What's new

Thác Mai - Ăn lông ở "lều", chuyến đi với nhiều cảm xúc...!

Thác Mai - Ăn lông ở "lều", chuyến đi với nhiều cảm xúc...!

Một chuyến đi vừa hoàn thành, 1 nơi thú vị vừa được khám phá, những giây phút quây quần bên nhau, những cảm giác lần đầu tiên cùng nhau, Trong cơn mưa, dưới tán lá rừng xanh mướt.

Tự vấn bản thân chuyến đi đầu tiên tổ chức có thật đông anh chị em cùng tham gia, thật sự vui và hạnh phúc nhưng cũng không tránh khỏi những bất trắc, những sai sót không mong muốn. Nghĩ rằng không viết topic Hồi ức nhưng rồi những câu động viên, những cái click thanks, like làm mình chợt thấy lòng nhẹ nhàng hẳn.

Xin được mở đầu topic này bằng câu cảm ơn chân thành đến tất cả các thành viên đã tham gia, từ già đến trẻ, mỗi người đã đóng góp nhiệt tình vào thành công của chuyến đi ngắn ngày nhưng nhiều thứ để nhớ.

Xin mời cả nhà cùng vào chia sẻ những kỷ niệm của chuyến đi vừa rồi nhé.... và mong sẽ có dịp nào đó, trong 1 chuyến đi nào đó, chúng ta lại cùng nhau gặp mặt.....

Cập nhật 1 tý: Thông báo đến các bạn và các anh chị:
Nhóm chúng ta sẽ offline share hình và tám chuyện về chuyến đi vào lúc 18g00 ngày thứ 4, 3 tháng 8 năm 2011

Địa điểm: Cafe New Day, sát bên sân bóng cỏ nhân tạo Nguyễn Du, Galaxy Nguyễn Du ( ngay sát hàng rào của Galaxy nhé! giữ xe miện phí)

Mong mọi người đến đông đủ nhen.

Đã có thay đổi địa đim mọi người chú ý

Last edited by a moderator:
Re: Thác Mai - Ăn lông ở "lều", chuyến đi với nhiều cảm xúc...!

Thẳng tiến ư? có vẻ nó quá đơn giản nhỉ???? Với 2 cái lều, 1 đống thịt gà, 1 cái máng heo ( ah không máng trộn xi măng để làm bếp nướng nhé), và 1 con heo ( há há) mọi thứ quá cồng kềnh, cũng may nhận được điện thoại của bác Doanh - nói về bác Doanh thì chia sẻ tý nhá, bác Doanh nhắn tin cho mình khi mình đang ở BV, lời nhắn thấy có vẻ bác là 1 người đàn ông rất nghiêm túc, và có lẽ pha 1 chút khó tính ( hà hà, cảm nhận ban đầu nhé, bác đừng giận)....thế là mình cũng e dè, vì sợ đi với nhóm nhí nhố bác sẽ không vui, há há - Quay trở lại vấn đề, bác D hỏi mình đang ở đâu có cần giúp gì không, ( mừng như bắt được vàng), bác chở giùm em cái lều nhé, bkla bla..... ok ok, hẹn ở Nam Kỳ Khởi nGhĩa và DBP nhé, bla, bla....Và rồi có mặt ở Ngã 4 NKKN - DBP sau 20p, móc đt ra, hết pin, éc éc, móa ơi làm sao con bít ai là ai??????

Cố gắng đứng ở ngã 4 ( ngay góc ngã 4 đó bác), giơ cái lếu như 1 ông bán lều, sau 15 phút với nhiều người qua lại, không thấy có phản ứng hóa học nào xảy ra! Lo lắng nhìn quanh, thấy 1 bác mặc đồ đẹp đẹp, đang móc đt ra gọi um sùm, tường bác D, chạy đến, chưa kịp hỏi tên gì thì nghe bác đó đang nói với em nào đó: " em đến khách sạn đi, tý anh chạy qua, mà ăn gì không em?, bla bla......", Đơ như cây cơ, hổng lẽ ông này hẹn mình đi chơi còn hẹn bla bla....chưa kịp mở miệng, bác đấy đề xe phóng cái vù.. còn mình em chơ vơ nơi ngã 4, chờ thêm 5 phút với hy vọng chắc bác đó cũng đang tìm mình, hy vọng tắt hẳn khi mình chẳng thấy ai, thế là chạyvề, cắm đt sạc pi, Đồng hồ chỉ 12g kém 10. Móa ơi, đồ chưa soạn ( chưa bỏ vô balô thui), chưa mua đồ... hay la 2mình ở nàh ta? ý nghị thoáng qua.....

Coopmart, 12g kém 5, mình chạy như điên, vừa thịt, vừa rau, vừa mì, vừa mắm muối, ( cũng may đợt rồi mình đi siêu thị cho cả đoàn của cty nên nắm giá rồi, cứ thế mà quất)....Đẩy xe ra tính tiền, em gái thu ngân,( lại gái) nh2in mình ánh mắt đa nghi, đầy vẻ ngưỡng mộ ( chắc ông nội này Gay, mua đồ như đàn bà....) em thỏ thẻ, anh có đủ tiền không ??? ( ah không anh có thẻ thành viên ko?) quên cha cái thẻ ờ nhà, lần trước có thẻ được giảm giá nhiều lắm, haizza..bla bla, tính tiền xong, đầy xe ra, bỏ đồ vào bao mới thấy mình như supperman, 4 cái túi lớn với 1 đống đồ, tống lên xe về nhà.

Về nhà nhìn Đt đỏ lòm vì báo cuộc gọi nhỡ, huhu, em xin l64i quý anh chị, vì em mà để anh chị chờ em đến 12g40, xin lỗi xin lỗi, và cũng cám ơn chị Cỏ ba lá đã chỉ huy dân chúng hành quzân giúp em, ngàn lần xn lỗi vì sực ố không muốn có đó, anh chị tha lỗi nhé ( thật lòng lúc đó thấy nản lắm đó, mình là chủ thớt mà ko đúng giờ, rồi còn ko nghe đt nữa, sẽ làm cho cả đoàn tâm lý bất ổn va 2mất vui, em thẳng thắn rút kinh nghiệm chuyện này, các anh ch5i em đi sau, nếu có tổ chức nhớ rút kinh nghiệm như em, xin tiếp thu ý kiến đóng góp của mọi người, em cố tình tạo topic để nhận những lời thẳng thắn đó mà)..

Chất thêm 3 cái lều lớn 1 cái lều nhỏ, 1 cái balô của mình, xe mình thành xe bọc thép, sư mẫu cứ luôn phiên hỏi, sao mày không kêu xe lên đón mày rồi chở đồ, akak con đi bụi mami ơi, đi bụi ....Cuối cùng cũng ra khỏi nhà với 1 đống thức linh tinh lỉnh kỉnh....chạy ngoài đường cứ như xe tăng, há há, sự cố thứ 2 khi em gái Kit kat ( bé Như gọi điện hỏi mình là: Anh ơi ai đón em???? ( Hu hu lúc đó nghe xong mà anh muốn nhảy xuống xe đi bộ về luôn) Cái này lỗi đo em nữa, vì quên thông báo cho em nó tự túc đi xuống chỗ hẹn, mọi người đừng giận em nó nhé, lỗi ở em. Nhanh chóng liên lạc nhóm để chừa 1 xế đón giùm cô bé, bác Doanh lại là nạn nhân( hay là ân nhân) hy sinh ở lại. Tiếp tục bon bon, gọi điện cô bé Móm, hẹn em ấy rồi sực nhớ mình còn chỗ nào trên xe đâu mà đón Móm, lại gọi cho nhóm 1, ko gọi được, gọi BSTT, hỏi còn ai đón không? BS sau 1 hồi suy nghĩ nói là mọi người chạy qua đường xxxx rồi, nên mình nói thôi vậy đi luôn đi, đến phà đợi mình ( và Lý do của sự cố thứ 3 bắt đầu từ đây.......

Qua cầu Giồng, đón Móm, 2 anh em share nhau cái yên chắc còn đủ 1 gang tay, há há thế mà mọi thứ cũng đâu vào đấy, lúc đó cứ nghĩ nếu mà mình giang chân rộng tý nữa chắc không còn cái quần để bận, haizzza, cảm giác thế nào thì Móm kể nhé em. chạy đến bến Phà, mọi người đã qua phà, an tâm 1 tý, mọi thứ thế là đã ok, Qua phà. mọi người ai cũng nhìn 2 đứa như sinh vật ngoài hành tinh ( chăc có lẽ là do ngưỡng mộ, há há), được sự động viên của Móm, hai anh em qua phà an toàn, đoàn đang đứng chờ, ( géht nhất lúc này, không ai chụp lại cái xe bọc thép của em) haizzz, nahnh chóng share đồ ra,

Nhận được đt của bé Kat giọng muốn khóc: anh ơi anh đang ở đâu vậy, .....móc đt gọi bác Doanh, tắt máy, akak, gọi lại nữa, bác Doanh hùng dũng bước ra: long gọi mình hả? Akak, là sao?dzị ai đón be Kat, bla bla, đầu óc tối tăm, huhu sao một hồi phân giải th2i ra do tưởng là Tv không đến được là Móm nên bác doanh theo đoàn đến phà để đón Móm, akak. Đoạn này giái thích 1 tý là em Kat có gọi lại cho em nói là "nếu xa quá rồi thì thôi đoàn cứ đi, em đi về cũng được", nhưng tính của em trước giờ thương người ( ko phải dại gái nhé), vì em nó đã đến chờ nãy giờ, mà lỗi lại do mình nên em phải chịu trách nhiệm chứ, huhu, thế là em tính sẽ quay về rườc em ấy, chia tay Móm nhé, ( chắc anh em mình đúng là không có duyện)

Đúng là trong cái khó ló cái ngu, ai lại đi chạy về đo rước, sao không kêu em nó đi xe ôm đến đây ( ai nói câu này ấy nhỉ????), call em chạy xe ôm đến anh chờ ở phà nhá. Đoàn lại lên đường mà không có chủ thớt, chuyến đi giông bão sắp bắt đầu....

Longvinasun mắt láo lia xem có ai ko. Nếu mình đến chậm tí nữa chắc là thấy cái quần máng trên cành cây quá, và mình sẽ tịch thu luôn cái quần cho khỏi có đường về luôn:D

Dành cho những ai hôm nay ko đi off vẫn được xem dìm hàng nhé

[video=youtube;EMS39F84LV0]http://www.youtube.com/watch?v=EMS39F84LV0[/video]

Nhóc teppi thầm lặng gửi riêng mail clip trét lọ nghẹ cho mình nha :))

Clip này còn nóng bỏng hơn nè

[video=youtube;trA_04_l_JE]http://www.youtube.com/watch?v=trA_04_l_JE[/video]

Hình của các bạn lúc về mình chộp được nè

Long taxi và Khang tiên sinh đi cứu hộ chiếc xe bị bể bánh

Bánh mì kẹp thịt

@Móm: leubui nghĩ rất may cho bác Khang đấy, cũng may mà Móm ngồi lên balo . Móm mà ngồi chung với bác Khang không biết về đến nhà bác Khang còn nguyên vẹn hay không.:D

Ku leubui cũng đi Thác Mai ah :))
Hôm đó tui đi câu cá, ko được cá chỉ được ếch thôi, tối nướng xử 1 con, 1 con sáng thả khi chuẩn bị về mới gặp Long. Cũng muốn về chung cho vui nhưng về trước vì tui còn phải tung tăng vác mấy kí chôm chôm nhãn và 30 kí măng( Măng mục nào mục náy bằng bắp dùi ông vậy đó, non xèo có 4.000đ / 1kg)

Ai ngồi lên thì còn hy vọng ko bể chứ Móm thì ... =))=))=))

@Móm: leubui nghĩ rất may cho bác Khang đấy, cũng may mà Móm ngồi lên balo . Móm mà ngồi chung với bác Khang không biết về đến nhà bác Khang còn nguyên vẹn hay không.:D

Haizzaa...là sao ta :shrug: ??? . Có vấn đề với cái bo-đì của mình àh :D

Haizzaa...là sao ta :shrug: ??? . Có vấn đề với cái bo-đì của mình àh :D
họ đang gen tị đóa chị .. mình đợp có gì sai ha :)) .... ko bê? bánh là may :)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,640
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back