What's new

[Đã chốt đoàn] Tây Trường Sơn nối Đông Trường Sơn..27/12/2011 - 3/1/2012

Tui gọi tắt cung đường đi lần này bằng cái tên 'Tây Nguyên 3G'. Và Đông Giang, Nam Giang, Tây Giang là những địa danh chúng ta sẽ tới. Sẽ kiếm, tìm rượu trời uống mừng năm mới, kiếm nhà Gươl (nhà truyền thống của người Cơ Tu) qua một đêm cuối năm, leo 372 bậc tam cấp dựng thẳng đứng để đến làng Aur phía lưng chừng trời. Từ Tây Trường Sơn sẽ xuôi về Đông Trường Sơn bằng con đường mới tinh (dự án đường Đông Trường Sơn) từ Thạnh Mỹ (Nam Giang) về xã Hiếu (Kontum).

Thời gian: từ 27/12/2011 - 3/1/2012
cụ thể: 17h30 ngày 27/12 có mặt bến xe miền Đông, sáng sớm ngày 3/1/2012 có mặt Sài Gòn.

Phương tiện: xe đò và xe máy

Số lượng: từ 8-10 người (hiện đã có 3 người)

Chốt đoàn: ngày 15/12/2011

Last edited:
@anhtuands: Bọn mình rất tâm huyết chuyến đi này nên mong bạn đồng ý cho bọn mình join chuyến này cùng đoàn nhé! Tay lái thì bạn khỏi lo vì cũng tham gia nhiều chuyến với tư cách là xế rồi. Mình tính gọi điện thoại trực tiếp cho bạn nhưng mất thông tin mấy trang cuối ( có số điện thoại của bạn ). Nếu được bạn thông báo cho bọn mình biết nhé! Cảm ơn bạn nhiều!!!

Cung này thì quá hấp dẫn(c) Mình sẽ thu xếp vì hình như có ít nhất là 3 tay lái lụa xinh như hoa. Hay là anh làm xế cho Rùa nhé!

Đề nghị chủ thớt lên update số lượng người tham gia, ai xế ai ôm và phương thức di chuyển, tình hình thu tiền cọc đi, nhờ mod thòng thêm một câu : ĐÃ CHỐT ĐOÀN đi chủ thớt ơi, để mấy bạn đang dập dòm còn tìm cung khác mà đi

Tớ cùng đi với nhóm này, tớ xuất phát từ SG vào chiều ngày 27, chơi loanh quanh và ngủ một đêm 28 ở Đà Nẵng, sáng ngày 29 cả nhóm rời Đà Nẵng đi Aur, tớ sẽ đi theo nhóm trong 3 ngày đầu tiên và tách đoàn ở Thạnh Mỹ để đi Nam Trà My. Ai hỏi đi Nam Trà My làm gì, tớ không biết, chỉ vì thích cái nghèo khó ở đó, thích mây vờn bay ở đó, muốn đến lớp học của các em mới đầu giờ chiều đã bị mây ùa vào tối trời không học được. Đoạn sau, tớ lại về Gia Lai, Kontum. Bạn nữ nào dễ tính, rảnh, thích đi lang thang thì join với tớ, cứ đi vậy thôi, bạn sẽ được nhiều điều qua chặng đường đã đến. Nếu đi thì pm tớ, sẽ bàn bạc thêm về lịch trình và chi phí. Cảm ơn chủ thớt đã cho em ké chỗ này (beer)

Tuấn ơi: Tình hình thế nào đây...bọn tớ đăng ký cũng lâu rùi nhưng thay đổi là bọn tớ làm xế - ôm luôn. Bạn cho bọn tớ join cùng đoàn nhé!

Loa...Loa....Loa

Xà quần cả tiếng đồng hồ ở bến xe miền Đông cuối cùng ra cái danh sách như vầy, mọi người chịu khó một chút hé! :)))

1/ Nhóm đi 13h ngày 28/12/2011

CÓ MẶT BẾN XE MIỀN ĐÔNG TRƯỚC 45PHÚT ĐỂ GỞI XE MÁY NHÉ! (2 xe)

1/I'me (xế + xe)

2/I,me ' (ôm)

3/Yến Mạch (xế + xe)

4/Đi bụi 1 mình (ôm)

2/ Nhóm bay 6h ngày 29/12/2012

NHÓM NÀY SƯỚNG NHỨT NÈ. HAI XẾ NHỚ LO VỤ GỞI XE MÁY RA TRƯỚC CHO NGON LÀNH NHÉ! HÔNG LÀ CHO RƯỢT THEO, GẶP NHAU TRONG LÀNG AUR RÁNG CHỊU. :)) (2 xe)

1/Phucachi (xế + xe)

2/Uyển Uyển (ôm)

3/Văn (xế + xe)

4/Lulu (ôm)

5/Butax (xế)

6/ Huynhchi (xế)

7/Bạn lâu năm (ôm)

3/ Nhóm Hà Nội

Hẹn (chắc cú) gặp nhau sáng sớm 29/12/2011 ở Đà Nẳng nhé!

1/Hoang Hac Lau

2/Nguyen Binh Nga

4/Nhóm lung tung ben đi 16h30 và 17h30 ngày 27/12/2011.

CHO MỘT TRÀNG PHÁO TAY CHO NHÓM NÀY CÁI NÀO. VÁI TRỜI CHO BẠN NÀO CŨNG CHUỒN RA SỚM ĐƯỢC. (6 xe)

Đội 1: 16h30 xe xuất bến, tuyến đường SG-Đà Nẳng (xe Phi Hiệp)

1/Keobacha (xế + xe)

2/Chipcon (ôm +xe)

Đội 2: 17h30 xe xuất bến, tuyến đường SG-Quảng Ngãi (xe Chín Nghĩa)

1/Việt (xế + xe)

2/Khoa (xế + xe)

Đội 3: 16h30 xe xuất bến, tuyến đường SG-Quảng Ngãi (xe Thiên Trang)

1/anhtuands (xế + xe)

2/Joe Wang (xế + xe)

Đội 2 và 3 sẽ có một chặng xe máy khởi động từ Quảng Ngải ra Đà Nẳng 150km, 4 xế 4 xe cứ thế mà tàn tàn phi trong cái lành lạnh của tháng 12. :))

Mọi người nhớ coi kỹ giờ giấc xe xuất bến để biết mà ra sớm 45phút để gửi xe máy nhé! Vì mấy ngày này lượng hàng hóa cũng tương đối nhiều nên cố gắng tranh thủ ra được sớm chừng nào hay chừng đấy.

Cố lên để có mặt đầy đủ nhé bà con. Chào thương ái và quyết thắng! :))

Danh sách mang xe theo: TC 10 xe máy

1/anhtuands, 2/phucachi, 3/chipcon, 4/joe wang, 5/keobacha,6/ i'm me' (bạn minh), 7/việt, 8/khoa,9/ yến mạch, 10/văn (bạn lulu)

Danh sách ôm: TC 9 ôm ứng theo danh sách xe nhé!

1/bạn lâu năm, 2/uyển uyển, 3/butax, 4/huynhchi, 5/.., 6/i'm me, 7/hoanghaclau, 8/nguyen binh nga, 9/đi bui 1 minh, 10/lulu

@anhtuands: Bọn mình rất tâm huyết chuyến đi này nên mong bạn đồng ý cho bọn mình join chuyến này cùng đoàn nhé! Tay lái thì bạn khỏi lo vì cũng tham gia nhiều chuyến với tư cách là xế rồi. Mình tính gọi điện thoại trực tiếp cho bạn nhưng mất thông tin mấy trang cuối ( có số điện thoại của bạn ). Nếu được bạn thông báo cho bọn mình biết nhé! Cảm ơn bạn nhiều!!!

Ka kaka....... mới ở Trường Sơn về lại lên nữa ah ......''bạn''

Cung này thì quá hấp dẫn(c) Mình sẽ thu xếp vì hình như có ít nhất là 3 tay lái lụa xinh như hoa. Hay là anh làm xế cho Rùa nhé!

''Chúa Đảo'' ơi là Chúa Đảo.......âm thầm lẳng lặng he............

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
57,062
190,375
Latest member
TotoVerification
Back