What's new

[Hỏi đáp] Thác Voi và Thác Hang Cọp thực tế giờ như thế nào?

cám ơn các bạn đã chia sẻ, đúng là nên đi lắm ạh, cảm ơn bài viết của bác diengiadung nữa, bài viết hay quá, hình ảnh và kể các sự tích, thông tin nữa^^!cuối tháng cháu đi đà lạt, fải cho thêm vài cái thác mà bác đã đi qua vào lịch trình luôn

Thác hang Cọp nếu có điều kiện thì đi cho biết cũng được bác ah.Hồi kì em đi gần Tết thì có thể tắm thác được,thấy 2 ông Tây cũng đang tắm thác luôn :) Em gởi xe máy có 5k thôi.Còn thác Voi thì chưa có cơ hội đi :)

Re: Thác Voi và Thác Hang Cọp thực tế giờ như thế nào?

Thác Voi, mùa cạn nước (tháng 3/2012):

Last edited:
đường từ trung tâm tp đà lạt ra hồ đại ninh và thác voi có vắng lắm k hả các bạn?
Hồ Đại Ninh cách quốc lộ 20 khoảng hơn 1km, nên cũng ko đáng ngại về việc đông hay vắng.Thác Voi phải đi về Nam Ban ngang qua đèo Tà Nung nên khá vắng vẻ và yên tĩnh, rất là không nên đi đường này sau 17g....

hic, đi ít người thì chắc k nên đi thác voi quá, vậy mình phải tìm xem đi ra hồ đại ninh xong thì có gì gần đấy để tham quan k nhỉ? nhìn đường toàn đồi núi k thấy bóng người, xe mà xịt lốp thôi cũng mệt :( bạn có gợi ý nơi nào gần đấy hoặc trên đường đi đại ninh mình có thể tham quan k?

Re: Thác Voi và Thác Hang Cọp thực tế giờ như thế nào?

hic, đi ít người thì chắc k nên đi thác voi quá, vậy mình phải tìm xem đi ra hồ đại ninh xong thì có gì gần đấy để tham quan k nhỉ? nhìn đường toàn đồi núi k thấy bóng người, xe mà xịt lốp thôi cũng mệt :( bạn có gợi ý nơi nào gần đấy hoặc trên đường đi đại ninh mình có thể tham quan k?
- Thác Voi cách trung tâm Đà Lạt khoảng 30km, nên thời gian đi là khoảng 1 giờ, đi nhiều hơn 2 người là được rồi , không sợ ít người...
- Hồ Đại Ninh, nằm ở Đức Trọng, gần quốc lộ 20, cách trung tâm Đà Lạt cũng chừng >30km .Gần đó ( đối diện qua bên kia đường quốc lộ 20, cách chừng 5-7km ) là thác Pongour ( bạn search hình trong diễn đàn sẽ thấy)....Nếu cứ từ hồ Đại Ninh đi thẳng vô trong sâu khoảng 9-10km sẽ gặp thác Bảo Đại, bạn xem topic của bác Diengiadung sẽ có chi tiết...

trường hợp đi 2 ng, là nữ hết, sáng 5g chạy ra Đại ninh, chụp ảnh chừng 1-2 tiếng rồi sang Thác Voi thì nên đi k bạn? mình có đọc bài viết của bác diengiadung rồi, mà cái khoản mình ngại nhất là có 2 ng đi đấy, k biết đường xá ra sao, mình thấy vắng quá nên đang phân vân bạn ạh

từ ĐL xuống thác voi hay có CSGT ko mấy bác? sợ lên ĐL thuê xe máy để đi, xui xui nó thổi vô 1 cái chắc cũng chết

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,637
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back