What's new

Tham quan khu mỏ cũ của người Pháp tại Bản Thi

Status
Not open for further replies.
Chào các bạn,

Tớ là chủ topic "Forester-Bạn là ai". Qua topic, có nhiều bạn muốn đi tham quan khu Mỏ cũ của người Pháp tại Bản Thi-Chợ Đồn-Bắc Kạn cũng như tìm hiểu cuộc sống của người dân tại địa phương.

Vậy tớ chính thức đứng ra tổ chức chuyến đi Bản Thi-Chợ Đồn-Bắc Kạn với số lượng tối đa là 6 người + đoàn của tớ 4 người là 10.

Với tinh thần first come first serve, tớ sẽ lập danh sánh và gửi cho chính quyền địa phương trước khi đi.

Vì gần Hà Nội, chỉ cần 02 ngày cuối tuần là nhòe nên phù hợp với nhiều bạn. Tuy nhiên nếu chỉ đi Bản Thi không thôi thì tiếc, bạn nào có thời gian chạy lên Ba Bể thêm 01 ngày thì tuyệt.

Nào, mời các bạn, ai quan tâm thì nhanh tay đăng ký. Đồng thời các bạn cũng cho ý kiến mình muốn tìm hiểu thêm về điều gì ở đây để tớ chuẩn bị.

Trân trọng cám ơn.

Ba Bể đây các bác ui, mùa này đến đó tắm. Được nhảy từ bờ đá xuống hồ thì chả còn gì thú bằng. Chuẩn bị đồ bơi nhé các bác =))=))

Thế em phải mang phao đi à ??? =))

Ba Bể đây các bác ui, mùa này đến đó tắm. Được nhảy từ bờ đá xuống hồ thì chả còn gì thú bằng. Chuẩn bị đồ bơi nhé các bác =))=))

Em đến Ba bể có 01 lần vào tháng 4/2003, đi Cao Bằng trên đường về tạt vào Hồ Ba Bể chơi, định ngủ lại 01 đêm nhưng mất điện nên lại quay ra về thẳng Thái Nguyên. Nhớ lần đó chạy từ Bắc Cạn vào Ba bể, đường xoắn quẩy nhiều quá làm chú em đi cùng không chịu nổi nhiệt li vơ phun hết ra xe. Hy vọng lần này được tắm hồ như bác người rừng.

Ôi ôi,phải cái lần em đi ô tô cũng phun tung tóe,sợ đến tận bây giờ,sợ lắm !!

Cơ mà lần này đi xe máy thì càng xoắn càng thích,he he !! :))

Ôi ôi,phải cái lần em đi ô tô cũng phun tung tóe,sợ đến tận bây giờ,sợ lắm !!

Cơ mà lần này đi xe máy thì càng xoắn càng thích,he he !! :))

Đường giờ làm ngon rồi. Có muốn phun cũng khó, trừ phi thù bạn nào bên cạnh muốn cho bạn đó ăn chè thiu miễn phí =))

Đường giờ làm ngon rồi. Có muốn phun cũng khó, trừ phi thù bạn nào bên cạnh muốn cho bạn đó ăn chè thiu miễn phí =))

Ôi,đi qua Phủ Thông thì đường ngon mà.Chẳng là xoắn quá,ngồi ô tô thì phun thôi,keke !!
Chứ lúc về em đi lối Định Hóa,đường xấu mù dưng ko xoắn nên ko phun :D

@ Em tốt bụng lắm,chẳng thù ai bao giờ đâu ạ !! =))

Thôi, mình chậm chân mất rồi, bây giờ thì nước đục cũng chẳng có mà uống.:(:)((

kiểu này ra đường phải cẩn thận, biết đâu ... :)

Tớ hiểu cảm giác này. Tớ cũng mới khỏi cái đầu gối xòe tháng trước vì trời mưa, đường phết mỡ =)) :D

Đúng, cứ là cứ phải cẩn thận thôi :))

Ơ, tưởng bạn 2su nhẹ nên không chìm chứ nhỉ :LL. Chả lẽ lại cần phao?

Mà có nhiều loại phao lắm, biết chuẩn bị cái nào=))

Ầy za,là em tính mang phao cho các bạn khác dùng ấy ạ. Chứ em thì bơi vượt hồ,lên tận thác Đầu Đẳng cũng được mà :shrug: =))

À,hình như cái đầu gối em xòe tháng trước chưa khỏi !! :LL

Tớ hiểu cảm giác này. Tớ cũng mới khỏi cái đầu gối xòe tháng trước vì trời mưa, đường phết mỡ =)) :D

Đúng, cứ là cứ phải cẩn thận thôi :))
@vô gia cư: bác trong sáng quá, nên hiểu nhầm ý em, em là em sợ mình mấy đồng chí tìm cách loại em ra khỏi danh sách :D

Mà nói chung là bác chốt sớm ngày đê, dự báo thời tiết của mình chẳng ngon đâu, cứ quyết là đi cho dễ :).

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,950
Latest member
tentacoin11
Back