What's new

Thác Mai - Ăn lông ở "lều", chuyến đi với nhiều cảm xúc...!

Thác Mai - Ăn lông ở "lều", chuyến đi với nhiều cảm xúc...!

Một chuyến đi vừa hoàn thành, 1 nơi thú vị vừa được khám phá, những giây phút quây quần bên nhau, những cảm giác lần đầu tiên cùng nhau, Trong cơn mưa, dưới tán lá rừng xanh mướt.

Tự vấn bản thân chuyến đi đầu tiên tổ chức có thật đông anh chị em cùng tham gia, thật sự vui và hạnh phúc nhưng cũng không tránh khỏi những bất trắc, những sai sót không mong muốn. Nghĩ rằng không viết topic Hồi ức nhưng rồi những câu động viên, những cái click thanks, like làm mình chợt thấy lòng nhẹ nhàng hẳn.

Xin được mở đầu topic này bằng câu cảm ơn chân thành đến tất cả các thành viên đã tham gia, từ già đến trẻ, mỗi người đã đóng góp nhiệt tình vào thành công của chuyến đi ngắn ngày nhưng nhiều thứ để nhớ.

Xin mời cả nhà cùng vào chia sẻ những kỷ niệm của chuyến đi vừa rồi nhé.... và mong sẽ có dịp nào đó, trong 1 chuyến đi nào đó, chúng ta lại cùng nhau gặp mặt.....

Cập nhật 1 tý: Thông báo đến các bạn và các anh chị:
Nhóm chúng ta sẽ offline share hình và tám chuyện về chuyến đi vào lúc 18g00 ngày thứ 4, 3 tháng 8 năm 2011

Địa điểm: Cafe New Day, sát bên sân bóng cỏ nhân tạo Nguyễn Du, Galaxy Nguyễn Du ( ngay sát hàng rào của Galaxy nhé! giữ xe miện phí)

Mong mọi người đến đông đủ nhen.

Đã có thay đổi địa đim mọi người chú ý

Last edited by a moderator:
Re: Thác Mai - Ăn lông ở "lều", chuyến đi với nhiều cảm xúc...!

Sao tự nhiên mình lại có nick Angelina Vy nhỉ :))
Teppi dìm hàng quá nha,haha, nhìn lại hình bữa đó nhịn cười ko nổi luôn.

Coi clip mới hoàng tráng Vy ơi, hahah sao lại ko dìm, hàng độc hại phải dìm, mà dìm cho chik luôn hahahha

attachment.php

Bác nào cho em hỏi: Chiếc này tên là gì nhỉ ?

Hic, biết tin bác Khang bị tổn thất đồ nghề mình cũng buồn dùm bác thiệt,:( suốt đoạn đường bác thường giúp đỡ mình nhiều thứ, gửi bác tấm hình này hi vọng chuyến sau bác sẽ tham gia nữa nha!

Em chỉnh màu làm sao mà màu ảnh lên sắc rừng lạ vậy? Rừng xanh mướt ah, sắc xanh lá cây tươi mát rượi mượt mà mà chứ đâu có héo vàng thế này. Nhưng mr Hoang thì héo thiệt, em Móm đền đi....Hoàng hỉ???

Em chỉnh màu làm sao mà màu ảnh lên sắc rừng lạ vậy? Rừng xanh mướt ah, sắc xanh lá cây tươi mát rượi mượt mà mà chứ đâu có héo vàng thế này. Nhưng mr Hoang thì héo thiệt, em Móm đền đi....Hoàng hỉ???

Huhu e cũng áy nãy lắm ...:( nhưng được sự cho phép e nó mới dám ngồi lên mà, hình như a kêu e ngồi lên đó đấy chứ ^^ rồi trước đó a Long béo có hỏi là có đồ dễ vỡ gì ko ? anh nói ko nên e cứ vô tư mà ngồi hihi. Hai a e ẩu thật, cứ nghĩ là đã để lên cái túi máy ảnh phía trên cả rồi... :(

Chị BBO ơi, Móm sẽ đền nhưng đền cái khác, a Khang đã ra điều kiện cho e rồi hơ hơ.....

Tốp 2 đến nơi thì cũng tầm 8h tối

Nguyên đêm hôm đó leubui câu cá ở thượng nguồn Thác Mai. Đến sáng thì dùng dây để lội qua suối để tìm chổ câu lý tưởng. Khi về thì thấy anh chàng to con, bụng bự, trên tay cầm 1 cái khăn. Chắc là anh chàng này tìm chổ để tắm tiên đây mà, thấy có người nên vỡ kế hoạch. Lát sau thì gặp Khang Phạm giới thiệu mới biết anh chàng ấy là Longvinasun. Đi đâu sao cũng gặp Khang Phạm . Thường thi gặp bác Khang đi với nhóm người nước ngoài.
Thành thật chia buồn với Khang cái vụ ipad nhé. Mà con bò bị rớt 1 sợi lông thì cũng đâu có nhầm nhò gì Khang há:D
Biết mọi người đêm hôm đó nướng thịt la leubui vào xin xỏ rồi.

Last edited:

Huhu e cũng áy nãy lắm ...:( nhưng được sự cho phép e nó mới dám ngồi lên mà, hình như a kêu e ngồi lên đó đấy chứ ^^ rồi trước đó a Long béo có hỏi là có đồ dễ vỡ gì ko ? anh nói ko nên e cứ vô tư mà ngồi hihi. Hai a e ẩu thật, cứ nghĩ là đã để lên cái túi máy ảnh phía trên cả rồi... :(

Chị BBO ơi, Móm sẽ đền nhưng đền cái khác, a Khang đã ra điều kiện cho e rồi hơ hơ.....

Ai ngồi lên thì còn hy vọng ko bể chứ Móm thì ... =))=))=))

Nguyên đêm hôm đó leubui câu cá ở thượng nguồn Thác Mai. Đến sáng thì dùng dây để lội qua suối để tìm chổ câu lý tưởng. Khi về thì thấy anh chàng to con, bụng bự, trên tay cầm 1 cái khăn. Chắc là anh chàng này tìm chổ để tắm tiên đây mà, thấy có người nên vỡ kế hoạch. Lát sau thì gặp Khang Phạm giới thiệu mới biết anh chàng ấy là Longvinasun. Đi đâu sao cũng gặp Khang Phạm . Thường thi gặp bác Khang đi với nhóm người nước ngoài.
Thành thật chia buồn với Khang cái vụ ipad nhé. Mà con bò bị rớt 1 sợi lông thì cũng đâu có nhầm nhò gì Khang há:D
Biết mọi người đêm hôm đó nướng thịt la leubui vào xin xỏ rồi.

Há há, hôm đó em đang đi tàm chỗ tắm tiên thật, đang đi thấy cái lều, nghi nghi, thấy lều võng đầy đủ mà sao không có người, chợt thấy 1 cây cầu bắc ra thác, khung cảnh yên tĩnh làm em nghĩ đến chuyện xấu, : Không lẽ chủ lều ra thác tắm và......! thế là mon men chạy ra, ai dè thấy 2 anh chị đang đứng đó, trong khung cảnh rất ư lãng mạn, chợt nghĩ có thằng nào vô duyên mà đứng đó nh2in đâu, thế là em rút lui, hé hé. Lát sau bác Khang kêu em lại hỏi biết ai không thật tình chỉ mới nhìn hình bác trên topic, cũng chỉ nhớ mang máng, ai dè chính là bác Lều: ( anh của Lều Phươgn Anh). haha. anh em mình cũng có duyên gặp mặt anh nhỉ, tiếc là tối đó không biết là anh cũng đi thác Mai, chứ nếu không anh em mình sẽ có buổi giao lưu thịt nướng hoành tráng......

Em thấy hình này mới tả thực đó chị, ảnh rừng chiều tắt nắng mà, hé hé. anh Khang chuyến này đi về thành Idol luôn ha ha

Khi bạn mết mỏi, khi bạn chán nản, hãy thử 1 lần cảm giác được sống 1 mình giữa thiên nhiên, nhìn ngắm tạo hóa đã mang đến cho chúng ta những điều kỳ diệu tuy chỉ nhỏ nhoi nhưng cũng cot hể xua tan tất cả những muộn phiền lo toan của cuộc sống..

Chuyến đi được quyết định nhanh chóng bắng những cái gật đầu trong một buổi ofline của những người bạn. Thế là 1 lộ trình được vạch ra: Thác Mai, không phải 1 ngọn thác hùng vĩ hay quá nổi tiếng, chỉ đơn sơ là 1 con thác nhỏ trong một khu rừng bao la, cảm giác thú vị khi bạn được ở trong rừng, được nghe thiếng thác ầm ào.....
Gần đến ngày đi, mọi thứ có 1 tý xáo trộn, một số thành viên nam không thể đi được, thế là chỉ còn 1 mình Bụng bự là nam , éc éc, sao đây? đi vào rừng chưa từng đi lần nào, với 1 nhóm toàn nữ, chắc "chịu không nổi quá". thế là post lê n Phượt. lại cũng chỉ là các bạn nữ đăng ký,(haizz không lẽ mính có sức hút thế ta?, thấp thòm lo âu, rồi những tin nhắn SMS của một số thành viên nam đăng ký đi làm mình cũng đỡ lo, Nhưng mà các bác nam nhé, toàn đăng ký đi mà nhắn tin cho em váo lúc "nearly midnight" không àh. Cả 1 tuần liền nằm trong bệnh viện chăm [D] bệnh, những kế hoạch dần dần rõ nét ( thú thất em chẳng có kế hoạch gì cả, chỉ là muốn đi vào rừng, nằm yên tĩnh nghe tiếng thác thôi, rồi thì ngày off cũng đến, chiều đó bận việc nên qua hơi trễ tý các bác thông cảm.Những gương mặt lần đầu tiên gặp gỡ, xa lạ nhưng cũng vui vẻ khiến cho tinh thần chuyến đi cáng ngày càng lên cao......
Và thêm 1 cú sốc tinh thần nữa khi bác Khang Super man có mặt, xin giới thiệu 1 vài dòng, bác Khang là một thành viên nòng cốt của tổ chức bí mật ( có thể là gián điệp của CIA hay FBI ) do tổ chức cử đến tiếp thâm nhập váo tổ chức chuyến đi của chúng ta, với tinh thần đa nghi vốn có, em phải truy hỏi bác 1 số câu về dnah tính và nghể nghiệp, nhưng vốn được đào tạo rất chuẩn nên bác Khang này quyết định không nói, nhưng em cũng đã nngấm ngầm nắm được thông tin của bác và sẽ chiêu dụ bác đi cùng chuyến đi để có thể lợi dụng cơ hội khai thác nhiều hơn.
Thời gian thắm thoát thoi đưa, hết sáng đến tối hết mưa đến nắng..... bỗng một tiếng sét đánh ngang tai, Jinny không thể phụ trách giúp em khoản mua đồ đạc, huhu như đứa trẻ đi lạc bơ vơ giữa dòng người, em thầm nghĩ " chết mẹ rồi, chuếyn này con toi cơm", thế nhưng với tính cách đa năng và ham hố " hay mọi người hay nói là ôm đồm", em đảm nhận tất cả việc mua sắm của cả đoàn 25 mem với tinh thần: Đã nói từ đầu là ăn lông ở lỗ, nên không mua được gì thì ăn chay, hehehe.... ( nghĩ lúc đó mình cũng ác ghê).
Sáng ngày G, mọi thứ đã nằm tỏng kế hoạch, thế nhưng những sóng gió đầu tiên đã đến: em gặp ngay cô bé cho thuê lều dễ thương quá, nên mất 30p để ngắm nhìn cô ấy và cùng lúc đó em nhận được thông tin sét đánh, cô ấy muốn giữ bằng lái xe của em để làm tin, haizza, không lẽ mình có sức hấp dẫn vậy, nhưng em quyết cự tuyệt vì nghĩ rằng với những thông tin của em cô ta có thể truy ra em là một nhaan vật khét tiếng và thiên la địa võng ( CSGT) sẽ tóm gọn em với lý do rất ư là ghê gớm: chạy xe mà no license. Em quyết tâm để lại cho cô ấy những gì em có để đổi lấy sự bí mật thông tin, và cuối cùng cuộc thương lượng kết thúc với giá 1xxxxxx, cô ấy đã tiễn em ra về với 1 nụ cười đến giờ em vẫn cho rắng bí hiểm hơn Monalisa.
"Đầu xui đuôi lọt", "Đầu lọt chọt thế nào cũng xui",một cú điện thoại sét đánh, em phải về cty có việc, đồc hưa chuẩn bị, lương thực chưa mua, chỉ có trong tay mấy cái lều, 3 lít nước gạo, 3kg cánh gà,....
Cố gắng giài quếyt công việc 1 cách nhanh ch1ong nhất, với tinh thần cao độ, nhưng những cô gái ( lạii là những cô gái), cứ vấy lấy em xin chữ ký, nào là ký nợ, ký fax, ký.....Thoát ra khỏi mớ bòng bong công ty váo lúc 10g10, với tâm trạn khẩn trương và nhiều rối bời, em bơ phờ bước ra ......Thác Mai thẳng tiến....( to be cont)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,637
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back