What's new

Rủ rê đi Bụi Cambodia (7 - 14/11/2010)

Status
Not open for further replies.
Do đã lỡ kế hoạch đi Cam từ tết con Hổ, rồi lại hủy chuyến tháng 10 do tham lam muốn ở lại HN coi kỉ niệm 1000 năm Thăng Long, nên i em di dời chuyến đi Cam sang tháng 11, vé đã book, sếp cũng đã kí giấy cho nghỉ, mọi thứ cũng chuẩn bị đầy đủ nhưng mà còn có mỗi một mình i em từ HN đi nên thấy cũng hơi buồn,em lập topic này xem có bác nào hứng thú thì nhập đoàn đi cùng em cho vui.

Em xin được trình bày lịch trình và hoàn cảnh sơ bộ của em như sau
Từ HN vô SG, chơi 1 đêm ở SG, sáng hôm sau mới đi Cam. Em dự định đi 8 ngày 7 đêm, từ SG đi Cam qua cửa khẩu Mộc Bài, đến Phnomphenh rồi đi Siemriep luôn hoặc chạy thẳng SR, chơi ở SR khoảng 3 ngày rồi đi Sihanouk Ville, sau đó về Phnomphenh, còn thời gian thì sẽ lang thang ngắm nghía PP cho đỡ áy náy, ko thì sẽ về thẳng SG, có thể chơi bời ở SG thêm chút rồi bay ra HN, sáng hôm sau đi làm bình thường.
Hiện em mới có 1 mình và 1 ông anh ở SG, nhưng ông anh ko đi đc 7 ngày, chỉ định đi SR rồi về SG :( Các bác xem có join đc thì join cùng i em cho vui, lang thang 1 mình cũng hơi buồn (ít nhất là hok có ai chụp ảnh cho + buôn chuyện cho miêng đỡ bị kéo da non - hehe)

Lịch đi của i em: Tối 6/11: có mặt ở SG, sáng 7/11 đi Cam, tối 14/11 có mặt ở SG và bay ra HN chuyến bay đêm.

Hoan nghênh các bác !

Haha, báo cáo bác Smallneedle, em là Girl :p (nick Judy -rõ của con gái cơ mờ ) Bác đã ở Cam rồi, như vậy cũng ko bỡ ngỡ lắm, bác join với nhóm là mừng lắm í.(beer)

Nhóm cũng chưa chốt danh sách và lịch trình chi tiết, có mấy bác đã đặt gạch, em sẽ chốt đoàn vào đầu tháng 10 + bàn bạc những thứ cần chuẩn bị, mang theo khi đi.

Em mới lần đầu đi Cam nên rất mong nêu có thêm các bác đã từng qua đó rồi join cùng :D

Re: Rủ rê đi Bụi Cambodia- Tháng 11 (created 7-Aug-2010)

Shihanuck Ville ko phải là cái làng mà là cảng biển lớn nhất của Cam - Cảnh và biển rất đẹp ! Phnompenh ra ngoài ngoại thành bên sông TôngleSap có con cá gì ko nhớ tên ... thịt ngon như thịt gà ! Mình đi Cam 2 ngày mà tiếc chưa ghé SR ! Quãng thời gian đó đi được cho đăng ký 1 vé !

Thân

HI Judy, hay quá, sẽ rủ rê thêm girl nữa. :) . Có dự định hoặc phải tìm kiếm thông tin gì, cứ trao đổi. Tớ xem và tìm hiểu. Nếu ở PhP, tớ có đồng nghiệp nên có thể hỏi han được.

@sohm: đám đồng nghiệp tớ có 1 đống ảnh Shihanuck Ville đẹp lắm, nhìn thèm nên muốn đi.

Tks các bác, em đã in ra 1 tập thông tin và lịch trình lượm lặt ở Google + Phượt nhà mình, nhhưng em đang bận chút với cái Site Vnese của cty nên đành khất các bác 2-3 hôm nữa em úp sơ bộ để nhà mình tham khảo rồi check thêm thông tin và đóng góp ý kiến nhá :">
Rất mong các bác giữ lửa cùng em(beer)

vc nhà em cũng muốn đăng ký đi cùng bác. Bác gửi lịch trình cụ thể e nghiên cứu cái nhé bác.

Tôm tích ở SV to gần bằng cái vợt bắt muỗi 20.000 đ / 3 con ... Quên mất mình vừa béo vừa già vừa xấu xí chỉ được cái là hiền thế có được tham gia không nhẩy ?

Em gái mình đi SR về kể có cái phòng Ngự Y vào trong đó thì nghe nhịp tim mình đập phoành phoạch ?! Thêm nữa có cái bậc thang tuy không cao nhưng leo lên mà quay lại nhìn xuống dưới thì thấy chóng mặt !!! ? SV biển rất đẹp ... kiễng chân lên là nhìn thấy Phú Quốc ...- Phnompenh ko có gì hay nhưng may mắn thì gặp hàng hiệu gia công tại Cam rất rẻ và đẹp ( chợ Russia) !

Tôm tích ở SV to gần bằng cái vợt bắt muỗi 20.000 đ / 3 con ... Quên mất mình vừa béo vừa già vừa xấu xí chỉ được cái là hiền thế có được tham gia không nhẩy ?

=> Tôm tít còn gọi là con Bề bề đấy ah bác? Béo, già, xấu xí nhưng hiền -> cái này cần làm rõ là hiền ở mức độ nào, theo tiêu chí nào bác Sohm nhé, bác sẽ đi từ Hn hay từ HCM vậy bác?

Em gái mình đi SR về kể có cái phòng Ngự Y vào trong đó thì nghe nhịp tim mình đập phoành phoạch ?! Thêm nữa có cái bậc thang tuy không cao nhưng leo lên mà quay lại nhìn xuống dưới thì thấy chóng mặt !!! ? SV biển rất đẹp ... kiễng chân lên là nhìn thấy Phú Quốc ...- Phnompenh ko có gì hay nhưng may mắn thì gặp hàng hiệu gia công tại Cam rất rẻ và đẹp ( chợ Russia) !
=> cái vụ mua sắm là em cũng ham lắm bác ạ =))

Russia Market thì nhiều đồ rẻ, nhưng nhiều dân du lịch VN quá nên giờ cũng phải mặc cả tít mù. Chị em đi vô đó, khuân 1 đống áo phông 1 đô. Đồ ba lô, valy tuy là đồ fake nhưng em xài thấy ổn lắm. Ở PNP thì vào Royal Palace, đi măm măm lẩu, ơ, em mới nhớ ra có thế. Em cũng hay đi uống cafe, nhưng cafe ở PNP tệ lắm, ko ngon bằng nhà mình.

À, ở PNP em có biết 1 cái quán cơm 1$. Đại loại ăn cơm loại gì cũng tính 1$/người, ăn ổn phết.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,175
189,939
Latest member
chuyengiatrimun
Back