What's new

Rủ rê đi chơi đây

Status
Not open for further replies.
Chào các bác, tháng 6 này, khoảng ngày 1 em định ra Nha Trang xả một mớ xí-trét. Có bác nào có ý định như vậy vui lòng đi chung cho có bè có bạn.
Các bác có cao kiến gì về nơi ăn chốn ở thì vui lòng chỉ cho đàn e này với.
Tiền thì taydoc tu không thiếu, vấn đề là mua hoài nhưng chưa trúng....vé số thôi.
Mong các bác chiếu cố giúp tui, tui đội ơn.
taydoc Cà Mau:(

Chào các bác, tháng 6 này, khoảng ngày 1 em định ra Nha Trang xả một mớ xí-trét. Có bác nào có ý định như vậy vui lòng đi chung cho có bè có bạn.
Tiền thì taydoc tu không thiếu, vấn đề là mua hoài nhưng chưa trúng....vé số thôi.
Mong các bác chiếu cố giúp tui quần áo trẻ em, tui đội ơn.

Bạn phải nói rỏ cho cuộc hành trình của mình thì mọi người mới join cùng bạn được chứ. Thời gian phải cụ thể, đi bằng phương tiện gì, kế hoạch ra NT thì đi những đâu và khởi hành từ đâu ....và vấn đề quan trọng là chi phí cho 1 chuyến đi khoảng bao nhiêu để mọi người cân nhắc.

Last edited by a moderator:
mình định ra Nha Trang khoảng 2 ngày. Mình book ve roi, toi ngay 31 minh bay chuyến 11h, ra den NT la 12h30,đên1 Cam Ranh thuê xe vào mất 1 tiếng nữa là 1h30.
Vấn đề là mình thật sự chưa biết ở đâu và chơi cái gì ở NT nữa. Mấy bạn giúp mình với.

có 1 cách đơn giãn: 1> lên mạng
2>search câu" cảnh đẹp nha trang"; "du lịch nha trang"...
3>tự quyết định nên đi đâu

Mong các bác chiếu cố giúp tui, tui đội ơn.

theo em thì bác ra NT, kiếm 1 quán nhậu tương đối "được được" tí, uống vài vại bia lấy tinh thần, rồi chọn 1 cô phục vụ nào đó, bo nhẹ 1 phát, nói chuyện dẻo dẻo tí, thế là mai có 1 ôm ngon lành cành đào du hí biển NT thôi

tụi chịu ý kiến này àh, tưởng gì chứ nhậu thì tui hổng chịu thua ai đâu àh. Những 1h30 khuya thì có quán nhậu không ta, mấy bác cao thủ giúp tui đi, giá phòng rẻ nhất là bao nhiêu, tui mới ở trển xuống, chẳng biết gì hết. "Ôm cành đào du hí" là sao nè, bồn chồn quá đi àh

tụi chịu ý kiến này àh, tưởng gì chứ nhậu thì tui hổng chịu thua ai đâu àh. Những 1h30 khuya thì có quán nhậu không ta, mấy bác cao thủ giúp tui đi, giá phòng rẻ nhất là bao nhiêu, tui mới ở trển xuống, chẳng biết gì hết. "Ôm cành đào du hí" là sao nè, bồn chồn quá đi àh

Giá phòng mini hotel khoảng 200-300ngàn/đêm. Nên chọn khách sạn ngay biển (đường Trần Phú) hoặc gần biển: khu vực đường Nguyễn Thiện Thuật, Hùng Vương, Nguyễn Chánh...Nhatrang là thành phố du lịch nên thông tin trên mạng khá đầy đủ để tham khảo
Nhớ đi đảo Hòn Mun lặn ngắm san hô nhé, khá ấn tượng đấy. Cuối tuần trước, Nhatrang mưa từ chiều đến tối, hi vọng là cuối tuần này có nắng đẹp

mình định ra Nha Trang khoảng 2 ngày. Mình book ve roi, toi ngay 31 minh bay chuyến 11h, ra den NT la 12h30,đên1 Cam Ranh thuê xe vào mất 1 tiếng nữa là 1h30.
Vấn đề là mình thật sự chưa biết ở đâu và chơi cái gì ở NT nữa. Mấy bạn giúp mình với.

Nha Trang thiếu gì chỗ chơi, quan trọng bác muốn chơi kiểu gì?? Tây, Ta hay theo kiểu Hàn Xẻng hay Nhật Bổn, tối tối cứ lượn khu Hùng Vương, Biệt Thự, Trần Phú, Nguyễn Thiện Thuật, Trần Quang Khải, đủ thứ cho bác chơi luôn.

Hình như Sailing Club bar đú đến hơn 1h00AM hay sao í.

Nhớ uống cafe Nha nhá. Ngon hết xảy đới - ở 4 mùa thì đông quá, em chả thích, thôi tốt nhất cứ cafe cóc mà quất, kế bên ngay Sunrise đấy.(NT)

Đi đảo thì thích, mà ghét cái bọn làm dịch vụ ở Hòn Tằm. Bác thuê hẳn cái tàu hoặc mua vé chung tàu với bọn Tây chạy ra Hòn Mun lặn biển cho thích.(c). Có gan thì đi một mình, không thì mua đại cái tour.

Tắm bùn Nha Trang em không thích lắm, nhưng em thích đi về khu Diên Khánh thế chứ lị, có đồng lúa xanh mướt mát. Có ao cá, có vườn cây ăn trái, có........(c)

Nha Trang :
- Về nhà nghỉ có thể chọn ở khá nhiều nơi. Nhưng nên chọn ở khu vực (theo số nhà) gần công viên Phù Đổng, ở đường Trần Phú từ : 70 - 100 . Giá từ 200k - 300k . Ở đây khá thuận lợi với các dịch vụ tour tham quan Nha Trang hầu hết loanh quanh vùng này, ngoài ra muốn đi Vinpearl thì phi sang cũng gần.
- Nhậu : Có thể nhậu đêm ở các quán cóc dọc đường. Nhất là khu vực đường Võ Thị Sáu có các quán nhậu hải sản hoạt động từ chiều đến 3 -4h sáng. Cóc có , nhà hàng có !
- Đi chơi : Từ Nha Trang có thể đi các nơi : Dốc lết (tầm 60km về phía bắc) rồi từ đây có thể đi thăm điểm cực Đông của tổ quốc - Mũi Đại Lãnh . Sông Lô ( 15km ) - nhưng nếu bạn có ý định đi Vinpearl thì thôi khỏi đi Sông Lô vì hai nơi cũng gần gần như nhau, có khác là một bên ở đảo một bên ở bờ thôi. Viện Hải Dương Học, (Ngay cảng Nha Trang - nếu ở khu vực công viên phù đổng đi tầm 3km - có xe bus). Vinpearl (đi cáp treo, Ca nô hoặc thuyền). Khu bảo tồn biển Hòn Mun (có tour lặn ngắm san hô). Đảo Trí Nguyên hay ra Hòn Tằm .... Đấy là các điểm đến khá nổi tiếng, ngoài ra còn có các điểm khá bình dân như ra Diên Khánh ăn bánh ướt, về đường Thống Nhất ăn thịt chó hoặc chân gà nướng ^^ .... Còn rất nhiều điều thú vị chờ bạn khám phá ở Nha Trang.
Nếu đến Nha Trang - có gì cứ alo :) . Welcome !

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back