What's new

[Tổng hợp] Tất tật về Barcelona và Tây Ban Nha (Spain)

3 ngày thật là quá ít cho Tây ban nha rất nhiều chỗ cần xem. đối với tôi 3 ngày cho riêng Bacerlona là vừa đủ ít và phải khá căng thẳng mới đi hết được. Nếu bạn đi khỏe có thể dành cho Mardrit 1 ngày cũng OK. Vậy 2 ngày chỉ nên xem quanh thành phố Barcelona thôi.
Cám ơn bạnkimvanchinh đã chỉ dẫn, Vì lịch trình của mình ở châu âu 16 ngày mà muốn đi 5 nước : Ânh-Tây Ban nha-Pháp-Ý, tiệp nên thời gian ở Tây ban nha chỉ có 3 ngày, Madrid 1 ngày và Barcelona 2 ngày, chưa kể thời gian đi tàu từ Madriddeeens BCN. Nếu đi 1 mình thì nghỉ ở khách sạn nào ở BCN giá rẻ, gần ga tàu trung tâm hả bạn. Mình chỉ biết tiếng ANh, không bết tiếng Tây ban nha có ổn ko nhỉ?Thanks

Cám ơn bạnkimvanchinh đã chỉ dẫn, Vì lịch trình của mình ở châu âu 16 ngày mà muốn đi 5 nước : Ânh-Tây Ban nha-Pháp-Ý, tiệp nên thời gian ở Tây ban nha chỉ có 3 ngày, Madrid 1 ngày và Barcelona 2 ngày, chưa kể thời gian đi tàu từ Madriddeeens BCN. Nếu đi 1 mình thì nghỉ ở khách sạn nào ở BCN giá rẻ, gần ga tàu trung tâm hả bạn. Mình chỉ biết tiếng ANh, không bết tiếng Tây ban nha có ổn ko nhỉ?Thanks

Hostel gần ga ở kiểu dormitory thì co KS này:
http://www.hostelbookers.com/propertymap/prp/3465/arr/2014-04-27/ngt/2/ppl/1/

KS trên ở ngay khu cổ Gotic rồi, đi thăm toàn bộ khu gotic và cảng đi bộ. Còn đi thăm nhà thờ Gaudi phải đi metro. Metro ở Barcelona rất dễ đi và rẻ, bạn có thể ở các khu du lịch như gần quảng trường Catalunia, phồ đi bộ Ramblas rồi đi tàu điện ngầm metro ra ga rất thuận lợi. Đi sân bay thì xe suttle xuất phát từ quảng trường Catalunia.

Tiếng anh ở TBN rất tốt, Barce là thành phố du lịch mà.

cảm ơn các bác trên phượt,đọc qua mấy topic e thấy thật bổ ích và thú vi.12/5 này e có cơ hội sang bacre :d

Hi các bạn!
Địa chỉ dành cho các fan của Tapas, hơn cả tuyệt vời, nằm gần phố đi bộ La Rambla, Taverna Basca Irati, Barcelona

C/ Cardenal Casanyes 17
08002 Barcelona, Spain

Phone +34 933 02 30 84
http://www.gruposagardi.com/marcas/23/irati/taverna/basca

Mỗi miếng Tapas có kẹp 1 que nhỏ, hay nằm trên 1 cái dĩa kiểu be bé, bạn cứ lấy dĩa chọn miếng Tapas, thưởng thức, sau khi ăn xong hết cả thảy, bạn ra quầy tính tiền, người ta tính tiền theo cách đếm que trên dĩa bạn. Mình mê lắm, tiếc là ăn chừng 5 miếng là mình no rồi. hic hic

Nếu hostel thì ở Hello BCN cũng ổn, giá tương đối hợp lý hơn các nơi khác, sạch và có locker, đi bộ ra La Rambla mất khoảng 10p.

Đến BCN thì phải ăn tapas là đúng rồi. Mỗi miếng từ 1-3E, cách làm như Sushi kẹp bánh mì thay cơm vậy, khi lựa món nên lựa những loại hải sản vì họ chế biến đồ hải sản khá ngon. Mỗi lần ăn chắc cũng khoảng 20-25E. Quán tapas thường đông vui vào lúc 18-21h, nhất là những ngày có bóng đá.

Các bác ơi, cho em hỏi với ạ huhu
Em định đi TBN mùa hè này (cụ thể là em sẽ đến Barcelona), em muốn hỏi 1 chút về vấn đề visa ạ. Em chỉ đi TBN nên lúc xin visa ko cần phải xin Schengen chỉ xin TBN thôi, hay là xin visa TBN chính là Schengen luôn ạ?
Em đi du lịch nên người ta yêu cầu có số dư tài khoản phải ko các bác? với cả booking khách sạn, nhưng e có bạn nên định ở nhà bạn, vậy có ảnh hưởng đến việc xin visa ko ạ?
Em cảm ơn trước ạ.

Các bác cho em hỏi em định ở Barcelona khoảng 4 ngày 3 đêm , nhưng rất mơ được xem bóng đá ở đây ( giải cỏ cũng dược ạ ) thì các bác có kinh nghiệm hay trang web nào ko ạ , em đội ơn hehe

Em xin phép được lôi thớt này lên ah.
Tháng 11 tới em có dư khoãng 10 ngày để loanh quanh Tây Ban nha & Bồ Đào Nha. Đây là chuyến đầu đến TBN+BĐN, xin các cao thủ tư vấn cho em lịch trình + các điểm đến phù hợp với ạ.
Em bay đến Barcelona, bay về từ Lisbon ạ.

Lịch em định thế này:
Barcelona: 2 đêm ăn chơi + 4 đêm họp
Valencia: 2 đêm
Sevilla: 2 đêm
Marid: 3 đêm
Lisbon: 3 đêm

Nhờ các bác tư vấn điểm nên đến ở mỗi nơi cũng như phương tiện di chuyển. Các trang trước có thông tin, nhưng từ hồi 2010 lận, nên em mạn phép hỏi lại, kính nhờ các bác cập nhật. Chân thành cảm ơn.

Em xin phép được lôi thớt này lên ah.
Tháng 11 tới em có dư khoãng 10 ngày để loanh quanh Tây Ban nha & Bồ Đào Nha. Đây là chuyến đầu đến TBN+BĐN, xin các cao thủ tư vấn cho em lịch trình + các điểm đến phù hợp với ạ.
Em bay đến Barcelona, bay về từ Lisbon ạ.

Lịch em định thế này:
Barcelona: 2 đêm ăn chơi + 4 đêm họp
Valencia: 2 đêm
Sevilla: 2 đêm
Marid: 3 đêm
Lisbon: 3 đêm

Nhờ các bác tư vấn điểm nên đến ở mỗi nơi cũng như phương tiện di chuyển. Các trang trước có thông tin, nhưng từ hồi 2010 lận, nên em mạn phép hỏi lại, kính nhờ các bác cập nhật. Chân thành cảm ơn.

2 đêm thì mình thấy đi mấy chỗ nổi tiếng như familia, catalunya, ralambla, cái chợ gần ralambla hoặc camp nou hay nếu bạn đi vào mấy ngày cuối tuần thì buối tối nhớ đến khu espanya đường reina maria cristina để xem magic fountain rất đẹp :D
Bonus cái hình Magic fountain :3

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,483
190,101
Latest member
Tantrinhminh
Back