What's new
Phuot.vn

Nếu bạn quên mật khẩu, bấm vào link này https://www.phuot.vn/lost-password và làm theo hướng dẫn.
Nếu chưa có tài khoản, hãy login bằng tài khoản Facebook hoặc Goolge, không cần đăng ký.

[Chia sẻ] Tahiti - South Pacific

Giấc mơ thiếu thời về những hòn đảo hoang vu ở Nam Thái Bình Dương. Lần trở lại thứ hai nơi hòn đảo rực nắng với những vòng hoa kết, những hàng dừa lả lơi trong gió, biển xanh & cát trắng bỏ quên những xáo động thế giới bên ngoài. Tháng năm đi qua nhưng đam mê ngày nào vẫn cháy bỏng trong lòng. Tahiti hòn ngọc lung linh giữa biển xanh Thái Bình Dương

pentax647

Phượt quái
Không muốn học thì thôi đừng có mà giành ăn với tôi nhé

pentax647

Phượt quái
Mai đi qua đảo khác, sáng nay sẽ đi qua motu (sand islet) với mấy người anh em Tahiti. Đến Bora Bora cũng nên ghé qua các motu ở đây các resort xây bungalows over the water thường ở ngoài các motu biệt lập này
Một cách khác bạn có thể thăm motu nếu không có điều kiện ô các khách sạn ở đây bằng cách tham gia nhóm nhỏ đi thăm lagoon ở đây với chương trình sharks and rays feeding khoảng 100 - 140 USD gói bao gồm picnic BBQ ăn trưa tại motu không người ở luôn. Tốn tiền đến đây cũng nên đi khám phá qua . Hôm nay chủ nhật đi lagoon và motu chơi với các anh chị Maori Tahitian
Sóng nước ở Bora Bora

pentax647

Phượt quái
Ở South Pacific bà con thích mấy món quấn lá chuối lá dong bỏ trên than phủ lá nướng âm ỉ 5 -7 tiếng như Lovo ở Fiji, Imu ở Samoa, Umu ở Tongan, Himaa ở Tahiti, Luau Kalua ở Hawaii
Mình ăn riết rồi giền luôn á thít thơm thơm mùi khói của lá mềm rụm luôn ăn với các loại khoai nướng, chuối xanh nướng chết mê luôn

Cảnh mấy anh em làm cái lò nướng để nướng cá, heo lợn, gà khoai đây

Còn mình thì phụ thổi lửa để làm nóng cái lò bằng những viên đá núi lửa trước khi nướng đồ ăn và phủ cơ man lá lên trên để âm ỉ chín trong 7 tiếng với khói của lá đượm vào đế thoáng nghe quá khứ hiên về qua làn khói qua mùi đồ ăn

highback

Phượt thủ
Cảm ơn bài viết của anh Pentax, em đã like từng bức ảnh anh post, đọc xong em chỉ muốn mỗi đêm đều mơ về nơi thiên đường này. Nhưng mà mơ thì đâu bằng được đặt chân được đến đó, hehe.
Ko biết ngoài diễn đàn này ra anh Pen có dùng mạng nào để tiện trao đổi ko, chứ lúc em viết những dòng này thì anh đã onl cách tận 5 tháng trước, có gì anh có thể inbox vs em cũng được ạ! ^^

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
38,816
178,989
Latest member
qiripula