What's new

Sinh nhật Phượt lên 5 với nhà PHP

Ghóp vui đây các bác ơi.

3h rồi! các nhà Phượt tập trung trên bãi biển

attachment.php

attachment.php

Team building

attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

Cái buồn nhất của chuyến đi này là nick của mình đã phải cắt bớt đi một chữ "n"cuối, mà bác HT từ đầu chí cuối chẳng thể nhớ nổi. Lúc đầu thì bác ấy bẩu Au là vàng, gọi là "vàng chìm" cho nó dễ hiểu. Loanh quanh một hồi thành ra Ao tù. Bác Lengkeng ở miền Nam thì bẩu nick này gợi nhớ đến người xưa, cũng tầm tuổi như mình,..... một trong những huyền thoại của Phượt..... Ái chà chà, tình hình này khéo phải xin đổi nick mới.
Cái may mắn nhất trong chuyến đi Đà Nẵng lần này là được join vào nhóm Phượt Hải Phòng. Vừa đêm hôm trước nằm 1 mình buồn xo, nhắn tin khắp nơi, tối hôm sau đã nằm úp thìa 10 người/phòng. Chưa trải nghiệm ngủ tập thể với kiểu giường sáng tạo như thế này bao giờ. May mà không đạp bạn nằm đối diện xuống đất :) Đến bây giờ vẫn băn khoăn tỷ dụ mà không có thêm phòng nữa để phân đôi trai-gái, thì không biết đêm ấy các lãnh đạo PHP có sáng kiến xử lý thế nào.

Nhớ nhất là cái lúc đón xe HP ở đầu cầu Thuận Phước, có một bác mặc áo đỏ ào xuống, 2 tay 2 vali xách hộ mình và một bạn nữa. Đang bối rối giữa toàn người lạ, được đón tiếp bằng một màn chào hỏi thân thiện, thật ấm lòng.

Ngạc nhiên nhất và cảm động nhất là cảnh đón tiếp PHP của PĐN. Bác Po tay cầm tay đon đả dắt bác Thick vào tận chỗ đón tiếp để chụp ảnh với các em áo dài. Ở xa nhau thế mà cũng thành thân quen thế được nhỉ, hay nhỉ.

Đã đời nhất là cảm giác lúc ngồi trên cái "cầu ao" mát lịm gió biển của Tiên Sa ngắm sao. Lúc ấy thèm có cái chiếu hay mấy tấm bìa phẳng, trải ra để nằm được thì ắt là đã ngủ luôn ở cái cầu ao ấy không về rồi.

Vui nhất là cái màn múa dép. Vừa múa vừa cười, trông cái bác trên sân khấu thấy tức cười. Thế mà nhiều người cứ tưởng tập luyện trước ở nhà.

Ôi còn nhiều cái nhất, nhưng lại chạy trước bác HT mất rồi. Lại ngồi hóng...

Mọi người kể đi thôi, đến đoạn này HT cần mọi người tiếp sức. Ao tù cứ kể tiếp đi nhá. Mà kể quên mất bữ trưa rồi à.

Hồi ký sinh nhật Phượt lên 5 - Trăng rằm Tiên Sa
Tập 3 - Tiên Sa dậy sóng

Sau cái màn đón tiếp nồng hậu ấy, chúng tôi nhanh chóng di chuyển sang phòng nghỉ để cất đồ để chuẩn bị ra tham dự bữ trưa. Rất đen cho chúng tôi, 25 người mà chỉ có 1 phòng, mà cả nam lã nữ, bây giờ phải làm sao đây. Tôi chạy xung quanh hỏi người này người kia hòng tìm thêm được phòng nghỉ, nhưng không còn, trong cái rủi lại có cái may, cô bạn Hương xưa của tôi đến trước một hôm đã lấy được 2 phòng cho mình, thấy đoàn thiếu phòng nên cả gia đình Hương xưa dồn lại 1 phòng và nhường cho đoàn thêm môt phòng nữa. Vậy là nam sang một phòng, nữ sang một phòng, thôi thế là cũng may rồi, nếu không có mà nằm hết lên nhau =)), mọi người nhanh chóng rửa mặt mũi chân tay, vệ sinh cá nhân một cách nhanh chóng và thay đồng phục áo vàng để ra kịp bữa ăn trưa. Vậy là chương trình sinh nhật Phượt lên 5 đã chính thức bắt đầu. Bữa trưa thật là sôi động, tiếng cụng ly zô bia không ngớt từ bàn này sang bàn kia, có lẽ bao nhiêu cái mỏi mệt khi ngồi xe đường dài giờ đã tan biến mất, giờ là lúc những con người cả Phượt đang thể hiện hết mình. Miền nam zô, miền Trung cũng zô, miền Bắc cũng zô sao, không! không thể đụng hàng được chứ, tôi bèn bắt nhịp cho anh chị em miền Bắc quả hò kéo pháo, dàn đồng thanh đều hát vang " Hò zô ta nào, kéo pháo ta thò ......." ( thế thôi ko bạn giì ấy lại bảo thô quá =)) ),cứ như vậy nó kéo dài cho đến khoảng hơn 1h chiều mọi người mới lục đục giải tán ai về nhà nấy để chuẩn bị cho buổi chiều. Tôi cùng mấy anh em đi về phòng nghỉ ngơi, hơn chục thằng nhưng chỉ có 3 cái giường đơn, giờ mọi chiếm hết rồi tôi bèn lấy cái chăn dải xuống đất và kê đầu ngủ thiếp đi từ lúc nào không rõ nữa. Chỉ biết đang mơ màng trong một giấc mơ Tiên Sa tuyệt đẹp thì có thằng nó đá cho một phát, mở mắt ra thấy ông Cuongtax đang hô bảo : " Dậy ra nhanh lên, ngoài kia bắt đầu tổ chức chơi gameshow rồi mà miền Bắc chả có ai cả" Tất cả mọi người choàng dậy, mặt vẫn còn ngái ngủ, chỉ kịp vội rửa mặt rồi tất cả lao ngay ra bãi biển để tham dự các gameshow dành cho teambuilding. Chúng tôi ra đến ba cát thì thấy đội miến Bắc chỉ có 3 người, "đâu hết cả rồi nhỉ ", tôi tự nghĩ thầm trong đầu," quân miền Bắc cũng đông lắm cơ mà ?", thôi kệ chắc họ ra muộn. Đội miền Bắc sau khi được củng cố thêm đội PHP đã trở nên đông hơn. Trời nắng chang chang như đổ lửa, vừa mới ngủ dậy ra ngay ngoài nắng nên chưa thể thích nghi ngay được, mặt mọi ngươi nhăn như khỉ, tôi bèn nhìn xung quanh và vớ ngay được cái ô to đùng, bèn chạy lại lấy ra và che nắng cho mọi người. Quản trò người gỗ hướng dẫn trò chơi đầu tiên và phát cho mỗi đội một lá cờ trắng, vài tấm giấy mầu và 1 cái kéo, bút dạ, để cho các đội đặt cho đội mình một cái tên và slogan. Đội miền Nam " Đi là tới, chơi là sướng, ầu zeee". Đội miền Trung thì cũng rất mộc mạc như con người miền Trung vậy : " Đội nắng mà chơi ". Đội miền Bắc sau khi có sự cố vấn của bác He ro nên đặt tên là " Chém gió" và slogan là cái thớt và con dao. Vậy là các đội đã có một cái tên riêng của mình. Sang trò chơi thứ hai là mỗi đội bốc thăm một bài hát và người đội trưởng đứng trên sân khấu khi nghe bài hát này sẽ nhảy theo một điệu nhảy nào đó mà đội trưởng tự sáng tác, các thành viên đứng bên dưới sẽ phải nhìn và múa theo sao cho nó thật đồng đều. Đội miền Nam thì bốc phải bài Hoàng Phi Hồng, đội miền Trung thì tôi không nhớ, đội miền Bắc chúng tôi lại bốc phải bài Bà xã tôi No 1. Lúc đầu mọi người tưởng phải hát nên rất sợ vì chả ai thuộc cả, đến như tôi cũng chịu, bao nhiêu điện thoại 3G tập trung nhân lực trí tuệ để search lời bài hát, nhưng khi xem đội miền nam diễn trước cả đội mới biết là chỉ phải múa thôi. Sau một hòi vắt óc ra suy nghĩ và quyết định lấy dép ra làm đạo cụ, tôi sẽ lên trên để múa mẫu, tôi thống nhất mọi người là tôi sẽ múa chậm để mọi người múa theo, nên mọi người tập trung vào múa cho đều.
https://www.phuot.vn/threads/23943-...h-nh?t-Phuot-Ðà-N?ng-2011?p=422907#post422907
Đây là ảnh do bác Po ĐN chụp nhé, đấy là lúc ban đầu đấy.
Còn đây là clip của đoàn Phượt miền Bắc nè : http://www.youtube.com/watch?v=V0brmNLqo18&feature=player_embedded#!
clip Phuot mien Trung nè : http://www.youtube.com/watch?v=GsfQ8deqjdk&feature=related.
clip trò chơi : http://www.youtube.com/watch?v=zkkwdeRcMf8&feature=related.
Tôi kể đến đây thôi, bởi vì bắt đầu từ đây có rất nhiều ảnh, nhièu clip để các bạn xem nó trung thực hơn và hiểu hơn về sinh nhật Phượt năm nay, cảm ơn bạn Cuong_378 cảm ơn bác Thik, cảm ơn Snow, cảm ơn Ao tù, đã và đang post hình iểm trợ, cảm ơn các bác, anh chị và các bạn đã đọc và động viên HT viết bài này.
Nói thế thôi vì buồn ngủ rồi, sẽ còn viết tiếp, mời các bạn đón đọc ......mới đc 1 nửa cuộc chơi mà =))=))

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,180
189,940
Latest member
rummyofficialorg
Back