What's new

Rủ rê! SG - CAM - THAI (xe máy), mùng 2 đến mùng 8 Tết

Status
Not open for further replies.
Rảnh rỗi có được mấy ngày Tết, ở nhà không thể được nên phải đi. Anh em nào có hứng thú tham gia cùng.

Mục đích chuyến này là một phần "được đi" và thử coi cái việc chạy xe máy qua Thái ( theo như giang hồ đã cảnh báo là không qua được ) coi có phải vậy không? Còn theo em biết là chạy xe qua được, nên chung quy là phải thử.

Lịch trình thì chỉ biết ngày 1 : SG - PNP - Koh Kong ( hơn 500km chút, đường xá tốt nên có thể trong ngày )

Sau đó thì tùy tình hình "tâm sinh lý" của các chú HQ Thái ra sao sẽ tính tiếp.

If "yes" : Koh Kong - Pattaya - BKK - Poipet - Siemriep - PNP - SG
If "no" : Koh Kong - Sihanouk Ville ( đảo điếc này nọ ) - ..... - SG ( ...Tùy hứng )

Đội hình hiện tại: Em + "bé teen" nhứt trong Phượt.com

Đội hình đẹp : "Đủ sòng tiến lên"

Anh em nào máu, đi cùng cho vui.

Rảnh rỗi có được mấy ngày Tết, ở nhà không thể được nên phải đi. Anh em nào có hứng thú tham gia cùng.

Mục đích chuyến này là một phần "được đi" và thử coi cái việc chạy xe máy qua Thái ( theo như giang hồ đã cảnh báo là không qua được ) coi có phải vậy không? Còn theo em biết là chạy xe qua được, nên chung quy là phải thử.

Lịch trình thì chỉ biết ngày 1 : SG - PNP - Koh Kong ( hơn 500km chút, đường xá tốt nên có thể trong ngày )

If "no" : Koh Kong - Sihanouk Ville ( đảo điếc này nọ ) - ..... - SG ( ...Tùy hứng )

Lang đi cùng time và cũng xe máy với anh Đen nhưng lại cung SG-Cam-Lao. Tiếc quá đi ...

Den, tình hình biên giới Thai - Cam ổn chưa mà đi? Nhớ mang theo dollar để show cho Hải quan Thai khi nó hỏi "so money". Hiện giờ sang Thai du lịch phải chứng minh được mình có đủ tiền để chơi. Nếu không sẽ bị từ chối.

Last edited by a moderator:
Cho mình 1 cục gạch. Hiện đã có vé máy bay 1 chiều SG-BKK mùng 4 mà không có vé về :D

Thành phần: ôm
Đã có kinh nghiệm đi Thai, chưa đi Cam

Cho mình 1 cục gạch. Hiện đã có vé máy bay 1 chiều SG-BKK mùng 4 mà không có vé về :D

he he he, đi Thái nữa hả? Dám đặt vé đi mà chưa về? Sợ thật:D. Cho Nếp đi cùng hén mọi người. Bên đó đã nghỉ Tết chưa hè?

Bạn nên tìm hiểu kỹ chủ topic tìm bạn đồng hành là ai và xem mình có hợp với phong cách Phượt của họ hay không? và cách họ đi phượt như thế nào thì mới đặt gạch hay đổ bê tông.

Kinh nghiệm đi Thai của bạn bằng máy bay, còn kinh nghiệm của mấy người này thì đi xe máy :LL.

Đen: có ôm từ Thái về Việt Nam bằng xe máy cũng thú vị lắm, thử xem =))

Cảm ơn chuot nhắc nhở :D. Mình nghĩ khả năng thích nghi mình hơi bị cao :D (nâng hàng tí). Vừa làm chuyến xe máy Tây Bắc về, 1pm còn ở Bắc Hà, 1am ở Sài Gòn

@quenx: định để open cho Miến hoặc Chiangmai, Siem Riep nên không mua vé về cùng lúc. Ai dè giờ thời khuyến mãi của AirAsia nay còn đâu :D

Được đó, bạn den, mở hàng xe máy Thái đi. Theo mình biết là được mà, thấy ở Poipet người ta mang xe máy qua lại ầm ầm, trong đó có xe biển số VN

Cám ơn mọi người đã quan tâm!

Theo như email mà HQ Thái gởi cho em, thủ tục để mang xe máy qua Thai thì anh em lưu ý vài thứ :

- Giấy tờ xe ( phải chính chủ nha )
- Nếu xe không phải chính chủ thì phải có giấy ủy quyền của chủ xe ( văn bản tiếng Anh, thêm dấu đỏ nữa cho chắc )
- Giấy phép lái xe quốc tế ( cái này em hông rành, đến đó bùa phép sau )

Từ giờ đến lúc đi cũng cận ngày, anh em có hứng thì add cái yahoo của em cho nhanh.

@Nếp : Tùy duyên đi ha, có gì sẽ PM nếu qua bển được ( mình gởi lại bạn cục gạch )

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back