What's new

[Chia sẻ] Sri Lanka - Cung đường của những cảm xúc trái ngược

Hi các bác,

Chả là group của (thangdong, tachcafe & Maria) mới sống sót ở Sri Lanka về sau chuyến hành trình 7 ngày 7 đêm. Có rất nhiều ấn tượng nên bọn em cũng muốn chia sẻ với các bác để bác nào muốn đi có thể tham khảo.

Trước tiên em làm một cái thống kê ngắn gọn về hành trình, tối nay về sẽ viết chi tiết :D

• Thời gian hành trình: 7 ngày 7 đêm
  • Tổng số nơi đã tham quan: 11 (Galle - Anuradhapura - Sigiriya - Dambulla - Kandy - Pinnawella - Adam's Peak - Horton Plain - Uwanatuna - Koggala - Negombo)
  • Tổng số quãng đường di chuyển: 1410km (Bus: 1140km; train: 270km)
  • Tổng số thời gian di chuyển: 48h (Bus: 38.5h; train: 9.5h)
  • Tổng số quãng đường đạp xe đạp: 30km
  • Tổng số quãng đường đi bộ:31km
  • Tổng số quãng đường đi tuk tuk: 62km
  • Địa điểm gây ấn tượng nhất: Adam's Peak
  • Địa điểm gây thất vọng nhất: Anuradhapura

Tối nay em sẽ bắt đầu viết chi tiết về hành trình Sri Lanka (c)

Topic nhện giăng tơ mất rồi! Mình cũng có 2 ngày ở Srilanka, dự định chỉ ở Galle thôi. Nhưng còn đang phân vân về phương tiện đi lại, ko biết nên đi bus hay thuê ô tô riêng, nếu thuê thì thuê ở đâu, giá rổ ntn, các bác có thông tin thì cho em xin với, em đến srilanka ngày 18.8.2013, về ngày 20.8.2013. Cám ơn các bác nhiều

Đi xe bus cho lành bác ạ. Ra bến xe bus trung tâm lúc nào cũng có xe đi Galle hết (nhớ show cái tên Galle ko nó hiểu thành chỗ khác phát âm gần giống đấy). Ngồi 3h là tới nơi.

Cho mình hỏi thêm là từ sân bay Colombo ra bến xe bus trung tâm có xa không? Và đi bằng gì từ sân bay ra bến xe bus ah? Cám ơn các bác nhiều

các bác cho em hỏi đi từ airport đến colombo thì phương tiện nào thuận tiện nhất ạ? em con gái, đi một mình, em sang thăm bạn ở colombo, nhưng muốn anh ấy bất ngờ nên ko muốn gọi ra đón, cơ taxi hay gì đó đại loại thế ko ạ? Giá cả tn ạ? 

Mới mò ra cái vé` giá đẹp cực kỳ trong năm 2/9/2016 - 7/9/2016.

[/URL][/IMG]

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,570
190,129
Latest member
anphatloc_group
Back