What's new

[Đã chốt đoàn] Rủ-rê-phượt-Colombo-tết-âm-lịch-2013-(16-23-02-2013)

Sau bao ngày mong mỏi và cuối cùng là đêm nay đã book được vé đi Srilanka (c). Nên giờ rủ rê chiến hữu tham gia cùng.
Lịch trình chuyến bay như sau:

16-20/02/2013: SGN - BKK
- Chuyến đi FD2795 SGN (18:00) - BKK (19:15)
- Chuyến về FD2790 BKK (07:50) - SGN (09:15)

17-19/02/2013: BKK - CMB
- Chuyến đi FD2687 BKK (06:25) - CMB (08:35)
- Chuyến về FD2688 CMB (09:35) - BKK (14:15)

Đoàn đã có 3 người gồm 2 nữ và 1 nam.
Thông tin chi tiết về hành trình của chuyến đi sẽ được lên trong thời gian sắp tới.
P/s: nếu bạn nào đã đi rồi thì cho mình xin cái plan tham khảo luôn. Cảm ơn.:L

Last edited:
Bạn ơi, đoàn đã chốt chưa? Mình muốn đăng ký cua này được ko? Mình mới mon men phượt theo đoàn thế này lần đầu, xin các bác chỉ giáo nhiều ạ!

Hi chào bạn, mình cũng định đi Sri Lanka tháng 2 nhưng mình đi vào dịp tết âm 9-17/2 BKK CMB nó huỷ đường bay rồi, giờ chỉ có Sing hay KL mới qua Sri Lanka được ah, nhóm bạn đi Colombo bằng nào nào thế, đường nào rẻ hơn cho mình lời khuyên với? thấy bạn lên lịch trình mà ham quá chừng, bạn có off cho mình tham gia với để chia rẻ kinh nghiệm
Vụ visa mình có hỏi qua công ty chuyên làm visa thì họ nói xin visa loại du lịch thì chỉ cần cái tờ xác nhận trình hải quan ah, còn muốn có cái tờ dán trên passport thì phải đi dạng công tác mới làm được.
Không phải là dạng đi công tác mới đc dán ticke visa đâu bạn, tớ xin ở ĐSQ (giấy tờ gồm vé máy bay, lịch trình, photo hộ chiếu, ảnh 4x6, 20$) , ngồi đó điền form, có giấy hẹn vài ngày tới lấy visa du lịch, rất dễ dàng, chẳng cần phải qua đơn vị làm visa nào cả, đương nhiên được cấp double entrances (lần trước bọn mình đặc biệt nhấn mạnh cái này vì mình cần double entrances) nhưng họ bảo đương nhiên là đc double rồi.
Không thì bạn cứ apply online ấy, cũng dễ dàng, ko nữa thì đến sân bay có visa on arrival. Nói chung là chẳng có gì phải lo.

Bạn ơi, đoàn đã chốt chưa? Mình muốn đăng ký cua này được ko? Mình mới mon men phượt theo đoàn thế này lần đầu, xin các bác chỉ giáo nhiều ạ!
Vẫn đang open đó bạn ạ, weo cum bạn. Không biết bạn đã book được vé chưa?

Re: Rủ rê phượt Colombo tết âm lịch 2013 (16-20/02/2013)

@chuot_ngo: mình xuất phát ở SG và sang BKK chứ không phải KUL. Bạn có thế xem qua lịch trình dự kiến như bên dưới nhé.

Ngày 16: SG - BKK
Ngày 17: Từ BKK sang CMB. Sau khi làm thủ tục hải quan xong, đón xe đi Negombo (ở lại Negombo buổi tối)
Ngày 18: dậy sớm đi Sigiriya đến trưa tới Dambulla, chiều về Kandy (thuê hotel ở Kandy).
Ngày 19: đón tàu đi Nuwaga-Eliya chiều đi Unawatuna (tối ở lại Unawatuna)
Ngày 20: sáng đi Galle, trưa đi Hikkaduwa (tối ở lại Hikkaduwa)
Ngày 21: Hikkaduwa và Bentota. Sau đó về lại sân bay (tối ngủ lại sân bay) chuẩn bị cho sáng mai bay về BKK
Ngày 22: CMB về BKK
Ngày 23: BKK -SG

@ Ngày 19 & ngày 20:

Nếu đi Unawatuna & Hikkaduwa cùng để ngắm biển thì chỉ nên chọn Hikkaduwa thôi và thay 1 đêm ở Unawatuna bằng đêm ở Nuwara Eliya. Bọn chị ở Nuwara-Eliya 2 đêm mà vẫn còn muốn ở lại thêm đó em ạh! Từ Nuwara có thể đi lên World End để trecking, cũng khá thú vị.

Ngoài ra, có thể xem xét việc ở lại 1 đêm tại Galle. Chị thật sự ấm tượng với Galle và muốn ở lại đó lâu hơn.

* Bạn BEN bây giờ biết làm du lịch rồi,...ko còn như ngày xưa nữa nên chuyến của chị ko dám nhờ bạn BEN :)

@Summer_Flower44: cảm ơn những lời khuyên của chị, em sẽ lên lại kế hoạch để cho nó hoàn chỉnh hơn (LD)

Mình mới tham gia diễn đàn,cho hỏi có thể đăng kí tour này được ko và book vé như thế nào??xin chỉ giúp .Cảm ơn nhiều

@hana_8: wel cum bạn, hiện tại nhóm của mình đã book vé xong hết rồi. Nếu bạn muốn tham gia cùng nhóm của mình thì bạn có thể book vé theo chuyến bay và lịch trình của nhóm ở AA. Nếu có khó khăn gì thì bạn có thể post ở đây để mọi người giúp bạn. Good luck :)

@hana_8: wel cum bạn, hiện tại nhóm của mình đã book vé xong hết rồi. Nếu bạn muốn tham gia cùng nhóm của mình thì bạn có thể book vé theo chuyến bay và lịch trình của nhóm ở AA. Nếu có khó khăn gì thì bạn có thể post ở đây để mọi người giúp bạn. Good luck :)
hi! khi3mkp ui! mình join cùng nhóm bạn đc ko? mình vẫn chưa book vé nữa ? bạn có thể hướng dẫn ko ? hoặc có thể cho mình sdt liên lạc cho tiện ^^ .
Y/M: [email protected] . sdt: 01hai hai hai bảy bảy 2872.

@miamai1212: welcome bạn, hiện tại đã có 3 người đã có vé hết rồi. Bạn có thể liên lạc với mình qua số phone: 0909 không tám một sáu 17. Hoặc bạn cũng có thể post ở đây mình sẽ trả lởi giúp bạn.
@hana_8: hôm nay mình thử check cũng không thấy chặng BBK_CMB (unavailable). Không biết thằng AA đang có vấn đề gì về chặng bay này không nhỉ? Bạn đã book vé chặng SGN_BKK chưa vậy bạn.

@all: không biết có bạn nào biết chặng bay BKK_CMB khi nào available không ạh, nếu không thì chắc phải call cho nó quá. Mình check thử thì chỉ có tháng này là có vé thôi, còn thời gian sau đó thì chưa có vé là sao nhỉ :(

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,486
190,104
Latest member
tranvouu12
Back