What's new

Rủ rê, tụ tập dân phượt đang ở Đà Nẵng (tập 5)

@Tunbo : He he, đầu năm làm bài thơ xông đất tổng kết hay phết nhể. Lão còn nợ anh mày bài thơ mở đầu tập cho tập 5 đấy nhá.
...

Anh Pô em mở đầu tập 5 bất thường (tức là không theo truyền thống), làm sao em xoay kịp?
Uỵch phát tường thuật chuyện vừa xảy ra đang nóng hổi, em sao dám ... nhảy vào họng anh lúc anh em đang nói :shrug:. Mà đợi anh dứt mạch cho đúng phép làm em, thì thứ nhất là nó đã sang trang mấy rồi á, thứ hai là chuyện đón tết Tây đang hot thì phải thuận theo dòng cho nó ... hot.
Giờ chuyện ấy nó vẫn hot, nhưng cũng dài dài rồi, em mí dám vào đây.
Nợ anh một bài, mà vào muộn, nên đền anh hai bài luôn đây (Chuyện về "nhà mới" nhé) :

Phượt Đà gần được 3 năm
Đà xây lầu cứ phăm phăm tiến đều
Lầu Tứ cao tựa cây nêu
Ngũ Lầu xây mới là điều đương nhiên
Mem Phượt Đà ọp liên miên
Đông – ra phía biển, Tây – lên miền rừng
Đi đâu cũng … nhậu tưng bừng
Nhiều khi Pô lão phải ngừng vài tua
Bạn hữu ghé đến bốn mùa
Bè đi, bè nhậu búa xua mòng mòng
Khắp nơi khủng hoảng, tiêu vong
Chốn Đà thành vẫn xung phong rần rần
Đến mỗi dịp cuối một tuần
Nhậu, ọp tụ tập muôn phần rình rang
Sớm kêu gọi tụ tập làng
Chiều xuống, diệt bọn cọp vàng Larue​

Clip chất lượng cao đã được up lên youtube. Anh em nhớ chọn chất lượng tốt nhất để thưởng thức nha. :)
Mời anh em xem clip.

[video=youtube;2aqd1DBsVBE]http://www.youtube.com/watch?v=2aqd1DBsVBE&feature=youtu.be[/video]​

Chúc anh chị em có những phút giây vui vẻ. ;)

@hieunhoc chị kết ĐN rùi đó có khi phải nhập khẩu vô DN thật rùi hy vọng được Đại Gia Đình nhà PDN tiếp nhận

Chúc mừng Canh_diêu76 nhập hộ khẩu Phượt Đà nẵng. Vào chém gió thường xuyên cho vui cửa vui nhà em nhá (mới mấy ngày mà tập 5 đã 6 trang roài :)))

...Giờ chuyện ấy nó vẫn hot, nhưng cũng dài dài rồi, em mí dám vào đây.
Nợ anh một bài, mà vào muộn, nên đền anh hai bài luôn đây (Chuyện về "nhà mới" nhé) :
................................................
................................................

Hoan hô lãnh chúa Tunbo đã xuất chiêu, phải nói hay tuyệt, rất sát...thực tế, hehe! Nhưng sao ngắn thế Tun, còn bài thứ hai là bài nào?

@Trantien281 : Bản clip chất lượng cao xem đã thật. Màn cầu hôn của Langtu có vẻ...sốt xình xịch trên mạng roài :D :D

@Trantien281 : Bản clip chất lượng cao xem đã thật. Màn cầu hôn của Langtu có vẻ...sốt xình xịch trên mạng roài :D :D

Thì có ai 3 lần engagement như này đâu: 1 lần đám hỏi ở nhà, 1 lần cầu hôn trên núi với phượt, 1 lần đính hôn trên facebook, nhất vợ chồng Lạng_tư và Haanhdn luôn rồi =))

Báo cáo anh Pollyme và đại gia đình Phượt Đà Nẵng, em lại tiếp tục yêu 24h. Chiều ngày thứ bảy ngày 26.1.2013 em sẽ có mặt ở Đà Nẵng vậy mong anh Pollyme và đồng bọn bố trí giao lưu tối 26.1.2013 và tối 27.1.2013 sau đó em kinh lý vào Sài Gòn chúc Tết huynh đệ Tunbo.
Kính báo...

...
Giờ chuyện ấy nó vẫn hot, nhưng cũng dài dài rồi, em mí dám vào đây.
...
...
Hoan hô lãnh chúa Tunbo đã xuất chiêu, phải nói hay tuyệt, rất sát...thực tế, hehe! Nhưng sao ngắn thế Tun, còn bài thứ hai là bài nào?
...
Ngắn vì :
- Xoay xở chậm :D
- Vì có bài thứ hai, nên nó bó bài thứ nhất. Bài thứ hai đây anh, nó rút từ trong bài thứ nhất á :

Phượt Đà gần được 3 năm
Đà xây lầu cứ phăm phăm tiến đều
Lầu Tứ cao tựa cây nêu
Ngũ Lầu xây mới là điều đương nhiên
Mem Phượt Đà ọp liên miên
Đông – ra phía biển, Tây – lên miền rừng
Đi đâu cũng … nhậu tưng bừng
Nhiều khi Pô lão phải ngừng vài tua
Bạn hữu ghé đến bốn mùa
đi, bè nhậu búa xua mòng mòng
Khắp nơi khủng hoảng, tiêu vong
Chốn Đà thành vẫn xung phong rần rần
Đến mỗi dịp cuối một tuần
Nhậu, ọp tụ tập muôn phần rình rang
Sớm kêu gọi tụ tập làng
Chiều xuống, diệt bọn cọp vàng Larue

- - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - -​

Phượt Đà lầu Ngũ
Mem đông, đi nhiều
Bạn bè khắp chốn
Đến nhậu sớm chiều​

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,571
190,130
Latest member
lam_phuotthu
Back