What's new

Tập tành chụp ảnh

Ôi nóng quá, ở đây cũng nóng, ừ nóng bừng, nóng bỏng ... phụt xong chùm ảnh này khéo bạn vntuyen lại được bình chọn là "tay máy nóng" nhứt phượt í chứ :))

PS. Nguy hiểm á? nguy hiểm ở chỗ mình không thấy nó nguy hiểm :D
Thôi chuẩn bị đón bạn SonTT vào cùng chia mẫu kìa (NT) (c)

Ảnh #2 : ngực chúm chím thế kia mà bạn để xém đâm ra ngoài ảnh :D , trong khi lưng trống hoác

PS : thôi để các tay to vào bình tiếp :))

Ảnh #6: Cái nụ hoa đầy tràn nhựa sống bên trái lại tiện phén đi, để cái nụ rốn khô khốc bên phải vào. Em chịu :))
Kết lựng là phải nhậu thì ảnh mới đẹp, hihi.

Em nghĩ là : để tránh số trang tăng ở mức đột biến,cũng như kịp thời động viên bạn vntuyen trên con đường hiếp ảnh.

Thay vì đâm chém,chọc ngoáy,các bạn nên tìm ra những ưu điểm của bạn í để mà khen ạ!

Em thì em thấy vntuyen tay khoẻ, chưn khoẻ và tim khoẻ. Mẫu xinh như thế, ngon như thế mà không out nét nhá :LL

Tiếp đi anh ơi

cái type chụp của bác vntuyen cũng độc đáo nhở, mới tập tành mà mẫu đã ngả ngớn thế rồi, mai mốt thành pờ rồ chắc mấy mẫu.... nằm luôn quá =))

Trình độ nghiêng của mẫu cứ tịnh tiến dần hay thật đấy
Mà đề nghị bác chọn mẫu có đường cong (kiểu tự nhiên) một chút nữa nhé

Mấy mẫu này tự nghiêng chứ tớ đâu đủ trình để đạo diễn. Còn mẫu có đường cong nào thì chụp đường đó, không dám đòi hỏi thêm. :))
Vì cũng chả đi đâu được nên làm gì có phong cảnh hay kiến trúc. Còn street life thì cũng từ từ, chứ đang yên đang lành thế này lại xách máy đi lòng vòng thì ... tội quá. :)

Mấy bác góp ý thế là tớ mừng rồi. Ánh sáng tạm ổn, nét tạm ổn. Còn bố trí cục này cục kia thì từ từ chứ **ng 1 cái thành Nguyen thành Net hết thì làm sao được? :LL

Bác AG cho thêm ý kiến, còn mấy em susu với LE xê ra nha. Khi nào hết mấy em nóng bỏng này hẳng nhảy vào, nhá :gun

Tớ lại thấy con đường bạn Tuyến đi là rất chắc chắn, hình như có cảm hứng hay sao mà tiến bộ nhanh lắm, đầu tiên là lấy nét vào kính, sau thì lấy nét vào ngực rồi thì lấy nét vào rốn ( bức tượng Phật Di Lặc hay tượng gì đó). Không tin các bạn kiểm tra lại xem có đúng không. Với đà này sẽ nhanh lấy nét chuẩn và tay móc với vặn sẽ thuần thục hơn. Bảo đảm có thể mở chụp studio ảnh viện style Hàn Quốc trong thời gian ngắn, thu hút nhiều cháu 9x xì tin đến làm hàng.

Về kỹ thuật. bạn Tuyến từ giờ chỉ cần để máy ở chế độ AV, ISO200, khẩu độ f8,ngón tay cứ giữ chặt cò súng bắn la phăng, rồi bắt mẫu ngả ngốn là xong.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,621
190,152
Latest member
sportzwarrior
Back