What's new

Tào lao Hồng Kông - Macau

Các bác ạ,

Em buồn quá, đêm vào Phượt để phượt mà cứ nằm thõng thượt thế này chả có cái gì mà đọc cả.
Thôi, thì em... tự...

Cũng biết là cái chỗ sát nách choa thế này thì dân Phượt cho đến cả nhóc Phượt cũng ngó qua ngó lại dăm lần bảy lượt rồi, nhưng mà thôi em cứ phọt ra đây.
Có nặng mùi các bác bịt mũi giùm. Ảnh em chụp phọt phẹt, thông tin chả có gì... nhưng được cái là có cái topic mới.... với người chưa đọc...

Thế nhỉ, rào đón trước sau dài quá các bác phượt mất thì thành dở hơi...
Em mần luôn nhá.

Em phi sang Macau trước, nó là bán đảo, cách Hồng Kông độ 1h đi tàu cao tốc hoặc 15 phút bay trực thăng.

Chuyến này em bay trực thăng hòng kiếm mấy cái ảnh từ trên cao về show hàng, nhưng thời tiết xấu nên ảnh cũng vớ vẩn (thực ra thời tiết hôm đấy có mỗi em biết thôi... và em cứ bảo là xấu)

Đấy nhá, trực thăng đến đón nè. Trông bé như cái kẹo ấy.

Nhanh nhanh không bão mẹ nó nào, lên đi nào. Mỗi lần chở được 9 mống, ghế có 3 hàng, kêu to lắm.

Hồng Kông ở lại đằng sau cùng những con tàu hối hả rời bến đem vô số kẻ khờ khao sang Macau nộp tiền....

Hối hả đuổi nhau, thi nhau xem thằng ngu nào đến trước... Chả biết mình có hơn không nhưng bụng bảo dạ, đằng nào sang đấy cũng hết tiền... nên bố đi trực thăng cho sướng. Vé 275US$ mỗi chiều, có các chuyến bay cách 1h từ (hình như) 8h30 sáng cho đến 10h30 tối (chắc chắn, nếu bay ngưọc về từ Macau

Đúng rồi, nút đấy là chuẩn nhất đấy, chỉ tội chụp đêm là phải lấy lá chuối bịt cái đèn flash đi, không nó cứ nháy choanh choách ấy.

Khách sạn Wynn, đêm

Thực ra mà nói chắc tôi chỉ post ảnh lên cho nó vui, chứ để mà kể thì chả có gì hay mà kể cả. Có mấy cái hay hay thì lại không dám kể=))

Last edited:
Còn mấy cái ảnh HK đã up lang up chạ nhiều chỗ khác rồi, nhưng mà nhà mình thì cũng cứ phải treo lại nhìn cho nó sướng.

Last edited:
Ơ. Tuần trước em mới ở chỗ này. Có thấy cái FPT nào đâu nhỉ
:LL :LL :LL :LL =)) =)) =))

Dạ, hôm bữa em sang thanh toán xong tiền, người ta mới treo lên bác ạ.
Công nhận nhanh, chiều trả tiền mà tối đã có sản phẩm luôn =))

Bác Sontt cho em hỏi chút . Hôm trước bác bay từ HK sang Macau thế nào ạ? Mỗi chuyến bay có bao nhiêu chỗ ?

Em đang định học đòi theo bác phát . Bọn CTS nó đang chào giá em là 1900 HKD/người ( cả thuế, phí ) . Thời gian bay ban ngày 15 phút, tối bay chậm hơn 25 phút . Giờ bay từ 9h sáng đến 23h đêm .

Bác có chỗ nào hay về giá hơn chỉ em cái nhé . Em xin hậu tạ .

Cà nhà bay trên cái máy bay đấy có sao kô bác nhỉ . Hi hi, chắc chia làm 2 chuyến cho lành .

Cảm ơn bác trước!

He he, hê nố, long time no see

Mỗi chuyến bay có 8 chỗ. Bay thì đúng là 15 đến 25 phút thật, giá cả thì em chả rõ, em mua vé ở quầy giá cũng như thế.

Giờ bay cũng thế.
Mà đem cả nhà sang Macau làm quái gì, có cái gì đâu...

Hí hí, có bác sáng nay chắc bận xê chuyển mới kô phượt . Em ngày nào chả phượt từ sáng đến tối :))

Em có 17 người, 8 chỗ thì bay thành 3 chuyến ạ. Sao bọn nó bảo em là 2 chuyến. Àh có 5 trẻ em . E đặt trước để thời gian do mình chủ động . Khỏi sợ chen hàng .

Em ở Macau tận 2 đêm. Em cũng không thích. Nhưng các lãnh đạo thích . Chắc để xem đánh bài .

Cảm ơn bác nhé . Em cóc mời rượu bác vì không có thông tin hay ho nào thêm :LL

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,192
189,949
Latest member
lifecarenutritions
Back