What's new

Sinh nhật Phượt lên 5 với nhà PHP

Chia buồn với bác HoangTung nhé, trong cái rủi có cái may, hy vọng mấy ngày tới vận may sẽ đến với bác. Em đang ngồi hóng mãi mà chưa thấy đến đoạn xe khách HP đón em và 1 bạn nữa ở đầu cầu.
Vẫn nhớ cảm giác băn khoăn sao chỗ này cũng có người đứng chờ xe giống mình, không biết có phải cùng nhóm đi Tiên Sa không nhưng rồi ngại, không dám mon men ra hỏi.

Theo tốc độ kể chuyện thế này, chắc đoạn của em khoảng ngày kia là tới thôi, chúc ngủ ngon nhé ....=))=))

Bác Hoàng Tùng ui,em đấy tên Phượng không phải Thuận,bác không nhớ có đoạn Hồng Phi gối đầu vào Gạo chân đạp vào Phượng ah.

Mà rất nhiều người nhà mình đi ĐN sao ít người viết cảm nghĩ của mình thế nhỉ?? Mỗi người có một cảm nhận cơ mà, nhà ĐN và SG thấy họ xây nhà ầm ầm. Nhà mình thì thấy lèo tèo quá.

Mà rất nhiều người nhà mình đi ĐN sao ít người viết cảm nghĩ của mình thế nhỉ?? Mỗi người có một cảm nhận cơ mà, nhà ĐN và SG thấy họ xây nhà ầm ầm. Nhà mình thì thấy lèo tèo quá.

Đã thấy cảm giác lẻ loi một mình một ngựa giữa thảo nguyên bao la rồi à? Nhà này toàn người cảm thôi không có nhận nhá :))

Quay lại chuyến đi, vì háo hức nên một số thành viên trong đó có cả mình hơi khó ngủ đêm hôm trước, có người trạng thái nên còn bỏ cả ăn trưa nữa. Lúc đón các bạn ở Ninh binh lên, Snow tranh thủ quất được một ít bánh mì cay mà được quảng cáo là bánh mì cay Hải phòng (vui vãi). Nhưng cho dù đệm thế đến 7h30 chưa đến quán ăn là mọi người cũng chùng hết cả xuống rồi. Thế nên đến quán ăn tất cả đều ồ lên, chuyện trò lại như pháo rang. Ở bữa tối này mọi người đến gần cuối bữa mới phát hiện ra mấy bạn nữ từ Hà nôi lên uống rất tốt. Hy vong được cụng ly cuối tuần này

Hồi ký sinh nhật Phượt lên 5 - Trăng rằm Tiên Sa
Tiếp tập 2 - Những câu chuyện trên xe
Ngày hôm nay đúng là một ngày đen đủi của tôi, hôm qua đi đánh bóng về lớ ngớ thế nào làm rơi mất ví, bao nhiêu giấy tờ trong đó cộng với 3 củ, nó đã lấy xiền của tôi rồi lại gọi điện đọi chuộc với giá 5 củ, biết làm sao được bây giờ, đã đen thì cái đèn nó cũng ................đen, đúng là chó cắn áo rách, chính vì thế hôm nay tôi phải đi tìm nó để chuộc nên câu chuyện bị đứt quãng, chán cái mớ đời, phàm ở trên đời nhiều khi người với người nó lại chó má đến vậy.

Chia sẻ với Mr Tung. Nhưng câu này thì có vẻ hơi ... chiêm nghiệm. :D

Ơ HT không viết tiếp à. Tao hết ảnh đi đường rồi. Hay tao tung tăng thả ảnh trước, mày lả lướt tường thuật sau =))

Theo tốc độ kể chuyện thế này, chắc đoạn của em khoảng ngày kia là tới thôi, chúc ngủ ngon nhé ....

Thì chắc cũng ngồi hóng như em ấy mà. Đã thấy giới thiệu đến mình đâu mà nhào dô, đứt đoạn lại bị tuýt còi bây giờ.

Hồi ký sinh nhật Phượt lên 5 - Trăng rằm Tiên Sa
Tiếp tập 2 - Những câu chuyện trên xe

Nhà này vắng vẻ thật đấy, có lẽ dư âm của Đn cũng đã nguội dần rồi, nhưng đối với tôi, câu chuyện này vẫn còn rất dài chưa thể kết thúc, 2 tuần này chả làm được việc gì ra hồn cả, suốt ngày trực 24/25 trên Phượt. Lại kể tiếp câu chuyện trên xe, khi cả đoàn đã cơm no rượu say, tâm hồn ai cũng phấn khích, đúng là " có thực mới vực được đạo" các cụ nói chả sai, xe mới lăn bánh đâu được khoảng chừng 10 phút, âm thanh rộn rã trên xe đã trở lên náo nhiệt hơn, người cười, người nói, người kể truyện tiếu lâm, người pha trò đủ cả, từng tràng cười sảng khoái liên tục mà có cảm giác không thể nào ngớt. Toi lúc này tâm trạng cũng đã nâng nâng, máu trong người dâng lên đứng lên làm quản ca, đề xuất của tôi được mọi người trên xe hoàn toàn hưởng ứng. Dàn đồng ca bắt đầu được phô trương, cảm giác lúc này trên xe là không còn giới hạn nữa, tất cả chỉ biết say với âm nhạc, quay cuồng trong tất cả các bài hát. Nào là các bài hát có số đếm từ 1 đến 5.
" 1 - Một với một là hai, hai thêm hai bằng 4, 4 với một là năm, 5 ngón tay sạch đều "
" 1 - 2 Hai bàn tay xinh xinh em múa cho mẹ xem .........."
" 1 - 2 - 3 Ba thương con vì con giống mẹ ......."
" 1 - 2 - 3 - 4 Bốn phương trời ta về đây chung vui ......"
" 1 - 2 - 3 - 4 - 5 Năm anh em trên một chiếc xe tăng ....."
Cứ như thế dàn đồng thanh hòa quyện vào nhau, nếu các bạn được hưởng không khí đó, tôi nghĩ sẽ chẳng bao giờ muốn nó kết thúc, hêthats theo số đếm, tôi chuyển sang hát qua các tỉnh thành, từ Hải Phòng cho đến ĐN, nơi nào cũng có những bài hát bất hủ đã đi qua năm tháng à bất kỳ một con ng ười VN nào cũng biết nhưng khốn nỗi, ACE ta hát chỉ được một đoạn tử tế lại chuyển ngay sang hát xuyên tạc, mà rất hay nhé, bài nào cũng xuyên tạc được mới hay chứ.
Nào là Quảng Bình quê ta ơi .......................
Nào là Hà Tĩnh mình ơi ........................ nhiều lắm tôi không thể nhớ hết được. Mọi gười có thể tham khảo qua đoạn ghi âm của anh Hongphi nhé : http://www.mediafire.com/?0u61cnaz6td7ycj
Rồi lại đến 5 .....10...........15............20.
Và còn nhiều lắm, nhưng tôi không thể nhớ hết được, cuộc vui kéo dài cũng được mấy tiếng đồng hồ, cảm thấy mọi người đã thấm mệt tôi cũng để cho chương trình lắng dần xuống, lúc này khoảng 11h00 đêm, xe đang chạy vào Vinh, theo dự kiến đoàn sẽ đón thêm một mem cuối cùng là bác thanh_vinh một phuoter của Nghệ An đi cùng xe, theo dự kiến ban đầu sẽ đón nbacs ấy tại Vinh lúc 9h30 tối, nhưng do bác tài chạy chậm nên đến được điểm đón bác ấy là cũng vào khoảng 11h45 đêm. Như vậy đoàn đã đi chậm so với dự kiến là 2 tiếng. Cũng chả trách được bác tài, đường đi thì xấu, tính bác ấy thì lái cẩn thận nên xe đi chậm cũng là đúng thôi.
Lúc này hầu hêt mọi người đã bắt đầu ngủ, bác thanh_vinh mới lên xe nhưng cũng hòa đồng được ngay và luyến thắng kể chuyện. Được một lúc âm thanh đó cũng dần tắt, lúc này chỉ còn duy nhất giọng nói của Cuongtax và bác Thik phía cuối xe, đoàn xe cứ lầm lũi đi trong đêm khuya, thỉnh thoảng những tiếng còi xe, ánh đèn xe ngược chiều hắt vào trong xe. Môt không gian trầm lặng được trả lại cho xe. Do bia bọt rượu chè nhiều nên thỉnh thoảng thể theo yêu cầu bạn nghe đài, bác lái xe vẫn cố kiếm chỗ thuận lợi để dừng xe choa ACE đi tháo nước trng lòng mình ra. Và lúc này tôi cũng ngủ thiếp đi nên cũng cha biết gì nữa.
Chỉ biết tầm 5h30 sáng hôm sau, mọi người lục đục tỉnh giấc .....
( Lại buòn ngủ quá rồi, hôm nay ông Lủng cho ăn chim sẻ với bia giờ buòn ngủ quá, mai kể tiếp nhá .......)

Last edited:

Lèo tèo mà vẫn có nhà là tốt rồi bác ạ :D. Các bác quăng thêm vài tấm hình minh họa cho nó khí thế. Em cũng găm một ít hình chụp PHP mà phải đợi đến khi nào các bác kể đến Tiên Sa thì em mới hưởng ứng được.

... nơi nào cũng có những bài hát bất hủ đã đi qua năm tháng mà bất kỳ một con người VN nào cũng biết nhưng khốn nỗi, ACE ta hát chỉ được một đoạn tử tế lại chuyển ngay sang hát xuyên tạc, mà rất hay nhé, bài nào cũng xuyên tạc được mới hay chứ.
Nào là Quảng Bình quê ta ơi khoai khoai toàn khoai.
Nào là Hà Tĩnh mình ơi TW gọi lấy mỳ..... nhiều lắm tôi không thể nhớ hết được.
Mọi người có thể tham khảo qua đoạn ghi âm của anh Hongphi nhé : http://www.mediafire.com/?0u61cnaz6td7ycj
...

Tuy là vui, nhưng cảm giác hơi phân biệt vùng miền, và hơi thô. Đó là cảm nhận cá nhân của mình thôi.

Chúc mọi người luôn vui và đoàn kết.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,621
190,147
Latest member
daniel22
Back