What's new

[Chia sẻ] Tahiti - South Pacific

Giấc mơ thiếu thời về những hòn đảo hoang vu ở Nam Thái Bình Dương. Lần trở lại thứ hai nơi hòn đảo rực nắng với những vòng hoa kết, những hàng dừa lả lơi trong gió, biển xanh & cát trắng bỏ quên những xáo động thế giới bên ngoài. Tháng năm đi qua nhưng đam mê ngày nào vẫn cháy bỏng trong lòng. Tahiti hòn ngọc lung linh giữa biển xanh Thái Bình Dương

Last edited by a moderator:
Mỗi lần vào đọc topic của bác là cảm xúc lại dâng trào, muốn liều đi một chuyến ngay... Cảm ơn bác Pentax một lần nữa vì những chia sẻ đầy cảm xúc và hình ảnh đẹp tuyệt vời.

Có vẻ bạn Prince đang say mê đậm với Tahiti rồi. Có vẻ hơi khó dứt ra khỏi trí một khi tìm hiểu về nó. Khi nào bạn quyết định đi đến đó thì cho mình hay nếu có thông tin và kinh nghiệm về lịch trình chỗ ăn chỗ ở mình sẽ chia xẻ với bạn
Bạn làm mình nhớ nó quá đi mất vẫn chưa đủ lúa để đi phải đợi sang năm thôi. Mình dự tính làm một chuyến sang Rangiroa hay Fakarava nếu hoàn cảnh cho phép

Sao bác chủ k cho biết giá cả các hotel mà bác ở ? Thông tin bác share nhiều nhưng phần giá cả chỉ nói chung chung , em thấy rất nhiều người quên share phần giá cả chi tiết , cái này rất quan trọng mà, vì chúng ta luôn muốn giá rẻ nhất có thể .

Giá cả khách sạn ở đây đủ cỡ hết bạn từ 15 cho tới 1000 USD. Mình không bỏ giá lên vì mình bị ảnh hưởng của các bạn "khoai tây" đa số họ chỉ tường thuật về chuyến đi của họ, và đường đi thôi còn ăn ở thì ít khi họ nhắc đến.
Vả lại giá cả mỗi năm mỗi khác. Bạn đến được đó mà có lỡ không có khách sạn xin ở nhờ nhà dân họ cũng chẳng nỡ từ chối. Dân ở đó tử tế và chất phác khác hẳn nhiều nơi mình đến
Vé đến đó mới là điều bức xúc chính khiến ít người có cơ hội đến đó

Bạn cứ vào Google tìm tên đảo bạn đến và thêm chữ pension thì nó ra một đống tha hồ lựa, vào tripadvisor xem các bạn họ cho điểm nhà trọ ấy ra sao rồi quyết định

Chẳng hạn bạn muốn đi Moorea thì search Moorea Pension

Vé máy bay thì rẻ nhất chắc từ Úc hay New Zealand sang sau đó là Mỹ (LAX to PPT)

Hello anh Pentax, hình đẹp quá, anh đi từ LA đến thẳng Bora Bora luôn ah? Em ở North Cali mà search giá vé thấy mắc quá hihi, anh đi từ LA bằng hãng nào vậy? Đi backpack thì total 2000$ đủ cho 7 ngày không anh

Anh đi từ LA qua Papeete thủ phủ của Tahiti bằng Air Tahiti Nui rồi sau đó anh mới qua Bora Bora bằng Air Tahiti nội địa.
Hồi trước giá vé còn tương đối rẻ. Giờ chỉ có hãng hàng không Air Tahiti Nui và Air France tới đó nên giá khá mắc

Đi 7 ngày mà 2000 USD theo kiểu back pack anh nghĩ không đủ chắc phải 3500 USD. Khi nào đi cần thông tin thì cho anh hay nhé

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,434
190,080
Latest member
Cuadep
Back