What's new

[Đã chốt đoàn] Rủ-rê-phượt-Colombo-tết-âm-lịch-2013-(16-23-02-2013)

Sau bao ngày mong mỏi và cuối cùng là đêm nay đã book được vé đi Srilanka (c). Nên giờ rủ rê chiến hữu tham gia cùng.
Lịch trình chuyến bay như sau:

16-20/02/2013: SGN - BKK
- Chuyến đi FD2795 SGN (18:00) - BKK (19:15)
- Chuyến về FD2790 BKK (07:50) - SGN (09:15)

17-19/02/2013: BKK - CMB
- Chuyến đi FD2687 BKK (06:25) - CMB (08:35)
- Chuyến về FD2688 CMB (09:35) - BKK (14:15)

Đoàn đã có 3 người gồm 2 nữ và 1 nam.
Thông tin chi tiết về hành trình của chuyến đi sẽ được lên trong thời gian sắp tới.
P/s: nếu bạn nào đã đi rồi thì cho mình xin cái plan tham khảo luôn. Cảm ơn.:L

Last edited:
Trang web í đấy bạn ạ. Contact của bạn i' luôn, nhưng người trog hình thì k phải. Bạn lái xe khá là trẻ, xe cũng to hơn nữa. Lúc đầu mình cũng hơi sợ nên thủ trong túi mấy số emergency để cần thì gọi nhưng cuối cùng cả chuyến diễn ra tốt đẹp, k có j bất trắc :p Mình có hỏi tại sao nhưng bạn í nói 1 tràng dài nghe k được, hỏi lại đến lần thứ 2 vẫn k hỉu nên bỏ cuộc =.=

@gyoukubai: nếu không book trước hotel e rằng cũng hơi bất tiện vì đoàn đông người mà bạn. Cảm ơn thông tin của bạn đã chia sẽ :)

Hi chào bạn, mình cũng định đi Sri Lanka tháng 2 nhưng mình đi vào dịp tết âm 9-17/2 BKK CMB nó huỷ đường bay rồi, giờ chỉ có Sing hay KL mới qua Sri Lanka được ah, nhóm bạn đi Colombo bằng nào nào thế, đường nào rẻ hơn cho mình lời khuyên với? thấy bạn lên lịch trình mà ham quá chừng, bạn có off cho mình tham gia với để chia rẻ kinh nghiệm
Vụ visa mình có hỏi qua công ty chuyên làm visa thì họ nói xin visa loại du lịch thì chỉ cần cái tờ xác nhận trình hải quan ah, còn muốn có cái tờ dán trên passport thì phải đi dạng công tác mới làm được.

Last edited:
Hi chào bạn, mình cũng định đi Sri Lanka tháng 2 nhưng mình đi vào dịp tết âm 9-17/2 BKK CMB nó huỷ đường bay rồi, giờ chỉ có Sing hay KL mới qua Sri Lanka được ah, nhóm bạn đi Colombo bằng nào nào thế, đường nào rẻ hơn cho mình lời khuyên với? thấy bạn lên lịch trình mà ham quá chừng, bạn có off cho mình tham gia với để chia rẻ kinh nghiệm
Vụ visa mình có hỏi qua công ty chuyên làm visa thì họ nói xin visa loại du lịch thì chỉ cần cái tờ xác nhận trình hải quan ah, còn muốn có cái tờ dán trên passport thì phải đi dạng công tác mới làm được.
@sun_flower: bạn có thể xem lại trang 6 nhé, mình vẫn đi qua Thái được đó bạn nhưng không phải là BKK mà là DMK (Don Muang Airport). Nếu bạn đi một mình thì có thể canh vé rồi book cùng đoàn với mình cũng được. Hiện tại thì mình vẫn chưa có kế hoạch off vì hiện tại những thành viên đi cùng là người quen cả. Còn vụ visa thì nếu đi cả đoàn thì mình làm 1 lúc luôn bạn à.

@sun_flower: mình book bằng AA đó bạn hoặc bạn cũng có thể canh vé cua tiger thử nhé. Chúc bạn mau chóng book được vé để tham gia cùng.

@sun_flower: hình như bạn cũng là phượt ở Vũng Tàu phải không nhỉ nếu mình nhớ không làm. Chúc bạn mau book được vé giả rẻ nhé.

Mình book 2 chiều về rùi, ngày 17 về Sing, 18 về HCM, ai da, khi khi nào chúng ta gặp ở sân bay không nhỉ, mình về bạn đi....

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,641
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back