What's new

[Chia sẻ] Seoul 1 chuyến đi ...

Đú cùng các bác , em hồi tưởng lại lần đi sang Hàn công tác - nhưng chủ yếu là lượn lờ ...
Vào 1 ngày đầu tuần , lần này lại chuẩn bị hành lý quân tư trang để lên đường nhưng lần này có khác mọi lần là được ngan già chuẩn bị cho , và giống như mọi lần ngan gia lại rưng rưng tiễn cửa ( moá, kế hoạch đi những 1 tháng cơ mà, kiểu này cả thằng đi lẫn đứa ở nhà dễ nóng máy cháy bu gi lắm :T[:D])

đúng 10.30 có mẹt ở phi trường Nội Bài để sang xứ Kim Chi , thôi thì sân bay ,rồi hải quan VN chẳng có dek gì để nói thêm vì vẫn ........ như các lần khác các bác xuất ....... lôi thôi và lộn xộn ...

Chỉ có cái nhục là đi cái máy bay VN ,ngồi như cảm tưởng ngồi CLC của Hoàng Long vào dịp chiều thứ 6 từ Hn về .... nghĩa là chật chội về chỗ ngồi , và tay ghế thì vỡ toác , vịn vào tí đứt tay .......... nói chung là mình cảm thấy nhục thay cho những đứa nào làm ở VN Airline , và cùng chuyến bay có vài em gái Vn , thuộc dạng " play dân về vườn " được viện trợ không hoàn lại cho tụi zai HQ [:D], và phong thái các em khi xuất ngoại thì tếu vãi ( tếu ra sao thì anh em muốn nghe sẽ kể về 1 em ngồi cạnh trong chuyến bay đêm cho mà nghe vào 1 dịp tụ tập gió máy [;)] ..........Sau 4h15'''''''' ngồi kiểu tra tấn với bộ mặt lạnh như cứt ngâm của các em và má tiếp viên - cứ như mình lôi chúng no ra khỏi giường lúc 12h đêm để nhảy xuống ao không bằng [r23)] ( moá , có em tiếp viên già khú đế mà vẫn đú ghê , em ý chừng hơn 4 sọi[B)] ) ......... Redskins tôi và cô em đồng nghiệp có mẹt ở Incheon , và Xứ sở Kim chi đón tiếp chúng tôi , những người khách phương Nam nhiệt đới bằng 1 màn tuyết trắng xoá ..... đúng chất Hàn Cuốc [:)] .Và còn bị mấy thằng Imigation hành cho 30 phút .....
Phút đặt chân lên đất Kim chi :

Nhìn từ trong hành lang đi ra cửa Hải quan , sáng 6h30 trời HQ vẫn mờ mờ trong màn tuyết ......

còn tiếp các bác nhé ...

có bỉ đâu nhỉ? hì, nhưng mà đúng là ko xem đc ảnh bác ạ. Bác là zai nên focus hơi khác với gái tụi em, hì.
Cuối tháng e cũng sang HQ chơi, tính qua Seoul và Jeju, hihi, chưa có tí idea nào nên info của bác thật là hữu ích, tks bác.

Các ảnh tác giả upload lên trang TTVN đều bị lỗi không hiển thị được. Server của TTVN liên tục trục trặc, do đó đây là điều bình thường thôi.

Trừ khi bạn tác giả upload lại ảnh lên chỗ khác, không thì chịu.

Originally Posted by todinhkhoi Xem bài
Cách kể chuyện của tác giả có vẻ thô bỉ nhỉ.

Mặc dù bác này rất nhiệt tình cung cấp thông tin cho mọi người, nhưng cách bác dùng từ để miêu tả con gái HQ rồi dùng tiếng lóng trong toàn bộ câu chuyện thì em đồng ý với cách nhận xét trên. Có lẽ chỗ đông người cũng nên lưu ý cách nói chút...

Bài của bác viết hay mỗi tội ảnh ọt thế nào mà hỏng hết bác ợ,em fai đọc chay ,vừa đọc vừa tưởng tượng (NT)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,178
189,939
Latest member
chuyengiatrimun
Back