What's new

Thailand - Niềm vui và những Nỗi buồn

Status
Not open for further replies.
Trước khi đọc bài chia sẻ chuyến đi của Tôi, các bạn vui lòng đọc các Note này giúp nhé:
1: Nếu ai đó thích đọc những bài chia sẻ xúc động thì vui lòng ko đọc bài này, vì thật sự ko có gì xúc động cả.
2: những người thích du lịch Bụi hay thích rạch ròi phân chia chuyện chi phí cao thấp cho là Giàu nghèo thì cũng ko nên đọc. Vì Tôi ko phải dân đi Phượt chuyên nghiệp
3: Nếu ai quan tâm đến vấn đề An Toàn là trên hết thì hãy đọc, còn ai ko thì cũng ko nên đọc bài này.
4: Nếu ai đó thích giọng văn thẳng thắn, chia sẻ thật lòng thì hãy đọc, còn ai ko thích giọng văn thẳng của Tôi thì cũng ko nên đọc bài này.
5: Nếu comment thì vui lòng ko dùng những ngon từ cạnh khóe , trâm trọc . Tránh việc xích mích trên Topic du lịch Thailand của Tôi
Xin Cám Ơn

Chuyến đi Thailand nghỉ Tết Tây 6 đêm 7 ngày của chúng tôi khá là đặc biệt. Tôi ko thích viết lên quá nhiều điều tốt đẹp bởi vì Tôi ko có mục đích câu khách cho bài viết cho bài của mình. Tôi ko có tham vọng nổi tiếng trên bất cứ diễn đàn nào, và tôi ko thích hòa mình vào số trung để nói ra những điều mà nó ko có thật. Tôi muốn viết lên đây chuyến đi Thai lan của mình với những điều đẹp và rất nhiều điều đáng sợ, để các bạn đọc có thêm 1 chút kinh nghiệm tự bảo vệ mình khi ở nước ngoài.

Khi chúng tôi đặt chân lên đất Thailand sau chuyến bay từ HCM , chúng tôi đổi tạm 100usd = 3000bath Thai tại sân bay suvarnabhumi để có tiền trả Taxi về KS . Chúng tôi cũng mua 1 tour du lịch thăm quan Bangkok Chúng tôi nhận taxi về trung tâm mà chả có lời hướng dẫn về sự lừa đảo về tài xế Taxi như mọi người đã được. Sân bay này cũng ko to như người ta đồn thổi và cũng chả hoành tráng gì cho lắm. Chắc có thể tinh vi với mấy nước như VN hay Lào và Cambodia. Sự hiện đại ở đây thua xa người bạn láng giềng Changi-Singpore.;)

Sân bay suvarnabhumi nhìn từ bên ngoài..:D

Last edited:
Bạn ạ, trước khi yêu cầu người khác đọc "Kĩ" những gì bạn viết thì bạn cũng nên đọc "Kĩ" những gì người khác viết, tôi thấy bạn thường xuyên dùng câu này thật đấy. Trong comment của mình, tôi không dám nói là đọc Kĩ nên tôi sẽ cố gắng dành thời gian để đọc Kĩ lại vậy.
Thôi thì bạn đã dùng nhiều lý lẽ như vậy để bảo vệ cái tôi của bạn, tôi không có ý kiến gì cả, việc bạn có willing để nghe người khác góp ý hay không là quyền của bạn vậy.
Các bạn khác: mình thấy chúng ta cũng không nên xa đà vào những cuộc khẩu chiến như thế này nữa, đến đây những người văn minh đều có thể có một cái nhìn nhất định rồi, có vẻ ai cũng hiểu chỉ một người không hiểu. Mong các bạn khác trả lại topic này cho bạn cún tiếp tục hồi ức của bạn ấy, các bạn có thể bấm Like hoặc Dislike cũng được nhưng không nên comment nữa.

Bạn ạ, trước khi yêu cầu người khác đọc "Kĩ" những gì bạn viết thì bạn cũng nên đọc "Kĩ" những gì người khác viết, tôi thấy bạn thường xuyên dùng câu này thật đấy. Trong comment của mình, tôi không dám nói là đọc Kĩ nên tôi sẽ cố gắng dành thời gian để đọc Kĩ lại vậy.
Thôi thì bạn đã dùng nhiều lý lẽ như vậy để bảo vệ cái tôi của bạn, tôi không có ý kiến gì cả, việc bạn có willing để nghe người khác góp ý hay không là quyền của bạn vậy.
Các bạn khác: mình thấy chúng ta cũng không nên xa đà vào những cuộc khẩu chiến như thế này nữa, đến đây những người văn minh đều có thể có một cái nhìn nhất định rồi, có vẻ ai cũng hiểu chỉ một người không hiểu. Mong các bạn khác trả lại topic này cho bạn cún tiếp tục hồi ức của bạn ấy, các bạn có thể bấm Like hoặc Dislike cũng được nhưng không nên comment nữa.

Haizzz. Tôi cũng thấy vậy á.
Cái Tôi của ai cũng to Khi được nhậ xét như thế này:

<<< Tôi thấy buồn cho chị cúncon, chị đi nhưng không có thông tin gì nhiều, hay là chị lười tìm thông tin ? Bàn thân tôi tìm thông tin cho chuyến 3 ngày 2 đêm tự túc mà đã 2 tháng, đêm nào cũng thức 1h sáng.

Dù chỉ đọc hết trang 1 của chị, nhưng tôi cảm thấy chị và chồng chị là giàu có và ít tìm hiểu cho chuyến đi, có lẽ với chị, phượt là khó định nghĩa, và chị nghĩ đi thì ta có tiền ta cứ đi, sao lại phải tìm hiểu chi cho mất time mấy cái chỗ ngon bổ rẻ !? Cảm nhận của tôi về chị là thế, có sai mong chị nói nha.

Nhưng chị ơi, chị đi những nơi sang trọng, chị di chuyển trong bangkok bằng taxi, chị đi mua hàng ở chợ đêm Patpong và đi xem sex show ở đó với mấy chú cò mồi (tiếng anh gọi là : TOUT )....v...v... (có lẽ còn nữa nhưng tôi lại "ko có time" để đọc hết) thì sao mà không bị lừa hả chị ?

Nếu chị có tìm hiểu, tôi tin chị có thể thấy rất rõ trên wikitravel.org : không nên mua hàng tại Patpong nếu không biết trả giá, vì giá ở đây rất mắc, không nên xem sex show tại Patpong nếu không muốn chi >100$ cho một cái show không ra gì, nếu có, nên đi xem ở những bar nằm ngay mặt đường và đông người qua lại..v...v....

Tôi cho link để mọi người cùng tham khảo từ wikitravel.org, đó là tôi còn chưa nói đến phuot.vn và webtretho, skydoor.net.... Rất nhiều thông tin tiếng việt đó chị (nếu chị "không có time" đọc tiếng anh).

Hướng dẫn chi tiết tại bangkok, khu vực Silom (Patpong nằm trong quận Silom) : http://wikitravel.org/en/Bangkok/Silom

Trích từ wikitravel: "Prepare to be harassed by touts armed with laminated 'menus' of acts you can order up. If you follow the touts, you might end up spending a ton of money on drinks to watch sad looking girls perform unhygienic acts with various garden-party accessories (lawn darts, ping pongs, etc etc) in one of the upstairs bars"

Câu kết :
Nơi nào cũng có người tốt kẻ xấu, khi đi đâu đó tự túc du lịch, ai cũng nên trang bị cho mình các kiến thức căn bản về đất nước đó và các vấn đề tội phạm, ăn uống và chơi an toàn và nhiều thứ khác. Nếu bạn sợ phải tốn time vì điều này, mời bạn đi tour các công ty du lịch, giá cao, an toàn, ăn chơi hạn chế và tầm nhìn về 1 đất nước bạn đến hạn chế trong cái tour nhỏ của bạn mua.))))

Vậy công sức bạn thức đêm bạn viết dành cho người đọc, và mong muốn họ ko bị giông như mình thì sao???
Bạn khuyên người khác ko commnet bài của Tôi thì thật cám ơn.
Tôi cũng mệt mỏi lắm, tôi còn chuẩn bị cho chuyến du lịch 11 ngày nữa vào đêm mai.
Vì thế tôi cũng yêu cầu Mod xóa bài của tôi, vì tôi muốn dành những lời lẽ chân thực nhất, những công sức và tâm huyết của Tôi cho những người thật sự quan tâm. Ko phải là những người chỉ biết adua hay thiếu lí lẽ. Thời gian chỉ dành cho những người xứng đáng, ko dành cho những cãi vã kiểu này. Đã là tâm huyết thì bao giờ cũng đáng quý, Tôi tin là như thế.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,594
190,144
Latest member
acesgame
Back