What's new

Rủ rê lễ 30/4/19 - Bali & Dili - thủ đô của Đông Timor

30/4/2019 mình sẽ đi Bali và Dili ( thủ đô của Đông Timor) từ 27/4 đến 5/5.

Hiện mình và 1 bạn đã book vé khứ hồi đi Bali từ SG của Malaysia Airlines đi 27/4 về 5/5 giá khuyến mãi là 200$, quá cảnh tại Kualalumpur.

Mình có plan sơ bộ như sau:

27/4 bay từ SG đi Bali, đến nơi 18:30 về ksan ở khu Kuta nghỉ ngơi

28/4 bay qua Dili thủ đô của Đông Timor. Mình chưa book vé nhưng có tham khảo vé khứ hồi của Sriwijaya Air vé khứ hồi Bali -Dili tầm 3,8tr.

29/4 tham quan ở Dili

30/4 bay về Bali, di chuyển về Ubud

1/5-2/5 tham quan các điểm nổi tiếng ở Ubud, sau khi trả phòng di chuyển về Kuta, dạo chơi ở Kuta

3/5 đi tàu qua Nusa Penida, chiều về lại Kuta

4/5 tham quan các điểm nổi tiếng ở Kuta

5/5 chuyến bay lúc 12:55, quá cảnh ở KUL, về tới SG là 18:45

Welcome mọi người.

Nếu bạn qua Dili chỉ 1 ngày thì mình nghĩ bạn đang tham quan 1 hòn đảo khác của Indonesia thôi chứ không phải một đất nước xa lạ nào khác :D Mình mới đi Đông Timor về nếu bạn cần thông tin gì thì inbox nhé ;)

Mình đã qua Bali trước, nghỉ lại 1 đêm, hôm sau mình mới bay đi Dili, tính ra mình có trọn vẹn 48 tiếng để khám phá thủ đô Dili của Đông Timor.
Các khu vực khác như núi Ramelau phương tiện di chuyển còn hạn chế cũng như mình cũng leo núi nên không đi.
Và mình chọn thời gian ở Bali nhiều hơn để khám phá cũng như chi phia ở Bali rẻ hơn nhiều.
Có gì mình inb bạn hỏi kinh nghiệm di chuyển và ăn uống ở Dili nhé.

ở Nusa Penida chỉ có 1 ngày thì ko đủ để tham quan hết các điểm du lịch đẹp nổi tiếng tại đây, vì hầu hết các điểm tham quan đều cách xa nhau, đi lại khó khăn. Nên đi 2 ngày là tốt nhất

ở Nusa Penida chỉ có 1 ngày thì ko đủ để tham quan hết các điểm du lịch đẹp nổi tiếng tại đây, vì hầu hết các điểm tham quan đều cách xa nhau, đi lại khó khăn. Nên đi 2 ngày là tốt nhất

Cảm ơn chia sẻ của bạn, mình định mua daytour đi trong ngày thôi, sẽ nghiên cứu kỹ lại xem sao

đúng vậy đấy bạn, nên đi 02 ngày,lên đảo nếu đông thì thuê xe oto,ít thì kêu xe ôm ( chi tiết thêm inbox mình) mua vé tầu chuyến sớm nhất, về chuyến muộn nhất ngày hôm sau. vé tàu bao gồm đưa đón luôn tại ks ở unbud,hoạc kuta ( có thể tận dụng điều này để đi chuyển gũa hai thành phố không mất phí. mua vé tàu maruti 35usd khứ hồi ( nhớ trả giá nếu bị báo giá cao hơn nhé) hãng tàu này ok. mình cũng vửa đi về hồi cuối tháng 5/2018. đảo nusa penida thì chỉ có 2 chữ là tuyệt vời ( ý mình thôi nhé).

đúng vậy đấy bạn, nên đi 02 ngày,lên đảo nếu đông thì thuê xe oto,ít thì kêu xe ôm ( chi tiết thêm inbox mình) mua vé tầu chuyến sớm nhất, về chuyến muộn nhất ngày hôm sau. vé tàu bao gồm đưa đón luôn tại ks ở unbud,hoạc kuta ( có thể tận dụng điều này để đi chuyển gũa hai thành phố không mất phí. mua vé tàu maruti 35usd khứ hồi ( nhớ trả giá nếu bị báo giá cao hơn nhé) hãng tàu này ok. mình cũng vửa đi về hồi cuối tháng 5/2018. đảo nusa penida thì chỉ có 2 chữ là tuyệt vời ( ý mình thôi nhé).

E cảm ơn a. Vậy e plan lại như sau a xem góp ý thêm giúp e với nhé. Chi tiết thì gần đến khởi hành sẽ bổ sung:
27/4 SG-Bali nghỉ ngơi ở Kuta
28/4 tham quan các điểm nổi tiếng gần Kuta
29/4-1/5 Dili - thủ đô Đông Timor, chiều 16h từ sân bay đi thẳng vè Ubud
2/5 tham quan các điểm nổi tiếng ở Ubud
3/5-4/5 Nusa Penida, về chuyến muộn nhất Kuta
5/5 relax mua sắm linh tinh trước khi bay vè VN chuyến 12:55.

Nếu bạn qua Dili chỉ 1 ngày thì mình nghĩ bạn đang tham quan 1 hòn đảo khác của Indonesia thôi chứ không phải một đất nước xa lạ nào khác :D Mình mới đi Đông Timor về nếu bạn cần thông tin gì thì inbox nhé ;)
Bạn ơi vé khứ hồi bali đi Dili khoảng bao nhiêu tiền vậy bạn

Last edited by a moderator:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,434
190,081
Latest member
anpham123
Back