What's new

Tham quan khu mỏ cũ của người Pháp tại Bản Thi

Status
Not open for further replies.
Chào các bạn,

Tớ là chủ topic "Forester-Bạn là ai". Qua topic, có nhiều bạn muốn đi tham quan khu Mỏ cũ của người Pháp tại Bản Thi-Chợ Đồn-Bắc Kạn cũng như tìm hiểu cuộc sống của người dân tại địa phương.

Vậy tớ chính thức đứng ra tổ chức chuyến đi Bản Thi-Chợ Đồn-Bắc Kạn với số lượng tối đa là 6 người + đoàn của tớ 4 người là 10.

Với tinh thần first come first serve, tớ sẽ lập danh sánh và gửi cho chính quyền địa phương trước khi đi.

Vì gần Hà Nội, chỉ cần 02 ngày cuối tuần là nhòe nên phù hợp với nhiều bạn. Tuy nhiên nếu chỉ đi Bản Thi không thôi thì tiếc, bạn nào có thời gian chạy lên Ba Bể thêm 01 ngày thì tuyệt.

Nào, mời các bạn, ai quan tâm thì nhanh tay đăng ký. Đồng thời các bạn cũng cho ý kiến mình muốn tìm hiểu thêm về điều gì ở đây để tớ chuẩn bị.

Trân trọng cám ơn.

Vậy là cây Hụi này bị bể rồi =)), công tình anh em vào đây hóng hớt giờ bể rồi thì Anhminh con không biết đóng cái topic này nữa :LL.

Nhưng mà cho tớ hỏi là: Dù anh Hôm bận công việc đột xuất không đi được thì các bạn còn lại không thể tự đi được à???? Tin thần đoàn kết ghớm nhỉ ?

Anh Gờ Rỉn ơi. Anh không đi được thì ai nấy cũng vui, còn khi anh Hôm không thấy anh đi nên buồn ở nhà thế là mọi người ấy lại ở nhà luôn.

Thế lày là thế lào nhở (NO):(

Cưng ạ !!
Biết thì hãy thưa thớt.

Nếu theo dõi topic rủ rê từ đầu,cũng như topic Forester - anh là ai ? Cưng có thể biết rằng :

1. Anh Hôm là người rủ rê mọi người tham gia và chủ trì vụ này.
Và điều quan trọng hơn nữa là : đoàn có vào được địa điểm chính của chuyến đi (là bản Thi) hay không phụ thuộc hoàn toàn vào cơ sở trên Bắc Kạn của bạn Hôm (cả về chính quyền lẫn hậu cần !)

2. Việc chuyến đi bị hoãn lại là điều bất đắc dĩ (được thông báo nội bộ).
Trong đoàn,trừ 2su và mituah kém tuổi cưng ra, lại ít được đi đó đây. Thì các bạn còn lại đều đã zừ cả rồi - chắc chân chậm, tay run nên không dám manh động ! ;) =))
Các bạn già thương nhau lắm. Lúc nào cũng bảo là "tùy tổ chức phân công !"

@2su: Hội phụ nữ chuyển sang ọp Đồ sơn không Su ơi. Đi tắm nước biển mầu hồng cho mấu.

Vậy là cây Hụi này bị bể rồi =)), công tình anh em vào đây hóng hớt giờ bể rồi thì Anhminh con không biết đóng cái topic này nữa :LL.

Bạn nói vậy phụ lòng nhiệt tình của bác Hôm. Ngoài việc lo thủ tục chuẩn bị đầy đủ khi có việc đột xuất bác Hôm còn điện thoại thông báo ngay lập tức. Ném đá tùy lúc tùy chỗ thôi bạn. :)

Nhưng mà cho tớ hỏi là: Dù anh Hôm bận công việc đột xuất không đi được thì các bạn còn lại không thể tự đi được à???? Tin thần đoàn kết ghớm nhỉ ?

Anh Gờ Rỉn ơi. Anh không đi được thì ai nấy cũng vui, còn khi anh Hôm không thấy anh đi nên buồn ở nhà thế là mọi người ấy lại ở nhà luôn.

Thế lày là thế lào nhở (NO):(

Lịch đi delay lại 1 tuần chứ không phải không đoàn kết hay gì khác. Địa điểm này không phải tự nhiên mà phi ầm ầm vào được. Còn chuyện tớ được bác Hôm ưu ái nên các bạn khác ghét thì biết sao được. :LL

Để các bạn ném đá thoải mái mà GL. Nếu các bạn không quan tâm, ném đá làm dề:)).

Mình ngay từ đầu đã có 2 phương án là cuối tháng 6 hoặc đầu tháng 7 nên mặc dù trễ một tuần, cũng không ảnh hưởng gì. Làm việc với địa phương, cứ bất di bất dịch chết chắc =)).

Đã trao đổi với các bác không đi được vào đầu tháng Bảy. Sẽ có chuyến rút kinh nghiệm, đi bù một chuyến khác (hoành tráng hơn) cho ai lỡ tàu lần này (lỗi do tớ) :gun:gun.
Mình lấy làm tiếc là không nhận thêm người cho lần sau (wait).

Các bác không đi chuyến tới, cứ vui nhé. Sẽ PM chi tiết đến mọi người. Trước mắt có Kiara và AM không đi được (đã trao đổi với bác Kiara) (NT).

Breaking News: Do GL lobby kinh quá, nên bác Hôm quyết định dời ngày đi tới ngày 3/7/2009. Thông báo để mọi người biết.
Và cũng vì lý do trên mà em ko tham gia được. Nói chung mình vẫn thua bạn Green !

HiHi , vì thế mà bạn từ "ông bụt" chuyển thành "ông ác" !.

Bác Xanh ơi chuyến này thì xe và đồ thất nghiệp rồi.

@ Anhminh : bạn đừng có xử tớ cái tội trêu bạn nhá (rắn và ông ác là một phe mà) .

Khởi động lại Chuyến đi Bản Thi 03-05.07.09.

Báo cáo các bác, mọi việc từ phía em đã ổn. Chúng ta lại khởi động lại chuyến đi BT uống rượu ngô nấu theo truyền thống địa phương.

Rất tiếc là ngoài AM, Kiara và Phu quân, có thêm bạn Còi to không đi được đợt này nên hiện tại còn lại, em tạm phân như sau:

Xế-Ôm:
1. Greenline-Susu (Đi xe máy từ Hà Nội)
2. Mihtua-Virgo (Đi xe máy từ Hà Nội)
3. 25ltk-Nheva (Đi xe Bus từ MĐ)
4. Cxcanh-Chauha (Đi xe Bus từ MĐ: Cxcanh sẽ đi cùng đoàn)
5. Home-01 cán bộ địa phương
6. 02 cán bộ hiện trường

Tổng cộng là 12 người. Như vậy là đẹp.

Còn một vấn đề là đang thiếu 01 xe máy tại địa bàn. Chúng em sẽ cố lo vì ở đây không ai cho thuê.

Các bác vào fix lại giúp em nhé.

Lại mồi một tấm ảnh, xốc lại tinh thần bà con =))

Thung lũng ngô Phia Khao

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,181
189,941
Latest member
Thao10
Back