What's new

Thác Mai - Ăn lông ở "lều", chuyến đi với nhiều cảm xúc...!

Thác Mai - Ăn lông ở "lều", chuyến đi với nhiều cảm xúc...!

Một chuyến đi vừa hoàn thành, 1 nơi thú vị vừa được khám phá, những giây phút quây quần bên nhau, những cảm giác lần đầu tiên cùng nhau, Trong cơn mưa, dưới tán lá rừng xanh mướt.

Tự vấn bản thân chuyến đi đầu tiên tổ chức có thật đông anh chị em cùng tham gia, thật sự vui và hạnh phúc nhưng cũng không tránh khỏi những bất trắc, những sai sót không mong muốn. Nghĩ rằng không viết topic Hồi ức nhưng rồi những câu động viên, những cái click thanks, like làm mình chợt thấy lòng nhẹ nhàng hẳn.

Xin được mở đầu topic này bằng câu cảm ơn chân thành đến tất cả các thành viên đã tham gia, từ già đến trẻ, mỗi người đã đóng góp nhiệt tình vào thành công của chuyến đi ngắn ngày nhưng nhiều thứ để nhớ.

Xin mời cả nhà cùng vào chia sẻ những kỷ niệm của chuyến đi vừa rồi nhé.... và mong sẽ có dịp nào đó, trong 1 chuyến đi nào đó, chúng ta lại cùng nhau gặp mặt.....

Cập nhật 1 tý: Thông báo đến các bạn và các anh chị:
Nhóm chúng ta sẽ offline share hình và tám chuyện về chuyến đi vào lúc 18g00 ngày thứ 4, 3 tháng 8 năm 2011

Địa điểm: Cafe New Day, sát bên sân bóng cỏ nhân tạo Nguyễn Du, Galaxy Nguyễn Du ( ngay sát hàng rào của Galaxy nhé! giữ xe miện phí)

Mong mọi người đến đông đủ nhen.

Đã có thay đổi địa đim mọi người chú ý

Last edited by a moderator:
Re: Thác Mai - Ăn lông ở "lều", chuyến đi với nhiều cảm xúc...!

Longvinasun mắt láo lia xem có ai ko. Nếu mình đến chậm tí nữa chắc là thấy cái quần máng trên cành cây quá, và mình sẽ tịch thu luôn cái quần cho khỏi có đường về luôn:D

Há há cái quần cảô này không phải em nhé, bác rô bin sơn vào nhận đi, .....

Bắt quả tang, không được chối.

Hehe, lúc í mình 1 mình lang thang vãn cảnh, với lại thấy bác Long đang lùng tọa độ an toàn cho các mem tắm tiên nên mình ngó xem chố đấy có ok, thấy cái cầu treo đẹp wá, tưởng ra cái đảo nào giữa suối.... đang hăm hở thì thấy anh chị đang chụp hình nên mình ngó nghiêng tí rồi trả lại "khung trời" cho 2 bác í :D

Bà con, sao ko ai chịu post hình vậy nè ^^ Móm bữa đó ko đi off nên ko có hình, thấy nhà mình cũng nhiều hình đẹp lắm mà ta, sao ko show lên zị ...!? Tiếp đi mọi người ơi....;)

Tặng các bạn vài tấm ở thượng nguồn.
Cầu bị gẩy

Bên tay phải cây cầu

Cũng không nguy hiểm lắm, dùng dây lội qua cho an toàn.

Đây là thượng nguồn. Mùa khô chúng ta có thể cắm lều trên tảng đá này để thưởng thức cảm giác 4 bên là Suối và ngủ trên đầu ngọn thác.

Top cuối cùng rời khỏi Thác Mai

Anh chàng khá đẹp chai đó là Khang Phạm.

Một kiểu thưởng thức thiên nhiên.
attachment.php
[/QUOTE]

Thich cai hinh nay ne, thanks bac Nui da chup tam hinh nay nha (nguyen 1 cay to the ma co moi canh do k co kien, dang phieu dc ti thi troi keo may den thui, mua..)

Các bác này lười lắm nhé, không chịu pót bài gì cả, hôm nay tâm trạng.... nên pót tiếp vì mọi người đi quá nhanh

....Quay trở lại phà trong khi đoàn tiếp tục hành trình quả là 1 cực hình, huhu nhưng mà không kẽ để cô bé tội nghiệp này đã đến lại phải về. Quay lại, phà hơi lâu do bờ bên này nhỏ, sóng nước cứ như vỗ về những cơn nắng gắt...Alo6 em đến chưa?, bla bla... em mặc áo nâu.... Chạy đến, bé Như ah2 câu hỏi lúc đó của em làm anh mắc cười nhất: " anh tên gì? có phải là anh Long không?????Nếu mà nói không thì sao nhỉ? kaka, lại 1 chuyến phà nữa đưa 2 kẻ cuối cùng của đoàn qua bên sông,điện thoại réo llie6n tục, mọi người đang tập trung tại ngã 3, nằm càe võng đối diện đàn bò, akak thoáng nghĩ đến đó không lẽ kiếm trong cái đàn....haha
Nhanh nhanh chóng chóng gia nhập đoàn, cũng may đàn bò chưa đi mất akak, thế là đoàn lại xuất phát lần thứ 3, trời dần buông về chiều.....Nhận được 1 tin bất ngờ, nhưng không thể làm gì khác được,.....
Chạy 1 đoạn ngắn nữa cả đoàn rẻ trái ở cái ngã 3 lớn nhất bên tay trái, ở đây chỉ có 1 cái biển chỉ dẫn chạy vào tủnt âm TT Nhơn Trach ( Các bạn sau này có đi cung 769 nhớ để không bị lạc và đi nhanh hơn),, chạy theo cugn đường này đến 1 khu phố nhổ, đi qua 1 ngã 4, ngã 4 thứ hai rẽ trái 1 lần nữa, chạy thẳng gần cuối đường sẽ có 1 ngã 4 nhõ, DT769, chính là đường 769 nhé, cứ rẽ phải vào đó rồi chạy 1 đường thẳng thui, cảnhva655t 2 bên rất đẹp nhé, theo như cô bé Kat thì giống như đường Đà Lạt, háha......

Công nhận cung đường 769 đẹp thiệt. Vừa chạy xe vừa chụp được 2 tấm bằng điện thoại

Xa xa là đàn bò chỗ quán cà phê dừng chờ bác Long.

Ảnh 1 vài thành viên trong đoàn (by Khang photo)

Còn anh giai này chơi bạc mạng nhỉ!

Ủng hộ bác Long lên tiếp 1 chuyến nữa nha bác [có kỉ niệm là chắc chắn có "đi" nữa mà!]
Mình đứng sau lưng bác nè!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,134
Latest member
etaxiprk2
Back