What's new

Thăm 3 nước Đông Dương bằng xe máy nè

Hôm nay rảnh rỗi tính kể lại cho các bác nghe, nhưng không biết cách post hình, bác chitto chỉ dùm đi. Mong bác đừng xem topic này là spam nữa nhé.=))

[BLACK]

Bạn chắc chưa có thời xem xem nhà cửa của Phượt nhỉ, lười quá đấy :T, hướng dẫn cách sử dụng các công cụ của diễn đàn đây ạ!!!

https://www.phuot.vn/showthread.php?p=73918#post48279

Nếu sau 24h mà topic này ko có gì mới, thì ko chỉ chitto xem là spam đâu, cả hơn 7000 thành viên trên diễn đàn sẽ coi là spam và bọn vô công rồi nghề nó vác đá ra ném bác đới ;).

Một trong những đk đầu tiên để úp ảnh là phải có đủ 20 bài viết trên 4R, bạn còn thiếu 8 bài, đừng có mà spam cho đủ nhá (NT)

Last edited by a moderator:
Đó là hồi xưa khi xe Cam thì rẻ còn Xe VN thì đắt nên mấy chú choai choai hay đem xe qua rồi thay phụ tùng thậm chí thay cả xe mới về, nên HQ VN không cho, còn bây giờ thì 2 bên như nhau rồi, họ cho đi vô tư mà.
Chắc xe mình cùi bắp nên nó cho đem qua chăng?
Các bạn xem xe mình đem qua Cam nè
picture.php

He he, vậy ổn quá rùi, bữa rồi em tính đi Camp bằng xe máy nhưng thấy 1 bác bảo nó không cho qua nên đang định tính phải đi bus, không tự do. Đi Mộc Bài làm thủ tục xe qua có đơn giản không bác? Mà bác có thể cho em cụ thể cái lộ trình (bản đồ càng tốt bác nhé :D) em tham khảo với nhé, không sang đó lại lạc đường chết :D Bác cho em thêm cái thông tin chi phí luôn thì càng tốt, thanks bác nhìu nhìu :D

Trước đây cũng bàn ra bàn vào mãi cho đến khi có bạn Kilotu phóng xe sang Samneua thồ Beerlao về đãi anh em mọi người mới yên tâm lên đường.

Lần này đến chuyện xe máy vượt biên giới CPC thì may sao có bạn chaubaogia đi tiên phong. Từ TP.HCM đi chiều thứ 6 sang CPC dọc ngang đến chiều CN quay về là thoải mái!

Còn đây là cảnh hoàng hôn trên sông mekong ở thị xã Kratie
picture.php

Và đây nữa:
picture.php

Thị xã Kratie là tỉnh lỵ của tỉnh Kratie, một nơi cổ kính và yên bình, rất thích hợp cho những ai hông thích ồn ào, chen chúc lúc nhúc. Chỉ phải tội hơi buồn và không có gì ngoài Cá heo.

Chiếu hôm 30-4, sau khi mình đi xem Dolphin về, tình cờ gặp cảnh tượng lạ, trước nhà người dân có treo một cái như "ma trơi thế này:
picture.php

Sau khi mục kích được 1 lát thì thấy có 1 người phụ nữ đi ra, bà ta nhìn chắm vào mình, hoảng quá nên không chụp ảnh được, chỉ kịp thấy bà ta choàng tấm vải trắng quanh cổ và vai, hệt như cô gái Cam choàng khăn vậy, nhưng khăn này màu trắng mà thôi. Thì ra là khi nhà có tang họ treo cái cành " ma trơi" trước cửa nhà.

Đi một đoạn nữa thì gặp đám cưới:

picture.php

picture.php

Người Cam làm một cái cổng hệt như cổng chùa của mình để trang trí đám cưới, mình thấy trước sân họ để 1 dàn loa công suất lớn kinh khủng. Chú rể ngồi quạt phành phạch vì nóng quá, còn cô dâu thì đứng quay vào trong. CHờ mãi không thấy cô dâu quay mặt ra để chộp đành đi luôn.

Để hôm sau tiếp nhé, hôm nay mạng chậm up lâu ghê

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,616
190,146
Latest member
sportifiles
Back