What's new

Sách hay trên đường phượt

Thôi :D , các bác đừng nói thế, bác CS dỗi em lại chả xin được chữ ký giờ

Ban Rosy cho hỏi: Quyển "Race to Darkar" có bán ở VN không? Tớ thấy hình như 12$ thì phải, giá hơi chát đấy nhỉ!

Cái này chắc bác fải đặt mua trên mạng hoặc đi nước ngoài rồi mua, chứ e ko thấy bán ở VN

Mà 12$ thì cũng xứng đáng bác ạ. Giờ em đang tiết kiệm tiền, khi nào "nhà cháu có đk" sẽ làm quả đi lại con đường Paris - Dakar, tất nhiên là bằng đường quốc lộ thôi hehe

Cuốn sách tiếp theo, là cuốn du ký Châu Âu của Ngô Thị Giáng Uyên có tên "Ngón tay mình còn thơm mùi oải hương"

Một cuốn sách nhẹ nhàng, giàu cảm xúc về những chuyến đi qua 14 nước Châu Âu của cô sinh viên Giáng Uyên. Đọc và thấy rằng cuộc sống thật tươi đẹp, rằng còn có rất nhiều thứ hấp dẫn đang chờ ta phía trước, hãy cố mà tận hưởng kẻo phí. Nói chung cứ mỗi lần đọc xong 1 cuốn sách nào đó về du lịch hay ho là quyết tâm kiếm tiền để đi chơi của em lại hừng hực :D

Các bạn có thể tham khảo một vài tác phẩm trong cuốn sách tại Tủ sách Tuổi trẻ

http://www3.tuoitre.com.vn/Tusach/Book/ArticleList.aspx?TopicID=724

Hoặc vào trang web của chị Uyên này để ngắm thêm ảnh, đọc thêm những bài phỏng vấn chị ấy

http://www.ngothigianguyen.com/index.php?ahuyweb=pages&page=1&ktf=1

Nói chung là em ngưỡng mộ :L

Topic của Baxu vòng vèo châu Âu lộn về Châu Á, chả kém cạnh gì quả Oải hương . Hay chị Em già xem dư lào xuất bản một cuốn để mai em già em đi châu Âu em đọc cho nó mấu :D:D:D

Hạt cơ bản thì xương máu quá, tuyệt đối đừng có mang theo, oánh nhau vỡ đầu!

Có thể mang Hơi thở nhẹ (hờ hờ), Chó hoang Dingo hay Bông hồng vàng và bình minh mưa trong thời gian đi Nga or các nước SNG, cơ mà chả biết đến khi nào hị hị...

Topic của Baxu vòng vèo châu Âu lộn về Châu Á, chả kém cạnh gì quả Oải hương . Hay chị Em già xem dư lào xuất bản một cuốn để mai em già em đi châu Âu em đọc cho nó mấu :D:D:D

Hạt cơ bản thì xương máu quá, tuyệt đối đừng có mang theo, oánh nhau vỡ đầu!

Có thể mang Hơi thở nhẹ (hờ hờ), Chó hoang Dingo hay Bông hồng vàng và bình minh mưa trong thời gian đi Nga or các nước SNG, cơ mà chả biết đến khi nào hị hị...

Các bạn Phượt xem xét xem mình có nên xuất bản cái gì không để mình cùng bàn và lo kinh phí cái nhể :D

Các bạn Phượt xem xét xem mình có nên xuất bản cái gì không để mình cùng bàn và lo kinh phí cái nhể :D

Dạ chúng em sẽ bàn, còn đại ka Sơn lo kinh phí nhé :))

Dạ chúng em sẽ bàn, còn đại ka Sơn lo kinh phí nhé :))

Anh nghĩ là anh có thể tìm được một số người cùng lo việc này, miễn là cái đó là cái gì đó có ích cho mọi người:))

Yên tâm đê, tiền thì dễ, tiêu thế nào mới khó:LL

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,134
Latest member
etaxiprk2
Back