What's new

[Chia sẻ] Tây Yên Tử, offfroad

Có lẽ, khu bảo tồn thiên nhiên Tây Yên Tử cũng không lạ gì với các giang hồ trên này, ối bác vác ô tô vào đấy, gọi là offroad cũng được, mà gọi là lái xe bò qua Tây Yên Tử cũng không sai, hí hí, em mới đi về với các bạn cào cào, gọi là offfroad cho khệnh, em post lên hầu các bác.

Hội quân chuẩn bị lên đường

Hờ hờ môn đệ của "Công nghệ hỗ trợ sáng tạo" nhan nhản khắp nơi Windy nhỉ

Bác lại ghen tị, hình như bác cầm còn 30D cũng là công nghệ mới đới,

Cần cù bù sáng tạo :D
Công nghệ hộ trợ sáng tạo :D

Chả có gì sai nhở? hí hí

ảnh ọt thì nhứt rồi ạ, nhưng có những quả đường ko thể dừng xe để chụp ảnh ạ ( quảng cáo ) , bác thử chạy cào cào từ Làng Mòng- Sơn Động, Bắc Giang ở đường 237D sang Phúc Thắng cũng ở Sơn Động Bắc Giang đi a. Bọn em đi từ TT Na Dương - Lạng Sơn theo 237D qua đèo Ải là đến Làng Mòng. Chả nhớ đoạn Làng Mòng - Phúc Thắng này dài bao nhiêu km, chỉ biết hết nửa bình xăng của xe Jupiter thôi ạ, vừa đi vừa hỏi đường đoạn này mất khoảng 3 tiếng ạ. Rồi từ đây vẫn còn thèm khát offroad thì các bác lại Tây Yên Tử tiếp!

Đùa thế, chỉ muốn vào đây báo cáo với các bác có một quả đường đất,đường Mường như thế, trung bình chỉ rộng nửa mét hơn nửa mét tị. Nghiêm túc là cào cào ko nên chạy đường này. Còn bọn em gặp may nên cứ lúc nào bí cụt đường hoặc lưỡng lự ko biết nên theo đường mòn nào thì lại có người xuất hiện để hỏi thăm đường. Vì ở cung này chả có nhà dân mà hỏi đường, chắc đoạn này 20km? Bản đồ vẽ đường màu nâu thẳng tưng nhưng đi vào thì lên đèo xuống suối ngoằn nghèo vài quả núi vài con suối......Trời mưa ko đi đươc.

Theo em thì cung này nguy hiểm , ko nên đi.

nghỉ ngơi khi lên tới đỉnh của một trong những quả núi ( hay là đồi cũng được )

Đùa thế, chỉ muốn vào đây báo cáo với các bác có một quả đường đất,đường Mường như thế, trung bình chỉ rộng nửa mét hơn nửa mét tị. Nghiêm túc là cào cào ko nên chạy đường này. Còn bọn em gặp may nên cứ lúc nào bí cụt đường hoặc lưỡng lự ko biết nên theo đường mòn nào thì lại có người xuất hiện để hỏi thăm đường. Vì ở cung này chả có nhà dân mà hỏi đường, chắc đoạn này 20km? Bản đồ vẽ đường màu nâu thẳng tưng nhưng đi vào thì lên đèo xuống suối ngoằn nghèo vài quả núi vài con suối......Trời mưa ko đi đươc.

Theo em thì cung này nguy hiểm , ko nên đi.

Cung này hay thật, offroad cứ phải gọi là

Mà cào cào đi được đới :D

Hôm qua tớ đi hóng nghe nói đường đã đổ bê tông, ngầm thay bằng cầu...

Đường offroad còn được chắc chỉ dành cho moto mà thôi :D

Haizzzzz

Tuần trước e chạy lại Tây Yên Tử, thông báo với bác nào thích off road là tuyến đường trên đã được làm gần xong rồi, chỉ còn độ 5km cuối phía đeò Hạ My là còn có thể gọi là đừong tường đối khó một tẹo, còn lại đã được mở rộng, làm phẳng bằng đất nện, hoặc trải đá dăm.

Túm lại, cung Tây Yên Tử không còn là cung offroad nữa rồi.

Em vừa đi về, lý do chính ko phải đi offroad mà là đi HN-Móng cái nhưng do tắc đường nên đia tắt về Lạng Sơn. từ Cửa Ông đi Hòn gai - Trới - An Châu đẹp như chốn bồng lai tiên cảnh (đường đèo, rừng núi, cảnh đẹp đường êm). An Châu - Hạ My đường đẹp đèo cao cảnh tiên - Chân đèo Hạ My - khe Dăm - Nông trường - Đình Lập đường chông gai, đá hộc, ổ voi, cùng cực 30 Km. Bác nào muốn hưởng những cảm giác đó thì nên tham gia 1 lần cho biết hay vô cùng

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,434
190,080
Latest member
Cuadep
Back