What's new

[Đã chốt đoàn] Tây Trường Sơn nối Đông Trường Sơn..27/12/2011 - 3/1/2012

Tui gọi tắt cung đường đi lần này bằng cái tên 'Tây Nguyên 3G'. Và Đông Giang, Nam Giang, Tây Giang là những địa danh chúng ta sẽ tới. Sẽ kiếm, tìm rượu trời uống mừng năm mới, kiếm nhà Gươl (nhà truyền thống của người Cơ Tu) qua một đêm cuối năm, leo 372 bậc tam cấp dựng thẳng đứng để đến làng Aur phía lưng chừng trời. Từ Tây Trường Sơn sẽ xuôi về Đông Trường Sơn bằng con đường mới tinh (dự án đường Đông Trường Sơn) từ Thạnh Mỹ (Nam Giang) về xã Hiếu (Kontum).

Thời gian: từ 27/12/2011 - 3/1/2012
cụ thể: 17h30 ngày 27/12 có mặt bến xe miền Đông, sáng sớm ngày 3/1/2012 có mặt Sài Gòn.

Phương tiện: xe đò và xe máy

Số lượng: từ 8-10 người (hiện đã có 3 người)

Chốt đoàn: ngày 15/12/2011

Last edited:
Tưởng ra cái cảnh hội ngộ 2, 3 miền ở Trường Sơn thiệt tình là thèm, nhưng tưởng cái cảnh lội rừng cũng thiệt tình là ớn.:D

Hôm đó mà mình xin được quota thì đăng kí 1 chân Tuấn nhé.

À sáng nay trên đường chạy lên Pleiku đi ngang chỗ cắt nhau giữa Ql19 và Trường Sơn Đông đoạn vô xã Hiếu thấy đường cũng thiệt là đẹp.:)

Đang truy lùng số phone của nhà báo Thanh Hải để hỏi chính xác bài viết này bao lâu rồi. Mình nghĩ cũng không đến nỗi ớn ăn đến vậy đâu. Phải đi mới biết được I'm Me ơi! Sẽ sớm có thông tin về đường lên làng Aur. :)

Nếu không ngại cái con người chân ngắn, tuổi già, sức yếu này làm cản trở & chậm tiến độ trekking của bạn & đồng bọn thì cho mềnh quăng 1 gạch ôm ợ :)

Không biết là ôm I'm Me này có được chấp nhận hem? Nhưng cũng xin kê thêm 1 gạch xế cho 1 lão bạn nữa nhá.
@ anhtuands: sao bác chủ thớt ít vào thăm nhà thế nhở? hờ hờ

@ Chủ thớt :
Hôm nay mới thấy bài viết của anh - Chúc nhóm chuyến đi ấn tượng và nhớ kể chi tiết những nơi em chưa tới trên Phượt nha!
Đợi tin!

@I'm Me: Chủ thớt đang bận ăn nhậu ở Hòn Bà rồi! :))
@Anhtuands: I'm Me là bạn tui nghen, nếu bạn đó đi đề nghị bạn MN chăm sóc kỹ lưỡng nghen.

Em đặt gạch cho 3 ngày đầu tiên thôi được không ạ? Em không muốn đi tắm biển nên sẽ tách ra đi Nam Trà My. Em sợ ngày đầu nhà mình chạy nhanh quá, em chạy không kịp, em có xe nhưng không biết có ai xế dùm em đoạn này để đảm bảo kịp lịch trình không? Khi em tách đoàn thì không biết có ai xế dùm xế của em không? Chủ thớt pm thông tin liên lạc để em hỏi thăm thêm nhé. Em cảm ơn nhìu

@Kẹo Bạc Hà: Nam Trà My vừa trải qua trận lũ lịch sử núi lở, đường vào các xã bị tắt và cô lập hoàn toàn, lai thêm vụ động đất trong lòng thủy điện Sông Tranh, giờ này vào đó có mà chết nhục luôn.
@Tuands: mới đi Thạnh Mỹ về tháng trước, lúc đó mưa triền miên, đường xá thì thôi rồi, không biết đường có thông chưa nữa, thời điểm này các tỉnh Miền Trung đang là mùa mưa bác đi đợt này e rằng khổ lắm đây.

Mèn ơi, sao mất hết trơn vậy nè. Chủ thớt ơi, hôm trước mình có đăng ký cho mình là Yenmach đó. Nếu bạn ko kiếm được xế thì bọn tớ sẽ bắt cặp xế- ôm với nhau. Bọn tớ chạy xe cũng nhiều lắm rồi. Nên vấn đề xế-ôm, mình nghĩ ok. Mấy hôm nay diễn đàn không vào được nên không báo cho bạn được. Khi nào off thì nhắn với bọn tớ nhé. Thanks chủ thớt.
YH: [email protected]
phone: 0989 079 021: Dung

Chủ thớt ơi, cho mình đăng ký 1 vé với, mấy ngày nay mình canh forum quá trời mà bây giờ mới vào được. Mình đi 1 người, nếu ko tìm được xế mình vẫn có thể tự chạy xe được. Mình rất mong là bạn đồng ý, mình mê tuyến Trường Sơn lâu lắm rồi mà bây giờ mới có dịp. Mình chạy xe cũng nhiều và cũng thích chạy xe, và hơn nữa rất thích tuyến đường Trường Sơn...mong bạn đồng ý

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
57,061
190,375
Latest member
TotoVerification
Back