What's new

Tham quan khu mỏ cũ của người Pháp tại Bản Thi

Status
Not open for further replies.
Chào các bạn,

Tớ là chủ topic "Forester-Bạn là ai". Qua topic, có nhiều bạn muốn đi tham quan khu Mỏ cũ của người Pháp tại Bản Thi-Chợ Đồn-Bắc Kạn cũng như tìm hiểu cuộc sống của người dân tại địa phương.

Vậy tớ chính thức đứng ra tổ chức chuyến đi Bản Thi-Chợ Đồn-Bắc Kạn với số lượng tối đa là 6 người + đoàn của tớ 4 người là 10.

Với tinh thần first come first serve, tớ sẽ lập danh sánh và gửi cho chính quyền địa phương trước khi đi.

Vì gần Hà Nội, chỉ cần 02 ngày cuối tuần là nhòe nên phù hợp với nhiều bạn. Tuy nhiên nếu chỉ đi Bản Thi không thôi thì tiếc, bạn nào có thời gian chạy lên Ba Bể thêm 01 ngày thì tuyệt.

Nào, mời các bạn, ai quan tâm thì nhanh tay đăng ký. Đồng thời các bạn cũng cho ý kiến mình muốn tìm hiểu thêm về điều gì ở đây để tớ chuẩn bị.

Trân trọng cám ơn.

Vậy là có đủ 7 bạn rồi. Cám ơn các bạn quan tâm, tớ fix danh sách ở đây nhé. Các bạn khác quan tâm đợi nhóm tiền trạm này về sẽ tính sau nhé :D

Giữa tháng tớ quay lại Bắc Kạn sẽ chuẩn bị hiện trường, làm việc với các bác địa phương và nhóm Bảo vệ rừng đặc dụng để báo thời gian dự định đi.

Khoảng 20/6 sẽ có lịch cụ thể nhưng dự kiến vẫn là 26-28.06 hoặc 03-05.07

Cả nhà chuẩn bị thời gian đó nhé. Trước khi đi mình sẽ họp lại làm quen và chuẩn bị lịch lần cuối.

Cám ơn.

Trekk khoảng bao lâu hả bác? Để em biết đường tập đeo balô chạy bộ :((

Không phải đeo balô đâu. Tất cả đồ và xe mình để ngoài, chỉ leo bộ vào trong vùng lõi thôi. Cả đi và về khoảng 4-5 tiếng, tối đa=)).

Tất nhiên mang theo chai nước là OK:D

Không phải đeo balô đâu. Tất cả đồ và xe mình để ngoài, chỉ leo bộ vào trong vùng lõi thôi. Cả đi và về khoảng 4-5 tiếng, tối đa=)).

Tất nhiên mang theo chai nước là OK:D

4-5h
Ôi trời vậy mang tripod với balo máy ảnh không nổi rùi. :(( Thôi đi trấn lột của lão chit toi cái G10 vậy. :))

Vậy là có đủ 7 bạn rồi. Cám ơn các bạn quan tâm, tớ fix danh sách ở đây nhé. Các bạn khác quan tâm đợi nhóm tiền trạm này về sẽ tính sau nhé :D

Giữa tháng tớ quay lại Bắc Kạn sẽ chuẩn bị hiện trường, làm việc với các bác địa phương và nhóm Bảo vệ rừng đặc dụng để báo thời gian dự định đi.

Khoảng 20/6 sẽ có lịch cụ thể nhưng dự kiến vẫn là 26-28.06 hoặc 03-05.07

Cả nhà chuẩn bị thời gian đó nhé. Trước khi đi mình sẽ họp lại làm quen và chuẩn bị lịch lần cuối.

Cám ơn.
Ồ, gut danh sách rùi à? Tiếc quá , tớ cũng rất mê rừng và cũng muốn thăm lại Ba Bể.
Vậy, bao giờ đi nữa cho tớ bám càng với Ngưòi rừng nhé

Ồ, gut danh sách rùi à? Tiếc quá , tớ cũng rất mê rừng và cũng muốn thăm lại Ba Bể.
Vậy, bao giờ đi nữa cho tớ bám càng với Ngưòi rừng nhé

Thì cứ waitlist đi chị.Đại ca anh minh cũng chưa chắc chăn mờ,he he !!:D

kiểu này ra đường phải cẩn thận, biết đâu ... :)
Mà lên mạng thường xuyên có lợi phết :)
@Homeless, có khi cuối tháng em ko bận :D

Nghe tới trek ở rừng hoang sơ thế này thì máu của em lại nỗi lên cuồn cuộn. Các anh chị đi về cho em xin 2 su thông tin để chuyến đi Tây bắc tháng 12 sẽ làm phát luôn.

bác nào hoãn cho mình xin thay thế nhé.mình đi được (3-5/7) .báo cáo phương tiện luôn sẵn sàng.

Ba Bể đây các bác ui, mùa này đến đó tắm. Được nhảy từ bờ đá xuống hồ thì chả còn gì thú bằng. Chuẩn bị đồ bơi nhé các bác =))=))

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,540
190,112
Latest member
mksportsxyz
Back