What's new

Thác Mai - Ăn lông ở "lều", chuyến đi với nhiều cảm xúc...!

Thác Mai - Ăn lông ở "lều", chuyến đi với nhiều cảm xúc...!

Một chuyến đi vừa hoàn thành, 1 nơi thú vị vừa được khám phá, những giây phút quây quần bên nhau, những cảm giác lần đầu tiên cùng nhau, Trong cơn mưa, dưới tán lá rừng xanh mướt.

Tự vấn bản thân chuyến đi đầu tiên tổ chức có thật đông anh chị em cùng tham gia, thật sự vui và hạnh phúc nhưng cũng không tránh khỏi những bất trắc, những sai sót không mong muốn. Nghĩ rằng không viết topic Hồi ức nhưng rồi những câu động viên, những cái click thanks, like làm mình chợt thấy lòng nhẹ nhàng hẳn.

Xin được mở đầu topic này bằng câu cảm ơn chân thành đến tất cả các thành viên đã tham gia, từ già đến trẻ, mỗi người đã đóng góp nhiệt tình vào thành công của chuyến đi ngắn ngày nhưng nhiều thứ để nhớ.

Xin mời cả nhà cùng vào chia sẻ những kỷ niệm của chuyến đi vừa rồi nhé.... và mong sẽ có dịp nào đó, trong 1 chuyến đi nào đó, chúng ta lại cùng nhau gặp mặt.....

Cập nhật 1 tý: Thông báo đến các bạn và các anh chị:
Nhóm chúng ta sẽ offline share hình và tám chuyện về chuyến đi vào lúc 18g00 ngày thứ 4, 3 tháng 8 năm 2011

Địa điểm: Cafe New Day, sát bên sân bóng cỏ nhân tạo Nguyễn Du, Galaxy Nguyễn Du ( ngay sát hàng rào của Galaxy nhé! giữ xe miện phí)

Mong mọi người đến đông đủ nhen.

Đã có thay đổi địa đim mọi người chú ý

Last edited by a moderator:
Re: Thác Mai - Ăn lông ở "lều", chuyến đi với nhiều cảm xúc...!

Đi, vãn cảnh "phê" lòi mắt. Về, tê như con dê =)).

p/s : các bác phó nháy up hìn cho xem với!

Tối wa tụi em về Biên Hòa, 6h mấy về tới nhà, em nằm thẳng cẳng tới sáng lun :)
Thanks chủ đoàn đã tổ chức chuyến đi vui như thế này, lần đầu đi mưa dầm dề như thế, lần đầu đi Thác nhưng ko tắm thác :)), cg dc ngâm chân cho trắng da bên khu nước nóng thui ^^ , và cả lần đầu đầu đánh bài thắng giòn giã và trét lọ nghẹ dân ta nhiều đến thế.
Kỷ niệm vui là phải có hình, chắc anh Long phải làm cái off hoàng tráng để share hình vì em thấy đi lần này các tay máy chụp lia lịa đó.

Lần này đi đoàn thấy bé lele nhỏ là xịn nhất, lúc ngồi đợi ngay quán chè đậu đen, lele ba thì dựa lưng ngủ, lele mẹ mệt mỏi, có mình lele bé đang ngồi uống nước ngon ơ. Thêm nữa là em phải công nhận anh trainhangheo rất là xịn. 1 tay cầm lái, tay vịn lele chị ngồi sau đang ngủ vì sợ lele chị té. Mà mọi người hẳn cũng biết "hoạt động ngày hum trc " của anh trainhangheo rồi đúng ko ??

Hehehe, tình hình là em sở hữu clip của couple "lọ nghẹ" của đoàn mình ^^. Clip cực hoành tráng với dàn dv bao gồm Brad Hùng và Angelina Vy cùng các dàn dv quần chúng đặc biệt :chú Sơn với áo xanh ngọc và quần caro cam :)), chị cỏ 3 lá , anh tâm thần bác sĩ , ... ^^.

Em Long, chừng nào làm tiếp Thác Mai tập 2???
Sáng nay đi làm, đường kẹt xe, ầm ỹ, nhớ cảm giác mới đêm trước chạy xe giữa rừng đêm, xe sau nương theo ánh đèn xe trước, men theo 2 bên lề con đường vì mon men đi giữa là nghe đá văng phầm phập vô gầm máy, mưa rơi xiên xiên giữa luồng sáng đèn pha. Nhẹ tay ga chừng 2 lần là mất hút bóng xe đi trước mặc dù tất cả đều chạy chậm vì con đương quanh co. Con người quá bé nhỏ so với thiên nhiên. Mình ở tp lớn, quen với ô nhiễm ánh sáng, ô nhiễm tiếng ồn rồi, về giữa thiên nhiên yên tĩnh, thấy mình lâng lâng.
Cún hoàn toàn k mệt tý nào, chỉ có mẹ Cún là hơi rêm tay, vai vì đi thú nhún 2 cuối tuần liên tiếp.
Chết mất, vô rừng lại ghiền cảnh rừng.

Tuy đây không phải là chuyến đi đầu tiên nhưng đối với mình nó là 1 chuyến đi thú vì được trãi quá nhiều cái first time nhất
1/ Lần đầu tiên biết 'yêu' a Long như vậy vì đã hết mình vì 'đàn anh, chị, em' thân yêu.
2/Lần đầu tiên biết phụ giúp chủ thớt, thường mấy lần trước toàn có mama chăm sóc thôi.
3/ Lần đầu tiên đi phượt trên 1 chiếc xe có chế độ masage mông tự động
4/ Lần đầu tiên không uống rượu mà vẫn có cảm giác lâng lâng vì bị say xe máy(lần đầu tiên say xe máy luôn mới ghê) và cũng lần đầu được có cơ hội dọn dẹp bàn nhậu( mấy lần trước toàn mọi người phải dọn mình thui,hic)
5/ Lần đầu đi phượt được chụp nhiều ảnh vậy
6/ Lần đầu đi thác Mai luôn, 1 nơi có không khi trông lành, mát mẻ và thanh bình( Vì chưa có sóng điện thoại, 1 vài chỗ có sóng thì gọi điện nt lại là 1 thử thác
Và còn nhiều nhiều cái đầu tiên nữa( VD:Số lần sẽ được tính bằng việc mình
+ 1 new member/1 chuyến đi. Mà trong đoàn có khoảng hơn 15 new member như vậy, hỏi số lần đầu tiên là bao nhieu???)
Thanks all ACE đã góp phận tạo nên những lần đầu tiên, yêu mọi người và mong là sẽ được gặp nhau trong 1 ngày gần đây nhất( ngày off do a Long chỉ định,hihi)

Sao các bạn ko cho ảnh minh hoạ?

Tối wa tụi em về Biên Hòa, 6h mấy về tới nhà, em nằm thẳng cẳng tới sáng lun :)
Thanks chủ đoàn đã tổ chức chuyến đi vui như thế này, lần đầu đi mưa dầm dề như thế, lần đầu đi Thác nhưng ko tắm thác :)), cg dc ngâm chân cho trắng da bên khu nước nóng thui ^^ , và cả lần đầu đầu đánh bài thắng giòn giã và trét lọ nghẹ dân ta nhiều đến thế.
Kỷ niệm vui là phải có hình, chắc anh Long phải làm cái off hoàng tráng để share hình vì em thấy đi lần này các tay máy chụp lia lịa đó.

Lần này đi đoàn thấy bé lele nhỏ là xịn nhất, lúc ngồi đợi ngay quán chè đậu đen, lele ba thì dựa lưng ngủ, lele mẹ mệt mỏi, có mình lele bé đang ngồi uống nước ngon ơ. Thêm nữa là em phải công nhận anh trainhangheo rất là xịn. 1 tay cầm lái, tay vịn lele chị ngồi sau đang ngủ vì sợ lele chị té. Mà mọi người hẳn cũng biết "hoạt động ngày hum trc " của anh trainhangheo rồi đúng ko ??

Hehehe, tình hình là em sở hữu clip của couple "lọ nghẹ" của đoàn mình ^^. Clip cực hoành tráng với dàn dv bao gồm Brad Hùng và Angelina Vy cùng các dàn dv quần chúng đặc biệt :chú Sơn với áo xanh ngọc và quần caro cam :)), chị cỏ 3 lá , anh tâm thần bác sĩ , ... ^^.

Chuyện j xảy ra với mình lúc xỉn roài vậy ta hjx, hjx.

Sáng giờ đi làm, giờ mới về đọc được bài hồi ức của bác Long và chia sẻ của mọi người, mình thấy thích thiệt, nên cũng có 1 vài chia sẽ từ 1 new member.

Đây là 1 hành trình không dài lắm nhưng vẫn đủ thử thách để mọi người trải nghiệm và nhất là mình, chạy xe trong mưa và bể bánh xe trong rừng (tới 2 lần) và lần nào cũng được mọi người chờ đợi và giúp đỡ. Xin cảm ơn mọi người! Và mình cũng rất khâm phục tinh thần của tất cả thành viên trong đoàn, suốt hành trình không bao giờ mình thấy được sự mệt mỏi trên bất kỳ khuôn mặt tươi xinh của ai cả, thay vào đó luôn là những nụ cười nồng nhiệt và những câu chuyện rôm rả trong suốt chuyến đi, điều này tạo cho mình 1 cảm giác vô cùng thân thiện và gần gũi đối với 1 thành viên mới như mình. Chuyến này về nhất định phải tập vá thay ruột xe cho bằng được, và sẽ chuẩn bị đồ nghề cho những chuyến tiếp theo.

Ngoài ra mình cũng được thưởng thức những cảm giác mới lạ xen lẫn hồi hộp và khoan khoái trong hành trình. Cung đường 769 từ Nhơn Trạch đến ngã 3 Dầu Giây rất đẹp với những cua uốn lượn không hề thua kém những miền núi cao nguyên cộng thêm cơn mưa dai dẵng như tăng phần kịch tính cho chuyến đi. Đã vậy đoạn đường 22km vào thác Mai thật sự là đem đến 1 cảm giác thú vị pha lẫn hồi hộp cho mọi người, hầu như suốt đoạn đường này ngoài ánh đèn xe ra thì chỉ có bóng đêm của rừng núi, có đoạn mình với bác sĩ đứng bơ vơ giữa đường, tắt máy xe 1 cái là giơ bàn tay cũng k thấy được đầu ngón tay nữa. Hôm nay vô cty kể với mấy người làm chung có quê ở Định Quán, họ nói đoàn mình gan thiệt (thật không hổ danh là những phượt thủ chuyên nghiệp), dám chạy xe vào rừng giờ đó, cướp thì không có cướp nhưng lỡ may mắn gặp em voi hay em thú rừng nào đó nhào ra thì có hồi ức lớn về chuyến đi này rồi. Hehe.

Và cũng nhờ mình vào rừng trong cảnh tối trời như vậy mà khi trời sáng, 1 khung cảnh thiên nhiên thác rừng hoành tráng được vén lên sau 1 đêm tối với nhiều cung bậc cảm xúc, từ sự từng bừng vui vẻ của cuộc liên hoan trong đêm giữa núi rừng ào ào thác đổ cho đến những ly cà phê còn nồng men rượu đón chờ bình minh vẽ nên 1 khung cảnh thiên nhiên mà mình chờ đợi tận mắt chứng kiến từ tối hôm trước. Tất cả là 1 cái gì đó mà có lẽ mình sẽ không thể nào quên được và là sự thúc đẩy đón chờ những chuyến đi tiếp theo.

Thanks all!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,454
190,095
Latest member
tanlongvn
Back