What's new

Sài Gòn - Lagi - Mũi Né - Bàu Trắng (Tự mừng ngày nhập Phượt VN^^)

Nào giờ cũng hay đi phượt nhưng mãi tháng 5 mới biết đến từ phượt, mặc dù “phượt” xuất hiện từ khoảng năm 2006. Vậy là lân gặp pháo rồi, đọc ko bỏ sót chút gì: xét về bản chất thì đi phượt là một dạng của đi du lịch. Với cái balô con cóc chứa quần áo, vật dụng cá nhân cơ bản, không cầu kỳ và quan trọng là số chi phí sẽ khá phù hợp với mọi người nhất là với sinh viên. Đi "phượt" có cái hay, mà cũng có cái dở của nó. Ta sẽ phải đối mặt với rất nhiều khó khăn, từ thiên nhiên khách quan hay từ sự chủ quan trong chuẩn bị, nhưng bên cạnh đó, sau mỗi chuyến phượt là mở rộng tầm hiểu biết, trưởng thành hơn rất nhiều...(lụm lặt internet);)

Nhà văn Nguyễn Nhật Ánh từng viết “Được sợ hãi đó là thứ cảm giác mà nhiều người sẵn sàng trả tiền để được thưởng thức”. Vậy là sau mấy tuần tìm hiểu và tham khảo các bạn trên phuot.vn này, mình chuẩn bị găng tay, mắt kính, áo khoác, giầy dép, bộ vá xe, dao đa năng, quần áo… và 1 ít lộ phí. Mình quyết định lên đường.

Theo chân các bạn, các bác tiền bối đã từng đi, lần đầu tiên này mình chọn cung đường ven biển Tp.HCM->Hồ Cốc ->LaGi->Kê Gà-> Phan Thiết->Bàu Trắng. Tổng lộ trình cả đi và về khoảng hơn 650km. Với niềm đam mê khám phá và chụp ảnh thì ngần ấy km có lẽ sẽ chẳng là gì cả, các bác ấy còn lớn tuổi hơn ta nhiều, vậy mà còn rong ruổi được khắp nơi, sao ta lại không?

Sẵn đây mình xin cảm ơn các bạn phuot.vn đã cho mình nhiều kinh nghiệm quý báu, đặc biệt là bác diengiadung, đã tận tình hướng dẫn cho mình theo dấu chân bác ấy lần này. Vì thế, lần này em viết bài và post ảnh mang dấu vết khá giống chuyến đi của bác, có gì mong bác bỏ qua cho em nhé.

Last edited:
Re: Sài Gòn - Lagi - Mũi Né - Bàu Trắng (Tự mừng ngày nhập Phượt VN^^)

Còn đây là bóng “thằng” chụp

Lúc đầu nghĩ rằng bác chụp bằng DSLR, nhưng nhìn cái bóng thì hình như không phải? Bác chụp bằng con gì mà ảnh chất thế?

==> Hii, cái tội bộp chộp không đọc kỹ, thì ra bác xài con Canon G12

Last edited:

HI Bạn, Mình đang có ý định đi Dinh Lagi -Thầy Thím - Mũi Kê Gà dịp 2/9, nhìn ảnh của bạn ghiền quá nhưng không biết là đi otô thì đường đi có giống bạn phượt xe máy ko??? Làm ơn cho mình xin vài lời khuyên nhé và bản đồ chặng đi với, vì mình là phượt tử chưa rành lắm!
Xin cám ơn bạn

Đúng cái mình cần cho 2/9 này, cảm ơn mọi người nhé ^^

HI Bạn, mình cũng có mấy người bạn muốn đi cung này dịp 2/9, ko biết co thể nhập nhóm bạn ko??hì

HI Bạn, Mình đang có ý định đi Dinh Lagi -Thầy Thím - Mũi Kê Gà dịp 2/9, nhìn ảnh của bạn ghiền quá nhưng không biết là đi otô thì đường đi có giống bạn phượt xe máy ko??? Làm ơn cho mình xin vài lời khuyên nhé và bản đồ chặng đi với, vì mình là phượt tử chưa rành lắm!
Xin cám ơn bạn
Như bác diengiadung có nói ở trang trước: "To all: Con đường ven biển chỉnh chu nhất từ TP HCM đến Hòn Rơm là QL51 > Đảo Long Sơn > cầu Chà Và > Đảo Gò Găng > cầu Gò Găng > QL51 > cầu Cửa Lấp > Long Hải > TL44A > đèo Nước Ngọt > Phước Hải > Lộc An > Hồ Tràm > Hồ Cốc > Bình Châu > QL55 > Lagi > Dinh Thày Thím > Kê Gà > Phan Thiết > Mũi Né > Hòn Rơm. Nếu đi tiếp vẫn còn đường ven biển dài dài đến Phú Yên... ". Tất nhiên nếu bạn có đủ thời gian.
Nếu đi ôtô bạn vẫn có thể theo cung đó. Tuy nhiên sẽ có những cảm giác khác đi xe máy và không vào đồi các ngay Lagi được vì đường vào khá hẹp.
Đi dịp lễ thì bạn nên gọi điện đặt phòng trước nếu không sẽ dễ bị chặt chém lắm.
Nếu cần gì bạn cứ hỏi mình sẽ giúp tất nhiên là nếu biết :D
Chúc bạn có một chuyến đi vui vẻ.

@tessuarai:
Hình cũng bình thường ah tes ơi, tại mình bỏ thêm thời gian hậu kỳ đó mà ^^

dừa 1 nhát củng chết nữa, ...hjc.......mắc quá

Cám ơn bạn, có gì cần mình xin hỏi sau nhé

Ảnh có qua ps chưa mà sao hình chụp màu sắc tươi đẹp thế.Bã xài máy ảnh hiệu gì vậy

Cám ơn bạn, có gì cần mình xin hỏi sau nhé
Cung này mọi người đi nhiều mà, có gì bạn cứ nhắn mình chỉ điểm cho ^^.

Ảnh có qua ps chưa mà sao hình chụp màu sắc tươi đẹp thế.Bã xài máy ảnh hiệu gì vậy
Thanks bạn. Mình dùng ps chỉnh sáng với tăng màu đó bạn. Đâu có máy nào ko ps mà lên được vậy. Mình chụp bằng Canon G12.

Đúng là,bọn chúng ta như " Cá gặp nước, như Rồng gặp mây ",xin chào các đồng chí ,đồng hướng, và đồng bào !!!!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,924
191,773
Latest member
thuexe16chodalat
Back