What's new

[Chia sẻ] Seoul 1 chuyến đi ...

Đú cùng các bác , em hồi tưởng lại lần đi sang Hàn công tác - nhưng chủ yếu là lượn lờ ...
Vào 1 ngày đầu tuần , lần này lại chuẩn bị hành lý quân tư trang để lên đường nhưng lần này có khác mọi lần là được ngan già chuẩn bị cho , và giống như mọi lần ngan gia lại rưng rưng tiễn cửa ( moá, kế hoạch đi những 1 tháng cơ mà, kiểu này cả thằng đi lẫn đứa ở nhà dễ nóng máy cháy bu gi lắm :T[:D])

đúng 10.30 có mẹt ở phi trường Nội Bài để sang xứ Kim Chi , thôi thì sân bay ,rồi hải quan VN chẳng có dek gì để nói thêm vì vẫn ........ như các lần khác các bác xuất ....... lôi thôi và lộn xộn ...

Chỉ có cái nhục là đi cái máy bay VN ,ngồi như cảm tưởng ngồi CLC của Hoàng Long vào dịp chiều thứ 6 từ Hn về .... nghĩa là chật chội về chỗ ngồi , và tay ghế thì vỡ toác , vịn vào tí đứt tay .......... nói chung là mình cảm thấy nhục thay cho những đứa nào làm ở VN Airline , và cùng chuyến bay có vài em gái Vn , thuộc dạng " play dân về vườn " được viện trợ không hoàn lại cho tụi zai HQ [:D], và phong thái các em khi xuất ngoại thì tếu vãi ( tếu ra sao thì anh em muốn nghe sẽ kể về 1 em ngồi cạnh trong chuyến bay đêm cho mà nghe vào 1 dịp tụ tập gió máy [;)] ..........Sau 4h15'''''''' ngồi kiểu tra tấn với bộ mặt lạnh như cứt ngâm của các em và má tiếp viên - cứ như mình lôi chúng no ra khỏi giường lúc 12h đêm để nhảy xuống ao không bằng [r23)] ( moá , có em tiếp viên già khú đế mà vẫn đú ghê , em ý chừng hơn 4 sọi[B)] ) ......... Redskins tôi và cô em đồng nghiệp có mẹt ở Incheon , và Xứ sở Kim chi đón tiếp chúng tôi , những người khách phương Nam nhiệt đới bằng 1 màn tuyết trắng xoá ..... đúng chất Hàn Cuốc [:)] .Và còn bị mấy thằng Imigation hành cho 30 phút .....
Phút đặt chân lên đất Kim chi :

Nhìn từ trong hành lang đi ra cửa Hải quan , sáng 6h30 trời HQ vẫn mờ mờ trong màn tuyết ......

còn tiếp các bác nhé ...

thôi lượn ra bể bơi cuả vua Hàn coi sao - mình nói với thằng ku thổ địa là " Tao cá rằng đây là bể bơi của vua ngày xưa , chiều chều vua chúng mày lùa hết bọn cung tần mỹ nữ xuống tắm truồng ( chết cha , sao cái từ tắm chuồng cứ ngự trị trong đầu mình thế nhỉ ,cứ nhìn thấy ao,hồ,sông ,suối lại nghĩ đến nó khớ ........khớ...... ) .còn vua và đám bậu sậu thì ngồi trên thưởng lãm và nếu hồi đó có máy ảnh thì kiểu éo gì cũng ghi lại vào lưu vào computer làm wpp " [:D][:p] ,cậu béo cứ cãi lấy cãi để là chỉ để thả cá và hóng gió thôi :

Di tích éo giề mà các bé gái cứ leo đu ,trèo lên để tạo dáng mà éo thấy bố con thằng nào ra đuổi :

Lượn ra đến ngoài đường mới chợt nhớ rằng mình chưa tè trong đất vua Hàn 1 phát ( tiếc hùi hụi và "buồn " rười rượi ) , đành chui vào 1 cái Huyndai Galerry và trả vờ ngắm tranh trùi tượng sau đó chui tọt vào toilet ..............Phù...nhẹ cả người ... Đi ra dọc theo con đường đến ga là 1 con đường giống như kiểu đường Hoang Diệu ở mình và chú Chris kia quảng cáo rằng con đường này có rất nhiều ngôi sao HQ đi dạo và ghé thăm các galerry ,Con đường đó đây :

Chợt thấy ngay 1 khoảng sân có 3 bức tượng Phật tổ rất lớn .....

.........

Dọc theo con đường dẫn ra ga tầu :

Xuống đến ga chợt nhận ra đang nhầm đường liền đi xuyên sang bên kia ...... gặp 1 em K1 nhái R1 nhìn tếu vãi :

Rồi lại cả Ducati 999 ;

Đến ga rồi về thôi :

Kết thúc 1 ngày lang thang rời cả chân khi phố xá đã lên đèn , mai CN sẽ đi tiếp .....

............

Mình thấy kiểu các bạn Hàn cũng giống kiểu các bạn Nhật. Không phải là nước có tài nguyên thiên nhiên phong phú, cũng không phải nước có lịch sử oánh đông dẹp bắc nên cung vua, phủ chúa không hào nhoáng vàng bạc châu báu.

Mình không rõ về Hàn, nhưng khi vào các thành của Samurai ở Nhật, cũng khá ngạc nhiên vì sự giản dị, và nếu có điều kiện tìm hiểu hay đọc thêm 1 chút về lịch sử, kiến trúc, văn hóa của họ, mình vẫn rất khâm phục và rất mến cái sự "giản dị" đó. Hơn nữa, càng ở lâu sẽ càng cảm nhận được vẻ đẹp giản dị của họ, nhất là trân trọng họ trong việc giữ gìn nét đẹp origin khi trùng tu (theo mình hiểu, tốn kém hơn rất nhiều so với làm mới hoàn toàn).

Và nếu người dân của họ trầm trồ xuýt xoa thành quả để lại của cha ông thì đáng quí chứ bác?

xin lỗi bạn todinhkhoi , có lẽ tôi văn không được tốt ,lời lẽ không chau chuốt ... nhưng thô bỉ là trong quan niệm của mỗi người . Đừng chê kiểu thô bỉ vậy nhé .

Quá hay ấy chứ.
Em mà có quan Hàn thì những chỗ bác Camo đi rồi em sẽ bỏ qua =)) để kiếm chỗ khác vì "biết rồi" xem lại làm éo gì.
Đời nó thô như vậy mà, đâu có mỹ miều được.
Thanks bác!

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,621
190,152
Latest member
sportzwarrior
Back