What's new

[Cung TM] Săn mây cung Y Tý. 15/03 -17/03

Cung do leader chuyên nghiệp tạo, có tính phí
Săn mây cung Y Tý. 15/03 -17/03. Đoàn cần tuyển gấp 1 xế.

Cũng định ấp ủ cung đường chạy dọc sông Hồng lên đến thường nguồn, nhưng mà thời gian ko cho phép nên mình mở cung này vừa để thăm lại mốc 92 nơi con sông Hồng chảy vào đất Việt vừa để các xế ôm có cơ hội săn mây ở Y Tý.
Lịch trình dự kiến:
Ngày 0 (Tối thứ 6 - 15/03):
+ Tập trung tại ga lên tàu đi Lào Cai (or ô tô Sao Việt)
Ngày 1 (thứ 7 - 16/03):
+ Sáng sớm có mặt tại Lào Cai, thuê xe, ăn sáng
+ Lào Cai - Bát Xát - Trình Tường - Lũng Pô (nghỉ trưa tại đồn biên phòng, thăm Cột mốc 92 - nơi con Sông Hồng chảy vào đất Việt) - A Mú Sung - A Lù - Ngải Thầu - Ý Tý.
+ Ngủ đêm tại Ý Tý
Ngày 2 (chủ nhật - 17/03):
+ Sáng dậy sớm săn mây, thăm cầu Thiên Sinh, ăn trưa ở Mường Hum, tối về Lào Cai lên tàu về HN ( or lên oto Sao Việt).
Ngày 3 ( thứ 2 -18/03): Có mặt ở HN, đi làm.
Kinh phí dự kiến : 1tr200. Tùy thuộc vào độ ăn chơi của cả đoàn, thiếu thì đóng thêm, thừa thì nhậu nhé.
Mình tuyển xế và ôm nhé.
Lịch ọp lần 1 là 19h30 ngày 06/03, địa điểm là ngay ngã tư Trần Nguyên Hãn và Lý Thái Tổ ( gần cổng chính cung thiếu nhi). SDT của mình : 0982.240.683. Hôm đó mọi người mang 500k đi đóng để mình còn đặt vé tàu xe nhé.
Đoàn ọp lần 2 19h30 ngày 13/03, địa điểm là ngay ngã tư Trần Nguyên Hãn và Lý Thái Tổ ( gần cổng chính cung thiếu nhi).
Hiện có 1 xế rút lui do đó đoàn cần tuyển thêm 1 xế nữa nhé.

@ All : diễn đàn thay đổi NỘI QUY TÌM BẠN ĐỒNG HÀNH - TỔ CHỨC CHUYẾN ĐI . Bắt đầu áp dụng từ ngày 14/3/2013. Các bạn lưu ý và thực hiện nhé.

Last edited by a moderator:
@nguahoangmientay: số e ạ 01235 696863
hihi về chuyện ảnh thì e chỉ có sự yêu thích thôi, còn kỹ thuật thì nghèo nàn lắm. Hồi trước chụp toàn auto hết nên giờ sờ vào máy quay tay cũng loạn xà ngầu hết lượt. Theo cảm nhận của e thì bây giờ các bác toàn vọc súng ống dslr cả, mà e thì chỉ thích nghịch nghịch máy phim thôi ạ, sợ hỏi han linh tinh lằng nhằng lại bị mắng TT.TT

anh dùng mỗi con 'Bao diêm' thôi. nên cũng chẳng biết gì về kỹ thuật. thích đâu bắn đấy..he..he nhìn thấy mấy 'khẩu đại bác' của các bạn mà thèm quá ! có lẽ trong năm nay phải chắt bóp làm 1 khẩu mới được..

Bọn mình xúât phát từ Lào Cai đón các bạn tại ga Lào Cai luôn (nếu còn thừa ôm thì mời chuyển sang, nếu ko thì một mình một ngựa cũng phi...(độc hành nhiều rồi , thêm 1 lần nữa cũng chẳng sao):( Đt của mình:0912999912.mình tên là Vỹ
cả đoàn này mà vẫn thiếu xế à? lại còn anh Kiều Mai nữa cơ mà. Tôi k0 chắc chắn nên k0 dám ý kiến.

Tình hình là đoàn vẫn thiếu 3 xế cho 3 ôm xinh đẹp. Vì vậy mình vẫn muốn tuyển thêm 3 xế nữa nhé.
Chốt tạm thời của đoàn: Có 6 xe đầy đủ xế + ôm. Còn 3 xe nữa đang thiếu xế.
Mai mình sẽ hỏi giá vé tàu + oto cho đoàn mình.

Tình hình là đoàn vẫn thiếu 3 xế cho 3 ôm xinh đẹp. Vì vậy mình vẫn muốn tuyển thêm 3 xế nữa nhé.
Chốt tạm thời của đoàn: Có 6 xe đầy đủ xế + ôm. Còn 3 xe nữa đang thiếu xế.
Mai mình sẽ hỏi giá vé tàu + oto cho đoàn mình.

Vừa túm được thằng cu em nữa rồi! nó lần đầu đi phượt, có gì mọi người để mắt giùm nha...
ai làm ôm của nó thì xin 'nhẹ tay' nhé. thằng này hiền như cục ...Gạch..kk

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,641
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back