What's new

Sài Gòn Xưa

Mình sưu tầm được bộ ảnh Sài Gòn xưa rất hay, nên mạnh dạn lập topic này để chia sẻ. Ngoài việc nhìn lại SG những năm tháng trước ngày đất nước thống nhất, mình cũng muốn biết thêm các thông tin của những tấm ảnh này, mong các bậc cao niên hoặc biết thông tin thì cùng nhau chia sẻ.

Mặc dù những tấm ảnh này đã cũ kỷ, ố màu, hay có người khen chể kỹ thuật chụp ảnh,...nhưng đều trở nên quý, hiếm. Các tấm ảnh chỉ phản ánh SG thời bấy giờ, người viết không có ý gì, xin mọi người đừng chụp mũ này mũ nọ cho mất công. Xin được lập lại, topic hoan nghênh mọi người (1) Up ảnh Sài Gòn nay (tương ứng với vị trí) để đối chiếu hoặc (2) Cung cấp thông tin cho các ảnh; Hoặc (3) Up các ảnh xưa khác; Các ý kiến bình luận chính chị chính em mình sẽ xóa, không có gì bàn bạc hết. Xin lỗi trước nhé. :)

Để huận tiện mình sẽ đáng số các bức ảnh, cũng ngẫu nhiên thôi, vì không có điều kiện sắp xếp.

Trước hết, xin gửi một tấm Người đẹp cho nó máu.
picture.php

Các "em" này giờ chắc cũng thành cụ nội cụ ngoại hết rồi. Mình không rành thời trang nhưng thấy thời trang lúc đó (không rõ năm nào) cũng rất đẹp

(Tạm đánh tấm đầu tiên là #000 để các tấm sau sẽ trùng với tên file cho đỡ nhầm lẫn. Cũng tính chọn và phân loại người đẹp vào 1 bài, mỗi công trình kiến trúc, vị trí,...nhưng như thế vừa nhọc công lại vừa đơn điệu, các bác thông cảm nhé)

Last edited:
Cảm ơn bạn, nhưng mình nhớ không lầm thì vntuyen cũng đã mở 1 topic y chang cách đây không lâu. Nếu được bạn bổ xung chung vào cho gọn nhé!

Re: Hình ảnh Sài Gòn xưa.

Sài gòn xưa thật đẹp và trật tự!Toàn xe ô tô thôi!Cứ như ở 1 nước châu âu, châu mỹ nào đó vậy!:))

Chia sẻ với các bác tấm hình con rùa đồng khá to ở hồ Con Rùa ạ, hình hơi mờ xíu vì em chụp lại ( trong hình là mama em ;))

attachment.php

Sau này vào năm 76 thì người ta đem nó đi đâu mất :(

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,477
190,100
Latest member
tohue6789
Back