What's new

Tách các câu hỏi (trả lời đã chuyển vào các topic)

Đi đâu trong 2 ngày cuối tháng 4?

Chào các bác,

27/4 e có việc ra Hà Nội, muốn tranh thủ dịp này đi đâu đó (phía Bắc) trong 2 ngày 28 và 29 nhưng không biết nên đi đâu. Vậy bác nào rành thì gợi ý giúp em với. Nơi đó và mùa đó có gì?

Cám ơn các bác nhiều ạ :X

Re: Đi đâu trong 2 ngày cuối tháng 4?

Bác thích đi đâu ?

Chùa chiền, miếu mạo ?

lên núi, phong cảnh?

bác search đi Mù Cang Chải đi, hợp lý để đi 2 ngày, bon qua Nghĩa Lộ ăn thịt rắn, ko biết lúc này có lúa chín để xem ko ?

hành xác thì đi cung Pù Luông cũng ổn

Re: Đi đâu trong 2 ngày cuối tháng 4?

Bác thích đi đâu ?

Chùa chiền, miếu mạo ?

lên núi, phong cảnh?

bác search đi Mù Cang Chải đi, hợp lý để đi 2 ngày, bon qua Nghĩa Lộ ăn thịt rắn, ko biết lúc này có lúa chín để xem ko ?

hành xác thì đi cung Pù Luông cũng ổn

Tháng 4 chưa có lúa chín đâu bác! Nhưng ngắm lúa xanh cũng đẹp đấy!

Bạn đi Sa Pa hoặc thuê xe máy vít ga lên MCC cũng đẹp! đường đi ngon và thích lắm đấy ^^

Re: HỎI - ĐÁP thông tin và kinh nghiệm các cung đường miền Bắc.

Bác nào đi Điện Biên rồi có thể chỉ em chỗ nào cho thuê xe máy được ko ạ, có sđt thì tốt ạ :D

Em có xem mấy bài mọi người viết về Háng Đề Chơ nhưng ko thấy bài viết về Tà Sì Láng (hoặc là em tìm chưa đủ độ :( )

Bác nào có thông tin về cung: Tà Si Láng - Háng Đề Chơ - Trạm Tấu - Bắc Yên thì cho em xin với ạ.

Cảm ơn các bác.

Hỏi ngu một tý - có ai biết thì chỉ giáo cho em với.
Dịp 30/4 này bọn em định thuê xe Ford 16c đi Tây Bắc, nhà xe cũng là chỗ thân quen, chỉ ngại trong chương trình bọn em đi có đoạn từ Mường Khương - Pha Long - Simacai là nhà xe chưa đi nên không rõ có đi được không. Em có hỏi mấy người quen thì họ nói lâu lâu cũng không đi nên không biết thế nào, nhất là đoạn từ Pha Long về Simacai.
Vậy có bác nào mới đi về cho em xin thông tin nhá. Em xin cảm ơn trước.

Ở Bắc Giang có chỗ nào để phượt?

Đến hẹn lại lên, ít nhất 2 tháng/ lần, đoàn phượt của FPoly lại chuẩn bị lên đường. Đích đến sắp tới nghe trưởng đoàn nói đang bị gạ gẫm về Bắc Giang.
Các phượt gia cho xin ít gợi ý các địa điểm nên phượt ở vùng đất này đi. Đoàn xin chân thành cảm ơn bằng loạt hình ảnh có 1 không 2 ngay sau khi phượt về. :)))
Please !!!!!!!!!

"....Dịp 30/4 này bọn em định thuê xe Ford 16c đi Tây Bắc, nhà xe cũng là chỗ thân quen, chỉ ngại trong chương trình bọn em đi có đoạn từ Mường Khương - Pha Long - Simacai là nhà xe chưa đi nên không rõ có đi được không. Em có hỏi mấy người quen thì họ nói lâu lâu cũng không đi nên không biết thế nào, nhất là đoạn từ Pha Long về Simacai.
Vậy có bác nào mới đi về cho em xin thông tin nhá. Em xin cảm ơn trước."

Không bác nào giúp được em ạ? :(

Cảm ơn thông tin của Sonvc nhiều nhé, rất rất quan trọng để quỷ thu xếp lịch đi. :)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back