What's new

TẤM Đệm mông và tấm lót lưng

dangkhoaquan

nguyên tắc là nguyên tắc
Nhà cháu hay đi hành xác trong núi rừng nên mới nghiệm thấy rằng những lúc trèo đèo lội suối thì tấm đệm mông và tấm lót ở lưng cực kỳ quan trọng vì khi đi từ trên cao xuống thấp thì lưng (vùng quanh thắt lưng) là chỗ dễ bị tổn thương nhất, còn đệm mông thì khỏi nói nhiều lúc trượt chân ngã có nó thì cũng đỡ đau và nếu gặp đường đất mềm thì cứ thế mà trượt xuống cho nhàn nên kính nhờ các lão phượt gia tư vấn cho nhà cháu mua ở đâu và cách lựa chọn như thế nào. Cám ơn các bác

Last edited:
Đệm mông tớ không rõ lắm có lẽ nên sang box ô tô xe máy mà hỏi thăm.

Đai lưng thì nên mua ở Berlin Shop để ủng hộ Mdm Toet! Nếu ở SG thì ra các cửa hàng trang thiết bị y tế khu Trần Hưng Đạo (gần siêu thị Nguyễn Kim) hoặc Bệnh viện chấn thương chỉnh hình, BV Chợ Rẫy ... mà mua. Loại thường khoảng 100k, loại tốt (hàng VN xuất khẩu) giá 350K hay 370K thì phải, tớ bị thần kinh tọa đang dùng loại này.

Muốn hiểu thêm về tác dụng và cách chọn đai lưng nên tham khảo ý kiến bác sĩ chuyên khoa!

Em thấy ngồi xe máy thì đương nhiên tốt,chứ leo núi mà đeo mấy cái đó có sợ vướng ko ạ?Vận động ko thoải mái,khéo lại vì thế mà thành ko tốt í :)

Em thấy ngồi xe máy thì đương nhiên tốt,chứ leo núi mà đeo mấy cái đó có sợ vướng ko ạ? Vận động ko thoải mái,khéo lại vì thế mà thành ko tốt í :)

Đúng thế rồi bạn Su :)

Rất đơn giản đai lưng nhằm mục đích cố định tư thế cột sống (tránh chấn thương hoặc xẹp đốt sống) khi phải ngồi hay đứng quá lâu, khi nằm thì nhớ cởi ra nhé!

cái đai lưng em cần theo bản thân em nghĩ như là 1 loại tấm lót để bảo vệ , đặc biệt là bảo vệ vùng thắt lưng vì khi trượt từ trên cao xuống thì lưng đặc biệt phần thắt lưng là nơi hay tiếp xúc với vách đá, vách núi nhất và cũng là phần dễ tổn thương nhất

cái đai lưng em cần theo bản thân em nghĩ như là 1 loại tấm lót để bảo vệ , đặc biệt là bảo vệ vùng thắt lưng vì khi trượt từ trên cao xuống thì lưng đặc biệt phần thắt lưng là nơi hay tiếp xúc với vách đá, vách núi nhất và cũng là phần dễ tổn thương nhất

Oh thế thì bạn lại phải tham khảo bên hội leo trèo rồi vì cái đai lưng mình nói là chỉ dành cho dân đi xe máy, ngồi văn phòng và đau thần kinh toạ như mình thôi :D

cám ơn bạn kẬN nhé, thế mà mình ko nghĩ ra, còn cái đệm mông thú thật là tớ đã đi gần hết các cửa hàng bán đồ thể thao ở sg mà ko tìm thấy

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,562
190,124
Latest member
engulam8
Back