What's new

Thăm 3 nước Đông Dương bằng xe máy nè

Hôm nay rảnh rỗi tính kể lại cho các bác nghe, nhưng không biết cách post hình, bác chitto chỉ dùm đi. Mong bác đừng xem topic này là spam nữa nhé.=))

[BLACK]

Bạn chắc chưa có thời xem xem nhà cửa của Phượt nhỉ, lười quá đấy :T, hướng dẫn cách sử dụng các công cụ của diễn đàn đây ạ!!!

https://www.phuot.vn/showthread.php?p=73918#post48279

Nếu sau 24h mà topic này ko có gì mới, thì ko chỉ chitto xem là spam đâu, cả hơn 7000 thành viên trên diễn đàn sẽ coi là spam và bọn vô công rồi nghề nó vác đá ra ném bác đới ;).

Một trong những đk đầu tiên để úp ảnh là phải có đủ 20 bài viết trên 4R, bạn còn thiếu 8 bài, đừng có mà spam cho đủ nhá (NT)

Last edited by a moderator:
Xin lỗi các bác nhé, vì cuối tuần hơi bận rộn chút nên giờ mới quay lại nè ;-P

Đây là cửa khẩu Dong Cloror( Cam)- VeunKham( Lào).
picture.php

Và đây là Đảo Don Det - Nơi mình chọn ở lại trên vùng 4000 đảo.
picture.php

Cảnh đẹp trên đảo đẹp, tuy nhiên so với tây nguyên của ta thì kém xa. Không hiểu tại sao cảnh đẹp nước bạn không đẹp bằng ta nhưng làm du lịch rất tốt.

Đây là cảnh đẹp nhất trên đảo:
picture.php

Mình chỉ ở lại đảo 1 ngày vì chán, ngày hôm sau quay về ngay

Lúc đi về mình có ghé qua Stung Treng ( Cam), quanh 1 vòng thấy cũng chả có gì vì nó hệt như Kratie,
picture.php

Sau đó mình chạy 1 mạch 230 km về Vn luôn, về đến cửa khẩu hoa lư khoảng 6h chiều, may thay cửa khẩu còn làm việc, khi đem xe qua chẳng thấy ai hỏi han gì nên mình cũng mạnh dạn đi luôn, ghé vào Lộc Ninh làm tô phở, sau đó chạy về nhà trong ngày 2/5. Kết thúc chuyến đi một mình ;-P

Àh quên, về chi phí của mình thì thế này:
Chi phí đem xe qua cửa khẩu: Cam 50K, Lào 3 USD.
Tiền Xăng + Ăn: 10USD / ngày. ( Giá cả Cam- Lào cũng hư VN thôi).
Ngủ: Đêm đầu ngủ tại Cam hết 7 USD, đêm sau ngủ tại Lào hết 20.000 kip ( 40K).
Chi phí xem cá voi tại Kratie: 9 USD.
Chi phí cửa khẩu 4 USD : chỉ có cửa khấu CAM- LÀO tồn tiền, mỗi lần qua là phải trả 1 USD, mình hỏi tại sao phả trả, nó nói stamp???.
Chi phí đi đò (tụi nó kêu là boat!!!) 4 USD (cả đi và về).
Chi phí và tham quan đảo: 1 USD.
Còn gì nữa không nhỉ: hình như hết, có chi phí masage, Bia Lào,... không biết có nên đưa vào đây không nhỉ ;-P

He he, thanks bác, vậy ổn rùi, sắp tới em làm tour, nhưng đi Mộc Bài, hôm nào gọi điện hỏi thử Mộc Bài nó có cho mang xe qua không :D

À mà bác cho em hỏi thêm là bác dùng tiền nó hay USD?

Bác vietnguyen có thể dùng tiền USD hoặc tiền Cam (Riel) ko vấn đề gì, qua Lào cũng vậy, các bạn Lào cũng xài USD tất. Nếu mang theo USD lẻ <20USD thì dễ xài hơn.

Sỡ dĩ mình ăn ít tốn tiền vì ăn toàn món địa phương của bạn (cũng ngon chán), ví dụ:
Bánh mì Cam 2000 riel (8k) ngon tuyệt, cơm chiên (họ gọi là pai) Cam cũng ngon.
Còn Lào thì xôi rất ngon khoảng 3000 kip( 6k), quá rẻ phải không?
Nếu các bác rủng rẻng hầu bao thì có thể vào restaurant ;-P

Hì, em nhìn hình chắc chắn bác nhiều tuổi hơn em (23) nên bác đừng gọi em là "bác" nữa nha, nhột :D

He he, em đang là SV lại xa nhà nên tiết kiệm là quốc sách bác ạ, em chỉ tính qua Cam chơi Angkor thôi, và dự định trong khoảng 2-3tr :D

Cái này hay à nhà, xuyên Đông Dương, chẹp...

Cám ơn bác chủ topic đã post thông tin về đem xe qua CK bên Cam...

Em lại đang ngồi mơ :D

Một tháng nào đấy...

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,563
190,126
Latest member
ThanhDuyStore
Back