What's new

Sing-malay:Hải quan làm phiền.Xe bus bỏ rơi

Sing,malay thì không lạ gì với anh em trên phuot.com rồi.Mình mới tham gia forum nên cũng ngáo ngơ một mình xách balo lên đường(vì đọc mấy topic thấy các bạn đi như đi chợ)Nhưng với mình thì vẫn thấy bỡ ngỡ khi lần đầu bước xuống changi Ter1.Tìm mãi mới thấy đường ra chỗ check out:))

Ra đến ngoài mua cái thẻ Ez link trèo lên tàu điện ngầm đi về hostel thì lớ ngớ cứ ngồi xoay 2 vòng ở chỗ Expo và Tanah Merah.Mình thấy họ xuống hết nhưng cứ ngồi vì tưởng tàu chạy thẳng về trung tâm,ai ngờ chỗ này nó chuyển bến:(

Hết vong thứ 2 em thấy lạ mới xuống thì nó lại về chỗ cũ.Chạy ra xem bản đồ nghiên cứu thì mới biết đến Tanah Mera phải xuống để chuyển sang tàu khác đi về trung tâm .Mất toi gần 1h ở changi(Tính cả làm thủ tục Hải quan)Nhiều lúc nghĩ lại thấy mình hai lúa thật:D

Ngồi tàu điện về đến hostel cũng mất gần 2 tiếng để tìm vì cái hostel Woke Home Capsule mới mở hỏi chẳng ai biết.Mất oan 10$ cho thằng taxi tìm đường.Sau này mới biết thực chất nó chỉ cách ga tàu điện có 200m và trước đó đã đi bộ qua rồi nhưng không để ý vì nó nằm trong tòa nhà cho thuê gồm nhiều hostel khác nhau.Đến đây mới thấy taxi Sing hay VN thì như nhau,thấy "gà" là chém.(NO)

Hostel tiện lợi vì bên dưới là bến xe bus và ga MRT chỉ cách có 200m đi bộ

Giường tầng kiểu sinh viên.

rất riêng tư tuy rằng ở dorm

Đợt mình đi chỉ có 25$/1 đêm.Cũng là giá cả hợp lý cho dân đi phượt.Nằm ngay khu Clarke Quay(BB)

Vậy là ngày đầu đến Sing khá vất vả .Đến lúc 5h30pm,nhưng phải gần 11h mới tìm được hostel đã book trước ở nhà.Mình chủ quan vì nghĩ tìm đường ở Sing dễ,thực chất không phải như vậy....Đã thế mua con sim điện thoại ở của hàng Seven Eleven thế quái nào mà nó không có 3g.:(

Buổi sáng thức dậy đầu tiên xứ người ,đi bộ một đoạn đập vào mắt mình là con ngõ nhỏ này.Nhìn vừa quen mà vừa lạ

Đi bộ theo dòng sông này sang Merlin park khá gần.

Một số hình ảnh bắt gặp trên đường nhưng không hiểu gì lắm.

Gặp bảo tàng Asian này thì khuyên các bác đừng vào vì chẳng có gì mới lạ cả.

Không mới lạ vì em thấy tượng quan âm họ trưng bày lại là hàng Việt Nam chất lượng cao.Người ta nói đất nước Singapore cái gì cũng nhập khẩu kể cũng đúng:))

Nhìn cái chú thích mà đau lòng:D

Hậu quả bị HQ sg làm phiền là mình vứt luôn cái tờ khai khi nhập cảnh SG vì nghĩ nó không cần thiết.Sau này khi qua malay nó mới hỏi loàng ngoàng làm lỡ cả chuyến xe buyt.Bọn nó nhốt mình đúng 1 tiếng để hỏi cung vớ vẩn làm bọn xe bus bỏ mình luôn vì không đợi được.Công nhận HQ Sing làm chặt thật,nhưng mà cũng thú vị vì đc ngồi cùng toàn mấy em chân dài đến nách cũng bị giữ lại như mình:D

Trong lúc đang bị hỏi cung thì thằng tài xe malay nó goij mình giục nhanh lên.Bọn HQ nó lại càng hỏi ác.hic:([video=youtube;WxSxFCpLJ_U]http://www.youtube.com/watch?v=WxSxFCpLJ_U[/video]

Sau khoảng 1h làm việc ở HQ(thực chất nó cũng chỉ hỏi thăm mình có 30 phút).Không hiểu hôm đó là ngày gì mà trên 20 mạng bị lôi vào hỏi mà đa phần là các em xinh gái,tiếc là không dám chụp hình ở trong đó:D

Sau khi ra khỏi HQ thì xe bus nó cũng lướt trước.Đang hoang mang vì không biết đi vào trung tâm kiểu gì thì lại nhận được phone của bọn xe bus.Bọn này nói tiếng anh khó nghe quá(mà mình cũng ngu english).Nhưng đại ý là nó có xe khác chở em về .Nghe điện thoại lúc chả hiểu phải nhờ một chú học sinh người china nói dùm mới được việc.Giờ mới thấy người china cũng tốt=))

[video=youtube;py5SCCaTgso]http://www.youtube.com/watch?v=py5SCCaTgso[/video]

[video=youtube;uqX1YM_1NVM]http://www.youtube.com/watch?v=uqX1YM_1NVM[/video]

Hic may thế xem được cái top này của bác, nhà e đi bụi lần đầu nên cũng cần phải lưu ý: giữ lại cái tờ khai, ok, không có lại bị như này thì có 2 em gái yếu tim chúng nó làm loạn lên mất

Hic may thế xem được cái top này của bác, nhà e đi bụi lần đầu nên cũng cần phải lưu ý: giữ lại cái tờ khai, ok, không có lại bị như này thì có 2 em gái yếu tim chúng nó làm loạn lên mất

Đúng vậy nên giữ cẩn thận tờ khai ấy.Mình lỡ tay xe cái tờ đó để bọc cái sim đt thoại nên mới loằng ngoàng với bọn HQ.May mà photo cái vé khứ hồi,không chắc nó còn làm phiền nữa.Nếu là nữ từ malay nhập vào sing thì càng khó nếu không có vé khứ hồi và mang hộ chiếu xanh:D

Mình cũng mới từ Sing và Malay về , lần đầu đi nên cái gì cũng lo lắng cho nên chuẩn bị thông tin , mọi thứ khá đầy đủ nên chuyến đi khá là thành công . Mà qua HQ Sing và Malay chẳng ai hỏi 1 câu , đưa passport , hỏi tên đóng dấu cộp cái là đi , mà họ nhìn mình cũng thân thiện lắm .

Nhập cảnh vào Malaysia bây giờ không cần khai Arrival Card nhé các bác. Em mới đi về xong. Nhưng Sing thì vẫn phải khai hic hic

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,719
190,160
Latest member
gamethekings
Back