What's new

SG- ĐLẠT- Cổng Trời - Đưng Knớ ( Đại Lộ Kinh Hoàng Part 3)

Sài Gòn – Bảo Lộc – Đà Lạt – Đưng Knớ.

Cuộc hành trình này của tôi đi toàn bảo và táp..Như các anh chị trên phượt nói, tôi đang đi trên chặng đường có tên gọi là “đại lộ kinh hoàng”.
picture.php

picture.php

picture.php

Tuyến đường tôi đi khởi hành từ Sài Gòn. Xế của tôi từ Vũng Tàu phóng xe lên SG, sau khi nghỉ ngơi, 9h tối chúng tôi xuất phát ra khỏi nhà, đi vòng vòng dạo phố để 10h tập trung anh em đúng 11h đêm thứ 5 ngày 15-10 khởi hành đi đà lạt..
Chuyến đi khởi hành cho sự ko thuận lợi là chiếc xe máy của xế (Uy) bị giam, ko thể khởi hành, chúng tôi chuyển sang phương án lấy xe của ôm đi, xe của ôm ( Thọ ) mòn bố thắng…Không cách nào khác mọi người vẫn phải đi, trên đường có chỗ sửa xe thì thay bố…

Đi đến chỗ sửa xe, vừa ngồi chờ sửa, vừa “lai rai” cho vui
picture.php

picture.php

Xe sửa xong chúng tôi tiếp tục cuộc hành trình, thì gặp 1 “con cò”, “con cò mà đi ăn đêm”. Đường Việt Nam đúng là đường VN, chỗ làm rộng chỗ làm hẹp, Anh em chúng tôi hố nặng vì khuất tầm nhìn của chiếc xe ben, thế là đi vô đường dành cho ô tô, ..đang nghi nghi, coi chừng gặp cò, cả bọn ai cũng sợ sợ…thấy con đường rẽ qua lối xe máy, chúng tôi mừng hết lớn…vậy mà, 1 chú cò đứng ở đó, mồ hôi toát ra chỉ sợ giam xe…Hết năn nỉ rồi xin,

Cò: Tấp xe vô
ACE: dạ…
Cò: Đi đâu đây, có biết vi phạm gì ko?
ACE: Dạ tụi em biết, tối quá, chiếc xe ben chiếm tầm nhìn, đi qua rồi mới thấy đi trên làn đường xe otô
Cò: Giờ này anh chị còn đi đâu, đã vi phạm luật giao thông anh chị có biết ko
( cò lấy biên bản ra)
………..
………
ACE: Anh ơi! Anh tha cho bọn em, tụi em có việc cần lên Đà Lạt gấp
Cò: Anh chị vi phạm giao thong, có biết là phạt giam xe 30 ngày ko?
ACE: Dạ tụi em biết….nhưng tụi em ko thấy…anh tha cho tụi em lần này đi
Cò: Tui cứ tưởng là mấy thằng loi choi đua xe, ( cò đến coi biển số từng xe ),
……Toàn biền số tỉnh, tưởng dân thành phố đi giờ này tui tưởng đua xe,… (haha bó tay)
……………………….. Sau 1 hồi nẳn nỉ ỷ ôi……..
Cò: Thế này nhé, tui phạt tại chỗ mỗi xe 100 ngàn, tha cho các anh chị ko giam xe 30 ngày
ACE : móc tiền chờ đóng phạt, cảm ơn ông cò
Cò : Tui ghi là ghi thế này, “để cho các anh chị biết chứ ko thu tiền” ( em hố khúc này, tưởng ổng ko thu tiền thật, ai dè ổng đưa 6 phiều phạt rồi kêu đưa tiền, làm em hố, ko là em xin mỗi chiếc 50k thôi! Hic! Pó tay bác cò…):gun

Xác chết trên cao nguyên đây nè anh. Em tính đợi xe tải chạy tới rồi mới chộp, mà cái xác biết chạy, thấy xe tải tới chạy mất tiêu. Hớ hớ......

Người mẫu chưn dài đê, không hề hay biết thần chết đang đến từ phía sau... thật hồn nhiên và lơ đễnh...

Và người mẫu chưn ngắn đê........ với dáng ngồi vô tư lự........ và dáng đứng bến te...

Giữa rừng sâu tìm được mẫu đâu dễ, nên có mẫu là chộp ngay, thà bắn nhầm còn hơn bỏ sót, kakaka...

cho e ké vài tấm ảnh cổng trời nha,hôm tụi em đi là mùa mưa nên đường hơi xấu,hy vọng là ko làm loãng topic của mấy ace
Gian nan quá nhỉ! Chúc mừng Khuong2203 đã về bình an

Đã đi rồi nhưng chưa thấy đã nên nếu không có gì trở ngại thì mình sẽ sớm trở lại 722 theo cung đường khác với con vợ Win mới (khoe tí). :))

Lang ơi! Tháng 01/2010 có nhóm đi lại 722. Đi bằng QL55 lên Bảo Lộc rồi vào 722 bằng hướng QL27. Có 2 đêm ngủ rừng. Tham gia không? Mình thì oke với họ rồi.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,563
190,126
Latest member
ThanhDuyStore
Back