What's new

Thailand - Niềm vui và những Nỗi buồn

Status
Not open for further replies.
Trước khi đọc bài chia sẻ chuyến đi của Tôi, các bạn vui lòng đọc các Note này giúp nhé:
1: Nếu ai đó thích đọc những bài chia sẻ xúc động thì vui lòng ko đọc bài này, vì thật sự ko có gì xúc động cả.
2: những người thích du lịch Bụi hay thích rạch ròi phân chia chuyện chi phí cao thấp cho là Giàu nghèo thì cũng ko nên đọc. Vì Tôi ko phải dân đi Phượt chuyên nghiệp
3: Nếu ai quan tâm đến vấn đề An Toàn là trên hết thì hãy đọc, còn ai ko thì cũng ko nên đọc bài này.
4: Nếu ai đó thích giọng văn thẳng thắn, chia sẻ thật lòng thì hãy đọc, còn ai ko thích giọng văn thẳng của Tôi thì cũng ko nên đọc bài này.
5: Nếu comment thì vui lòng ko dùng những ngon từ cạnh khóe , trâm trọc . Tránh việc xích mích trên Topic du lịch Thailand của Tôi
Xin Cám Ơn

Chuyến đi Thailand nghỉ Tết Tây 6 đêm 7 ngày của chúng tôi khá là đặc biệt. Tôi ko thích viết lên quá nhiều điều tốt đẹp bởi vì Tôi ko có mục đích câu khách cho bài viết cho bài của mình. Tôi ko có tham vọng nổi tiếng trên bất cứ diễn đàn nào, và tôi ko thích hòa mình vào số trung để nói ra những điều mà nó ko có thật. Tôi muốn viết lên đây chuyến đi Thai lan của mình với những điều đẹp và rất nhiều điều đáng sợ, để các bạn đọc có thêm 1 chút kinh nghiệm tự bảo vệ mình khi ở nước ngoài.

Khi chúng tôi đặt chân lên đất Thailand sau chuyến bay từ HCM , chúng tôi đổi tạm 100usd = 3000bath Thai tại sân bay suvarnabhumi để có tiền trả Taxi về KS . Chúng tôi cũng mua 1 tour du lịch thăm quan Bangkok Chúng tôi nhận taxi về trung tâm mà chả có lời hướng dẫn về sự lừa đảo về tài xế Taxi như mọi người đã được. Sân bay này cũng ko to như người ta đồn thổi và cũng chả hoành tráng gì cho lắm. Chắc có thể tinh vi với mấy nước như VN hay Lào và Cambodia. Sự hiện đại ở đây thua xa người bạn láng giềng Changi-Singpore.;)

Sân bay suvarnabhumi nhìn từ bên ngoài..:D

Last edited:
@ : Cuncon và - các anh - chị!

Hic! bạn ơi, hình như bạn đang đưa vấn đề đi hơi xa và nghe có vẻ mùi binh khí va vào nhau rùi đó ! Mình đã xin cảm phiền nếu những ý kiến của mình không như suy nghĩ của bạn ngay câu đầu tiên khi mình đóng góp với bạn về cảm nhận chuyến đi của bạn!

"Mình vừa đọc bài của bạn về Bangkok và Thái lan! Hình như theo cách cảm nhận cá nhân của mình thì bạn có ấn tượng không tốt mấy với Thái Lan ha! Xin lỗi nếu mình nghĩ sai nha!"

"Một lần nữa cám ơn bạn chia sẻ!"

Bạn thấy bài viết mình có thái độ nào không tốt với bạn thì cứ dẫn câu chữ cho mình và mọi người rút kinh nghiệm nha!

Bạn yêu cầu mình xin lỗi mọi người và bạn! Mình thấy không cần phải xin lỗi ai cả! Vì bài viết là của bạn - mình có quyền hay ít nhất cũng góp ý kiến được chứ - trừ khi bạn yêu cầu không cần comment ấy ! Sai thì xin lỗi - bạn cho mình biết sai chỗ nào đi ?

Mà trao đổi nhẹ nhàng thui nha! mình thấy không nhất thiết phải thay đổi cách viết như cách bạn trả lời ý kiến của mình và một bạn nữa - mất công bạn thức khuya viết bài mà mang tâm trạng không vui - Mình không muốn điều đó với bạn đâu!

Mình xin tiếp ý kiến đóng góp đây : Nhưng với sân bay Thai tuyệt nhiên tôi ko thấy 1 bóng người mua sắm. Dù là khi đó là chuyến nghỉ dài ngày của các Phương Tây kết thúc và về nước. Sân bay chật cứng người ăn uống, nhưng tuyệt đối ko 1 cái mua sắm. Bạn nên đọc kĩ lại bài của tôi. Vì tôi ko 1 lời phàn nàn về chuyện ăn uống tại Sân Bay Thai
Bạn cho mình nợ ý này của bạn nha - hứa là sớm nhất sẽ post nhờ trên bài hồi ức của bạn những hình ảnh mình ghi lại được tại sân bay Bangkok nha - sẽ không 1 bóng âu á mua hàng như bạn thuật lại đâu ! Có bạn nào có hình ảnh giúp mình và cuncon với! Xin cám ơn nhìu

Thêm cái nữa là cái vụ 2 bạn uống bia hình như 170 bath ấy không phải là show đâu bạn ah! mình không thể diễn tả show ấy trang diễn đàn được ( mà mình cá là cả khối Phượt thủ biết ấy chứ !!! ), nó đơn thuần là 2 bạn vào quán bar, order bia + xem múa may dạng hơi sex tí, kể cả quán bar kín người phục vụ là Nga và Đông Âu mà bạn tip 500 bath cũng không phải show đâu bạn ah! Mình cũng vào thử một lần quán bar ấy ( 1 quán còn nhớ tên là Cối xuay gió thì phải? ) và order 1 bia gần 300 bath ! nhưng chỉ là bar thui! Còn show như mình nói như bài đầu mình gởi trên trang hồi ức bạn ấy!

Cái này thì chắc 100 % là không có hình ảnh âm thanh để chứng minh với bạn rùi! Vì ai thử qua dịch vụ này ở Thái hay Macau, mỹ...thì yêu cầu đầu tiên là phải để lại điện thoại, máy ảnh và các thiết bị điện tử trước khi vào mà! Ai trên diễn đàn mà đưa link sexshow mình chịu thua ngay tức khắc nha!

Chúc bạn vui và có nhiều hồi ức cho mọi người học hỏi nha!

@ : Cuncon và - các anh - chị!

Hic! bạn ơi, hình như bạn đang đưa vấn đề đi hơi xa và nghe có vẻ mùi binh khí va vào nhau rùi đó ! Mình đã xin cảm phiền nếu những ý kiến của mình không như suy nghĩ của bạn ngay câu đầu tiên khi mình đóng góp với bạn về cảm nhận chuyến đi của bạn!

"Mình vừa đọc bài của bạn về Bangkok và Thái lan! Hình như theo cách cảm nhận cá nhân của mình thì bạn có ấn tượng không tốt mấy với Thái Lan ha! Xin lỗi nếu mình nghĩ sai nha!"

"Một lần nữa cám ơn bạn chia sẻ!"

Bạn thấy bài viết mình có thái độ nào không tốt với bạn thì cứ dẫn câu chữ cho mình và mọi người rút kinh nghiệm nha!

Bạn yêu cầu mình xin lỗi mọi người và bạn! Mình thấy không cần phải xin lỗi ai cả! Vì bài viết là của bạn - mình có quyền hay ít nhất cũng góp ý kiến được chứ - trừ khi bạn yêu cầu không cần comment ấy ! Sai thì xin lỗi - bạn cho mình biết sai chỗ nào đi ?

Mà trao đổi nhẹ nhàng thui nha! mình thấy không nhất thiết phải thay đổi cách viết như cách bạn trả lời ý kiến của mình và một bạn nữa - mất công bạn thức khuya viết bài mà mang tâm trạng không vui - Mình không muốn điều đó với bạn đâu!

Mình xin tiếp ý kiến đóng góp đây : Nhưng với sân bay Thai tuyệt nhiên tôi ko thấy 1 bóng người mua sắm. Dù là khi đó là chuyến nghỉ dài ngày của các Phương Tây kết thúc và về nước. Sân bay chật cứng người ăn uống, nhưng tuyệt đối ko 1 cái mua sắm. Bạn nên đọc kĩ lại bài của tôi. Vì tôi ko 1 lời phàn nàn về chuyện ăn uống tại Sân Bay Thai
Bạn cho mình nợ ý này của bạn nha - hứa là sớm nhất sẽ post nhờ trên bài hồi ức của bạn những hình ảnh mình ghi lại được tại sân bay Bangkok nha - sẽ không 1 bóng âu á mua hàng như bạn thuật lại đâu ! Có bạn nào có hình ảnh giúp mình và cuncon với! Xin cám ơn nhìu

Thêm cái nữa là cái vụ 2 bạn uống bia hình như 170 bath ấy không phải là show đâu bạn ah! mình không thể diễn tả show ấy trang diễn đàn được ( mà mình cá là cả khối Phượt thủ biết ấy chứ !!! ), nó đơn thuần là 2 bạn vào quán bar, order bia + xem múa may dạng hơi sex tí, kể cả quán bar kín người phục vụ là Nga và Đông Âu mà bạn tip 500 bath cũng không phải show đâu bạn ah! Mình cũng vào thử một lần quán bar ấy ( 1 quán còn nhớ tên là Cối xuay gió thì phải? ) và order 1 bia gần 300 bath ! nhưng chỉ là bar thui! Còn show như mình nói như bài đầu mình gởi trên trang hồi ức bạn ấy!

Cái này thì chắc 100 % là không có hình ảnh âm thanh để chứng minh với bạn rùi! Vì ai thử qua dịch vụ này ở Thái hay Macau, mỹ...thì yêu cầu đầu tiên là phải để lại điện thoại, máy ảnh và các thiết bị điện tử trước khi vào mà! Ai trên diễn đàn mà đưa link sexshow mình chịu thua ngay tức khắc nha!

Chúc bạn vui và có nhiều hồi ức cho mọi người học hỏi nha!

Bạn nên đọc cho Kĩ nhé. Nhớ là hãy đọc cho Kĩ.
1: Các cô gái Nga tôi nói tới tôi luôn dùng từ Vũ Nữ. Bạn hãy đọc cho kĩ lại , đừng để tôi mất công phải giải thích thêm.
2: Nếu bạn có hình ảnh mua sắm tại BKK thì bạn cư up lên, tôi ko phiền. Vì đây là topic chia sẻ chuyến đi du lịch, ai thấy gì thì nói đấy.
3: Tôi là người ko thích dùng các từ nhạy cảm như nói kháy. Tôi là người dễ chấp nhận cái sai nếu như họ thuyết phục đựoc là tôi sai.
4: Tôi trả 175bath để xem sex show,. Và Tôi cũng nói rất nhiều lần và nói đi nói lại là thứ Sex show tôi đựoc xem tại Thailand chỉ là uốn éo, làm mấy động tác giả chứ với tôi nó chả đẹp đẽ hay hấp dẫn gì.

Lần sau bạn vui lòng đọc thật kĩ rồi hãy ý kiến nhé
Thanks bạn

Nói thật là Mình cũng từng nghe mọi người ca ngợi sex show của Thailand nhưng Mình cũng chỉ đi qua , Thậm chí ko muốn ngó vào xem làm gì . Cho dù cả 1 buổi tối Mình đi qua đi lại ko biết bao nhiêu lần cũng chỉ để ngắm mọi người qua lại và Bạn trong đoàn Mình hôm đó đi xem sex show cũng bị làm tiền nhưng đã có kinh nghiệm rồi nên ko bắt nạt được , Mình lại ngồi hóng bài của bạn Cún vậy .

Nói thật là Mình cũng từng nghe mọi người ca ngợi sex show của Thailand nhưng Mình cũng chỉ đi qua , Thậm chí ko muốn ngó vào xem làm gì . Cho dù cả 1 buổi tối Mình đi qua đi lại ko biết bao nhiêu lần cũng chỉ để ngắm mọi người qua lại và Bạn trong đoàn Mình hôm đó đi xem sex show cũng bị làm tiền nhưng đã có kinh nghiệm rồi nên ko bắt nạt được , Mình lại ngồi hóng bài của bạn Cún vậy .

Biết động viên gúm...
Cám ơn. Ăn tết xong là có bài cảm nhận dài dài mà đọc nhé. :D

Sao từ bài chia sẽ kinh nghiệm mà h chuyển sang gần gần như chiến tranh rồi :shrug:

Em nghĩ chắc tùy mỗi thời điểm mình đi thì vô tình gặp những chuyện khác nhau thôi

Ai gặp chỗ nào ko tốt , có ấn tượng xấu rồi thì lên chia sẽ để người sau biết mà tránh những chỗ đó ra
Ai có chỗ nào hay ho , độc , vui thì chia sẽ để người đi sau biết mà vào thưởng thức
Vì mỗi người mỗi cách nhìn và cảm nhận khác nhau thì cần gì tranh luận dữ dội với nhau làm gì :D

Cá nhân em thì thấy Thái là 1 nơi du lịch thật sự vì nó đáp ứng tiêu chí của em và nhiều người : ngon , bổ , rẽ , vui haha , dĩ nhiên nó có những mặt xấu nhưng hên là em chưa gặp phải ;) nhưng nếu ai đã có kn đi và gặp rồi thì chắc ít nhiều những chuyện đó cũng có xảy ra , ít ra là biết thì cũng tốt hơn là ko biết .

Vậy nên chị cúncon tiếp tục chia sẽ về chuyến đi của chị đi :) em thích tính cách của chị : thấy gì nói đó mặc dù có vài chỗ em lại cảm nhận khác chị hoàn toàn hehe

Sao từ bài chia sẽ kinh nghiệm mà h chuyển sang gần gần như chiến tranh rồi :shrug:

Em nghĩ chắc tùy mỗi thời điểm mình đi thì vô tình gặp những chuyện khác nhau thôi

Ai gặp chỗ nào ko tốt , có ấn tượng xấu rồi thì lên chia sẽ để người sau biết mà tránh những chỗ đó ra
Ai có chỗ nào hay ho , độc , vui thì chia sẽ để người đi sau biết mà vào thưởng thức
Vì mỗi người mỗi cách nhìn và cảm nhận khác nhau thì cần gì tranh luận dữ dội với nhau làm gì :D

Cá nhân em thì thấy Thái là 1 nơi du lịch thật sự vì nó đáp ứng tiêu chí của em và nhiều người : ngon , bổ , rẽ , vui haha , dĩ nhiên nó có những mặt xấu nhưng hên là em chưa gặp phải ;) nhưng nếu ai đã có kn đi và gặp rồi thì chắc ít nhiều những chuyện đó cũng có xảy ra , ít ra là biết thì cũng tốt hơn là ko biết .

Vậy nên chị cúncon tiếp tục chia sẽ về chuyến đi của chị đi :) em thích tính cách của chị : thấy gì nói đó mặc dù có vài chỗ em lại cảm nhận khác chị hoàn toàn hehe

Cám ơn bạn Sam
Đây chỉ ý kiến cá nhân của mỗi người, và chỉ kinh nghiệm chuyến đi của mình.
Mình rất thích và vui khi mọi người vào tham gia chia sẻ chuyến đi của mọi người,
Chỉ là mình ko thích những ý kiến kiểu nói kháy, kiểu thiếu tôn trọng người mà thôi
Rất cấm ơn bạn Sam. Ăn Tết xong sẽ cố gắng viết tiếp. hihihi.:D:D

Chào cúncon và các bạn

Mình đã đọc qua hết các bài trong hồi ức này cùng các comment của các bạn khác, đầu tiên là mọi người nên ghi nhận công sức bạn Cún đã viết bài đóng góp trên diễn đàn, mình cũng từng viết hồi ức nên biết nó mất thời gian lắm. Tuy nhiên do nhiều cảm nhận ko tốt về chuyến đi nên cách viết của bạn Cún có phần ức chế khiến nhiều người vào đọc không thấy thoải mái. Nếu bạn nhìn nhận những vấn đề gặp phải dưới góc độ khác và dùng cách viết có chút hài hước thì bản thân bạn sẽ cảm thấy thoải mái hơn và cũng các bạn khác cũng sẽ không có ý kiến trái chiều nhiều. Chắc bạn cũng còn trẻ nên mình thấy bạn phản ứng hơi tiêu cực dù biết là các bạn khác khi comment cũng đôi chỗ hơi động chạm cá nhân. Mình nghĩ khi đã góp mặt trên diễn đàn thì sẽ có người thế này thế kia,mình cũng nên suy nghĩ cho thoáng một chút. Thú thực trên này cũng không ai quan tâm đến xuất thân, giàu nghèo hày nghề nghiệp của người khác, mỗi chuyến đi chúng ta là một gia đình, cùng nhau chia sẻ niềm đam mê.
Do vậy những điều bạn dẫn chứng như về chồng bạn hoặc tuổi thơ khó nhọc của bạn có lẽ là không cần thiết, điều đó chỉ khiến người khác đọc thấy như bạn muốn chứng tỏ điều gì đó, bạn đừng giận vì mình nói thẳng vậy nhé. Bạn nóng tính nhưng cũng nên lắng nghe một chút vì người ta nói "Tiên trách kỷ hậu trách nhân" mà.
Về các bạn khác mình nghĩ chúng ta cùng góp ý kiến trên tinh thần xây dựng là tốt nhất, mình cũng nghĩ các bạn chỉ muốn tốt chứ không có ý gì xấu nên mình cũng nên chọn lời lẽ cho nhẹ nhàng một chút.
Mình không phải Admin nên chỉ góp ý với tư cách cá nhân thôi, có gì không hài long mong các bạn bỏ quá cho.
Kính.

Chào cúncon và các bạn

Mình đã đọc qua hết các bài trong hồi ức này cùng các comment của các bạn khác, đầu tiên là mọi người nên ghi nhận công sức bạn Cún đã viết bài đóng góp trên diễn đàn, mình cũng từng viết hồi ức nên biết nó mất thời gian lắm. Tuy nhiên do nhiều cảm nhận ko tốt về chuyến đi nên cách viết của bạn Cún có phần ức chế khiến nhiều người vào đọc không thấy thoải mái. Nếu bạn nhìn nhận những vấn đề gặp phải dưới góc độ khác và dùng cách viết có chút hài hước thì bản thân bạn sẽ cảm thấy thoải mái hơn và cũng các bạn khác cũng sẽ không có ý kiến trái chiều nhiều. Chắc bạn cũng còn trẻ nên mình thấy bạn phản ứng hơi tiêu cực dù biết là các bạn khác khi comment cũng đôi chỗ hơi động chạm cá nhân. Mình nghĩ khi đã góp mặt trên diễn đàn thì sẽ có người thế này thế kia,mình cũng nên suy nghĩ cho thoáng một chút. Thú thực trên này cũng không ai quan tâm đến xuất thân, giàu nghèo hày nghề nghiệp của người khác, mỗi chuyến đi chúng ta là một gia đình, cùng nhau chia sẻ niềm đam mê.
Do vậy những điều bạn dẫn chứng như về chồng bạn hoặc tuổi thơ khó nhọc của bạn có lẽ là không cần thiết, điều đó chỉ khiến người khác đọc thấy như bạn muốn chứng tỏ điều gì đó, bạn đừng giận vì mình nói thẳng vậy nhé. Bạn nóng tính nhưng cũng nên lắng nghe một chút vì người ta nói "Tiên trách kỷ hậu trách nhân" mà.
Về các bạn khác mình nghĩ chúng ta cùng góp ý kiến trên tinh thần xây dựng là tốt nhất, mình cũng nghĩ các bạn chỉ muốn tốt chứ không có ý gì xấu nên mình cũng nên chọn lời lẽ cho nhẹ nhàng một chút.
Mình không phải Admin nên chỉ góp ý với tư cách cá nhân thôi, có gì không hài long mong các bạn bỏ quá cho.
Kính.

Bác đã đọc Kĩ vậy bác có thể vui lòng đọc lại ko?
1: Nếu như đã đọc kĩ thì bác sẽ thấy tôi dành cho Thailand bao nhiêu lời khen và lời chê.
Mọi người đều dành cho Thailand quá nhiều lời khen, nhấn mạnh quá nhiều vẻ đẹp trong khi tôi là người chú tâm đến an toàn. Vì thế trong bài tôi luôn nhấn mạnh về vấn đề an toàn. Bác vui long đọc lại cho Kĩ nhé.

2: Tôi trên tinh thần ko tham gia ko chú quan tâm đến giàu nghèo, vì thế trên bài viết tôi ăn cái gì, chơi ở đâu, mua cái gì bao nhiêu tiền tôi đều ghi rất rõ. Nhưng lại có những người đem Phang ngay vào 1 tôi 1 câu " Tôi nghĩ chị Cún là người giàu". Giàu hay nghèo ai cũng cần phải ăn, ai cũng có lựa chọn cho riêng mình. Tôi là người kĩ tính vì thế ko thể yêu cầu tôi ăn lại 1 món ăn rẻ nhưng tôi bị đi ngoài 13 tiếng khi đang đi du lịch được. Tôi ko có mục đích làm người khác vui, vì bài này là chia sẻ chuyến đi của tôi, những chuyện tôi gặp phải và tôi mong ko có ai gặp phải chuyện như thế này.
3:Chuyện Chồng tôi, vì có người thách thức tôi đem ra bằng chứng, nên tôi phải lấy đường link và dẫn chứng là Chồng tôi có thể trả lời các câu hỏi liên quan đến việc mua cái miếng dán có ảnh với giá 200bath. Và Tôi gét những kẻ hay nói kiểu " Chị là người giàu" Tôi ko phải người giàu và tôi có cá tính nóng nảy quyết liệt, gét những kẻ hay tự ti nói những câu kiểu như thế.
4: Trên bài của tôi có rất nhiều ý kiến trái chiều với tôi, nhưng ngon ngữ họ nói rất thẳng thắn và lịch sự. Tôi cũng trả lời rất lịch sự với họ. Nhưng riêng với cái người mà nói đến Chuyện Giàu Ngèo là tôi thấy rất khó chịu. Vì rất đơn giản đây là sân chơi, ai cũng công bằng, bạn ăn bao nhiêu là việc của bạn, tôi tiêu bao nhiêu là việc của tôi. Chỉ cần tôi chia sẻ đúng chuyện tôi gặp phải., để ai đó đọc và tránh xa những chuyện tôi gặp phải.
5: Nếu ai muốn khuyên tôi thì hãy đọc cho Kĩ rồi hãy bình luận bài của tôi. Vì rất đơn giản là Tôi thích những ý kiến trái chiều văn minh, ko phải là nói kháy kiểu như " lười, hạn chế thông tin, giàu". Bạn cứ thử bị phang câu đó vào mặt khi rõ ràng bạn ko có ý đó thì sao. Bạn ăn 1 món ăn và bạn ko thể yêu cầu người khác ăn theo bạn. Vì nếu như thế xã hội ko có đấu tranh, ko thoải loại những kẻ ì chệ và xã hội ko thể tiến bộ với những kẻ chỉ biết trách móc , hay tự ti.
Xin cám ơn

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,616
190,146
Latest member
sportifiles
Back