What's new

Thành Phố nào, vừa đi đã mỏi...?

Thành phố nào vừa đi đã mỏi
Đường quanh co, quyện gốc thông già ...

Nhắc đến câu hát trên chắc ai cũng hiểu nói về địa danh nào rồi nhỉ?
Thành Phố Đà Lạt
Đà Lạt mộng
Đà Lạt mơ
Một Đà Lạt thật là đáng ghét vì khí hậu thật mát mẽ, khung cảnh thì thật lãng mạng chỉ dành cho những đôi tình nhân tay trong tay, còn mình thì ê sắc ế. Mà sao tôi vẫn thích đến với nơi này thế không biết? Thật là mâu thuẫn.hic
Đến với Đà Lạt mùa này thật thú vị vì hoa nở khắp nơi, khí hậu thì lạnh vừa đủ để thấy cần bàn tay chung đường.
Đoàn phượt của chúng ta đến Đà Lạt kỳ này (tôi dùng kỳ này vì tôi đã đi Đà Lạt rất rất nhiều lần) đúng theo tôn chỉ của phượt là đến những nơi ít ai đến và chưa kinh doanh (đỡ đông đúc ồn ào và cái quan trọng nhất là đỡ tốn kém).
Đoàn khởi hành lúc 23g đêm đến 5g30 đến tp mộng mơ, đi xe trung chuyển đến khách sạn nhận phòng và nhận xe. 7g đoàn khởi hành đi ăn sáng. Riêng mình được giao nhiệm vụ ở lại đón bạn "cửa hàng thịt" phượt Đà Lạt mua thịt bò, heo, gà để chương trình tối live show barbecue, lý do mình được Mít xì Mơ ưu ái giao nhiệm vụ vì trong lúc đoàn đang làm thủ tục mình đói wé nên đã ra làm 1 tô bún bò trước dzồi ek.
sau khi nhận đồ xong "cửa hàng thịt" dẫn đoàn đến quán bún bò nổi tiếng ở Đà Lạt để mọi người có cái nhét vô bụng, quán bún bò sức chứa chỉ có khoảng 20 người mà đoàn ta thì đi gần 30 mạng, phải xếp hàng ăn y như ở bên Trung Quốc vậy, hoặc như thời tem phiếu của ta ý các bạn.
Sau khi ăn xong Pongour thẳng tiến, trên đường từ tp Đà Lạt chạy ngược ra lại Đức Trọng khoảng 45 km, thì vô số KDL tính phí như thác prenn, thác datanla, hồ tuyền lâm...quyến rũ, nhưng lòng đã quyết phải tới cho được thác mệnh danh là Nam thiên đệ nhất thác vừa đẹp vừa hùng vĩ và vừa hoanng sơ vừa o tốn tiền nên cả đoàn chỉ 1 mục tiêu thẳng tiến.
Đến thác cả đoàn ồ lên vì vẻ đẹp hùng vĩ của nó, thế là mọi người xách súng ra chụp, đạn bắn khắp nơi, ai có súng dùng súng ai không có súng thì dùng mọi cách để có thể thỏa mãn.
Ảnh mượn của a salguys vì mình o có ND filter nên không phơi được, xiết khẩu hết cỡ phơi toàn bị trắng xóa hic

Tấm này của a Trí cùng đoàn

Last edited:
T
Đoàn khởi hành lúc 23g đêm đến 5g30 đến tp mộng mơ, đi xe trung chuyển đến khách sạn nhận phòng và nhận xe. 7g đoàn khởi hành đi ăn sáng. Riêng mình được giao nhiệm vụ ở lại đón bạn "cửa hàng thịt" phượt Đà Lạt mua thịt bò, heo, gà để chương trình tối live show baebecue, lý do mình được Mít xì Mơ ưu ái giao nhiệm vụ vì trong lúc đoàn đang làm thủ tục mình đói wé nên đã ra làm 1 tô bún bò trước dzồi ek.
sau khi nhận đồ xong "cửa hàng thịt" dẫn đoàn đến quán bún bò nổi tiếng ở Đà Lạt để mọi người có cái nhét vô bụng, quán bún bò sức chứa chỉ có khoảng 20 người mà đoàn ta thì đi gần 30 mạng, phải xếp hàng ăn y như ở bên Trung Quốc vậy, hoặc như thời tem phiếu của ta ý các bạn.
Sau khi ăn xong Pongour thẳng tiến, trên đường từ tp Đà Lạt chạy ngược ra lại Đức Trọng khoảng 45 km, thì vô số KDL tính phí như thác prenn, thác datanla, hồ tuyền lâm...quyến rũ, nhưng lòng đã quyết phải tới cho được thác mệnh danh là Nam thiên đệ nhất thác vừa đẹp vừa hùng vĩ và vừa hoanng sơ vừa o tốn tiền nên cả đoàn chỉ 1 mục tiêu thẳng tiến.
Đến thác cả đoàn ồ lên vì vẻ đẹp hùng vĩ của nó, thế là mọi người xách súng ra chụp, đạn bắn khắp nơi, ai có súng dùng súng ai không có súng thì dùng mọi cách để có thể thỏa mãn.
Ảnh mượn của a salguys vì mình o có ir filter nên không phơi được, xiết khẩu hết cỡ phơi toàn bị trắng xóa hic
Hì hôm đó đi CHT em ko đem theo súng đạn gì cả (em iu hòa bình chứ không như mấy bác kia hết bắn tới tỉa) nên giờ lên hóng ảnh và xin xỏ đây :D, xin không cho cũng lấy luôn ^^... mà cập nhật lại đó là không phải "Pongour thẳng tiến" đâu ợ... chụp tới toe ngoe hết mấy rừng hoa DL bonus 1 đàn trâu nữa ah :help
... í í để em tránh qua 1 bên cho mọi người tiếp tục post hình + sáng tác.. đặng em còn đọc chứ ;)

Mình xin quay lại tại điểm xuất phát của nhóm 23:00 nhé!
...
Bến xe Miền Đông 22:30,
Có vài vị khách ngồi ngả ngớn chờ xe…
Bỗng nhộn nhịp hẳn bởi một nhóm bạn trẻ và "hơi hơi trẻ", nào giỏ, nào đàn guitar, nào khay, lều... lục tục kéo vào.
Bạn Namnguyen & Sun-flower cũng ra tiễn đoàn. Cảm động quá xá! Thanks hai bạn nhe!
Chuyến đi này có nhiều bạn lần đầu đi Phượt hoặc lần đầu đi với chị Mơ nên ra bến xe mới nhận nhau. Vui lắm cơ!
Lên xe, anh phụ xế tinh mắt nhận ra được vai trò của chị Mơ nên thảy ngay thùng nước suối nhờ phát cho đoàn. Xe Mai Linh sạch sẽ, khang trang. Bác tài và phụ xế ăn mặc lịch sự, không có mùi hoa hồi :).
Alo! (Chẳng lẽ còn người chưa lên xe sao ta?)

Tối nay xe im ắng quá! Chắc tại thấy cái lịch trình của ngày mai nên ai cũng tranh thủ ngủ lấy sức (Mấy người khách đi chung xe gặp may nhỉ).
Đến huyện Tân Phú, Đồng Nai, xe dừng cho mọi người ăn tối, nghỉ ngơi khoảng 20 phút. Từ chỗ này cho đến bến xe Phương Trang - Đà Lạt là mình không biết gì nữa...
Tô hủ tíu bò kho nó dán hai mắt mình lại rồi.

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,458
190,097
Latest member
bonghongvu
Back