What's new

South Pacific . Tết âm lịch 2009

Status
Not open for further replies.
Đang ở Montevideo, mở mail ra xem thì có hai cái mail visa ok bị quảng vào spam.. Lại đúng lúc bác Anhgia hỏi thăm... em vào đây tìm bạn đồng hành, bác nào đi được liên lạc lại luôn nhé.

Hành trình South Pacific : Khởi hành từ VN, qua Kuala Lumpur rồi quá cảnh Jayapura Indonsia, đi đưởng bộ sang Papua New Guinea, Solomon Island, New Caledonia và ghé về qua Gold Coast ( Úc ). Giữa các đảo quốc chỉ có bay thôi.

Thời gian từ 28 Jan đến 21 Feb . Em đã mua vé máy bay của em xong. Em phải ăn tết ở nhà nên đến 28 mới đi được và ngày 21 cũng phải về lại Kuala Lumpur nên không đi lâu hơn được. Bạn nào nhiều time có thể đi tiếp ở Úc hoặc lâu hơn ở South Pacific.

Visa : Visa Úc của em còn hạn nên em không đi xin nữa. Bạn nào đi tự xin vậy, Mất 4 tuần đấy.

Visa New Caledonia xin ở SQ Pháp ở Hà nội, tháng 12 em về sẽ xin cùng nên no problem.

Visa Papua New Guinea... Em đã apply, tuần đầu tháng 1 đi cày ở Singapore đã hẹn sẽ lấy luôn. Bạn nào đi thì em apply luôn rồi cũng đi lấy luôn hộ.

Visa Solomon Island. Em đã đăng ký với Immigration của họ. Xung quanh đây họ không có sứ quán nào nên đến khi tới Papua New Guinea sẽ lấy một thể.

Nhân cái vụ visa này mới thấy sống ở Mỹ hoặc Pháp rất sướng vì nước nào cũng có sứ quán tại đó.

Mình thích nhất được đến Papua xem ống (c). Thôi ĐV đi lần này tiền trạm, sau này công ty sushi sẽ cử phái đoàn đi sau vậy. Công ty đang tạm phá sản do người mẫu AG ấy 1 nhát ở độ cao 4000m, nên đơ luôn :T

À mà ĐV cho cái chi phí nhỉ?

Bây giờ mình đã hiểu tại sao mọi người gọi hoankiem là đại vương. Sao ĐV có nhiều thời gian thế? À, dĩ nhiên là $ nữa :)
Có nhiều sở thích, ví dụ nghe nhạc, làm thơ, du lịch (phượt),... nhưng xem ra down MP3 hoặc làm mấy bài thất ngôn bát cú thì đỡ tốn hơn cái thú phượt nhiều. Đau là mình lại thích phượt mới chết chứ. Thôi kệ. :)

Tiếc là thời gian ấy tớ đi Mễ với Trung Mỹ mất rồi , chứ cũng ham đi Papua New Guinea lắm đấy , để chụp cái ảnh đeo ống với thăm mấy bộ lạc ăn thịt người luôn . Vùng này chỉ có điểm đó là hay nhất , đi mấy đảo kia cũng chỉ là thêm thắt nhỉ ?

Tiếc là thời gian ấy tớ đi Mễ với Trung Mỹ mất rồi , chứ cũng ham đi Papua New Guinea lắm đấy , để chụp cái ảnh đeo ống với thăm mấy bộ lạc ăn thịt người luôn . Vùng này chỉ có điểm đó là hay nhất , đi mấy đảo kia cũng chỉ là thêm thắt nhỉ ?
He he, chắc bây giờ họ chỉ đeo ống diễn cho các bác du lịch chụp ảnh thôi .

Chẹp , tình hình này lại độc hành rồi à... Hic ;

Chi phí thì tớ chưa lên cụ thể vì đoạn này cũng khó mà lần... Vé máy bay nếu không mua được rẻ thì giá bình thường khứ hồi Sing đi Papua New Guine là 900$; Cũng chưa tìm hiểu thêm thông tin về giá cả ở đây. Nhưng có lẽ là cũng tốn khá.... Đi đảo nào cũng đắt cả.

Ống thì ở Uruguay cũng có ống... khi nào nối được wifi để tớ gửi ống Uruguay lên cho các bạn thẩm định nhá.

Bạn hoankiem sính ngoại quá đấy, sắp xếp đi Nam Du, Thổ Chu chứ nhỉ?

Tớ nghe cậu em (nhà báo) hồi đầu năm có viết loạt bài về việt kiều Tân Đảo kể là đi loanh quanh mấy cái đảo ở Úc và Tân Caledonia cũng tốn kém ra phết đấy ;)

Chẹp , tình hình này lại độc hành rồi à... Hic ;

Ống thì ở Uruguay cũng có ống... khi nào nối được wifi để tớ gửi ống Uruguay lên cho các bạn thẩm định nhá.
Tại HK thông báo plan muộn quá ,tớ đã mua vé đi nơi khác vào dịp Tết rồi. Tiếc quá, lần nào cũng bị lỡ. Mình nhớ cách đây 2 năm HK cũng đã rủ đi Nam TBD, nhưng sau thấy HK có vẻ bận những chuyến khác quá nên ko nhắc nữa. Ôi tiếc thật, mình muốn đi Papua từ lâu rồi.
He he,về vụ ống có khi mang bầu khô sang đó là đắt hàng đấy nhỉ (phen này K quyết đi buôn ống)?

Cung muon di cung bac HK, nhung ma bac lai khong di vao dip tet Am Lich. Vay xin bac HK spam chut nhe.

Em muon di Nhat vao dip tet AL nay, khoi hanh truoc tet, don tet AL tai nuoc ban.
Co bac nao co nhu cau thi di cung em nhe.

Em dang tim thong tin.

Thanks

Nhớ gõ tiếng Việt có dấu bạn nhé.

Last edited by a moderator:
Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,540
190,112
Latest member