What's new

Thảo luận xung quanh topic "Xách balô lên và Đi - 2"

Status
Not open for further replies.
Ai nói mình thay đổi thần tượng vậy??? Mình chỉ nói là mình hâm mộ Huyền Chip nhưng sau khi xem xong cách hành xử của bạn Huyền Chip trong cuộc họp báo thì cực kì thất vọng chứ chả có nói là bây h mình căm ghét Huyền Chip hay gì hết :shrug: Cảm xúc của người bình thường đó chứ thay đổi niềm tin cái gì nhĩ.

Mà bạn Blackhill thay đổi chủ đề nhanh ghê vậy đó (NT) à quên nữa vậy bạn có muốn xem passport của mình ko để mình biết chứ "phượt thủ kiêm nhà Anh ngữ nổi tiếng" như bạn thắc mắc mà mình không hồi đáp có khi còn bị báo chí và truyền thông trù dập cũng nên :(

Lần đầu tiên nghe nỗi lòng của một fan cuồng, vui thì không còn gì để tả. lại có những thể vĩ cuông yêu cầu phải sửa luật, gợi ý thận tượng kinh doang tình-một-đêm xong lại bảo chưa cần (có kiểm chứng được không ạ). Tớ thì cứ mạo muội nếu có chi tiết quan hệ tình cảm với bi ni o ne hay quốc vương nào đó, câu chuyện lại hay ho hơn. Đây thỉnh thoảng chỉ thấy pót hình ôm ấp với mấy thằng phượt vặt đến cái tiền phí toilet nó cũng đòi share thì nước non giif

Nói đi, nói lại thì có hai cái khó nhét nhất là ý nghĩ của mình vào đầu người khác và nhét ... vào chỗ cần nhét (từ hồi bị ban nick tớ đâm ra rón rén, công nhận quyền uy của BDDH nó ghê gớm thật, làm bẻ cong bàn phím của mem). Vậy nên bạn cứ tiếp tục ca ngợi thần tương của bạn nhưng đừng vì thế biến tất cả những người còn lại, trong đó có cả người đang trả lương, hoặc chí ít mang lại thu nhập cho bạn thành Zero nhé. Con người, cái cần là đầu phải ngẩng cao, nhất là những người đựoc 1 số coi là thần tượng. Hành xử có văn hóa thì đi đến 100 nước cũng chẳng học được đâu, nếu không có thái độ cầu tiến và thái độ đúng mực. Cái chết của ẻm HC là bây giờ không đứng được trên mặt đất, đang lơ lửng vì bị mấy báo chí, diễn đàn lobby tung lên cao quá. Thách kẹo cũng không dám mở lời đính chính những chi tết hư cấu, thừa nhận sai chỗ nọ chỗ kia (bản chất của người Việt) nên hình ảnh của em cũng chỉ là yếm nâu, váy đụp thôi, có gì mà ầm cả lên

Cái bác 'Tiền là không quan trọng, quan trọng là có bao nhiêu tiền' này chừng nào tự sửa mình đi thì Black tui mới chịu đọc...:D

'danh không chính thì ngôn không thuận...'

'Chip has an arid sense of humour which comes out in what she writes. Sometimes as sharp as a katana, and usually able to hit the nail on the head. From what I know of her, she is passionate about her writing and about her ventures. Bold and in your face come to mind. I salute her for her command of the English language and her ability to learn new languages also. Always keeping her knowledge up to date with emerging technologies, I'm confident that I would be able to depend on her as an up to date reference on whats current and whats to come on the web. A very modern, well versed, capable young lady who will more than likely succeed in life.'

Written by M. Ford cái nhận xét này là của anh Tây da trắng chứ không phải của mấy anh đen thui nhé! cho dù trắng hay đen không quan trọng với Black tui.. hơ hơ :)) (sợ bị phân biệt chủng tộc)...

Kính chào cả nhà,

Cách đây 1 năm mình đã mua và đã đọc tập 1 sách của HC (mặc dù sau đó ko đọc hết vì cảm nhận ban đầu là e ấy hơi bị tự tin quá, và mang máng thấy e ấy hơi bị nhiều may mắn), thấy ko thích lắm nên ko đọc tiếp nhưng vẫn hâm mộ e ấy. Gần đây HC dính vào scandal thì e theo dõi ko sót tình tiết nào, từ buổi họp báo HN, HCM, báo lá cải, báo chính thống, phe ủng hộ, phe phản đối v.v…..và rất nhiều những bài bình luận liện quan. Em rút ra mấy điều thế này:

- Tại sao vụ lùm xùm này người ta tốn giấy mực thế? tại sao người ta ko thể ko thích thì lờ đi, như đọc nhật ký của Puttin, của Trần Lập, của vô số những ng nổi tiếng và ko nổi tiếng khác? gần đây có cả anh Ngọc Sơn tuyên bố “còn trinh” mọi ng chỉ cười vui vẻ, ai thắc mắc j đâu. Đơn giản là vì: khác với họ, HC đã được dựng lên thành 1 “thần tượng” của giới trẻ với những tuyên bố hành trình “hoàn toàn có thật” và khiến biêt bao con tim say mê phượt phải ngưỡng mộ. Và, công chúng không thể chấp nhận một-thần-tượng-nói-dối.

- Nhưng đến bây giờ, vấn đề tính trung thực của cuốn sách HC chỉ là vấn đề thứ yếu mà thôi (vì mọi ng hầu như đều đã có đánh giá riêng của mình). Các luồng dư luận trái chiều đang nâng tầng quan điểm để bàn về cái xa hơn, sâu hơn và cái này sẽ ko bao giờ có hồi kết: mức độ ảnh hưởng của cuốn sách HC tới giới trẻ. Ảnh hưởng của nó thì có cả tốt và xấu. Cái nào nhiều hơn cái nào thì khó có thể đong đếm mà so sánh được… vì thế mà ng ta sẽ vẫn còn cãi nhau mãi ko thôi…

- Bài học rút ra là j?
Đối với HC thì đó là : đừng bao giờ thách thức dư luận. Nhiều khi, nội dung của vấn đề không quan trọng bằng thái độ của người ta khi xử lý vấn đề đó.

Cái bác 'Tiền là không quan trọng, quan trọng là có bao nhiêu tiền' này chừng nào tự sửa mình đi thì Black tui mới chịu đọc...:D

'danh không chính thì ngôn không thuận...'

Sao ợ. Bạn là thầy giáo ở đây hay sao. Pót của bạn tối nghĩa quá, hay bạn có vấn đề về đọc, viết và hiểu tiếng Viết, bằng chứng là thấy toàn pót tiếng Anh. À mà cí nhận xét kia thì có giá trị gì nhỉ? Hai vị Giáo sư, PGS khả kính đến kia còn ăn nói nhăng cuội cơ mà

'Chip has an arid sense of humour which comes out in what she writes. Sometimes as sharp as a katana, and usually able to hit the nail on the head. From what I know of her, she is passionate about her writing and about her ventures. Bold and in your face come to mind. I salute her for her command of the English language and her ability to learn new languages also. Always keeping her knowledge up to date with emerging technologies, I'm confident that I would be able to depend on her as an up to date reference on whats current and whats to come on the web. A very modern, well versed, capable young lady who will more than likely succeed in life.'

Written by M. Ford cái nhận xét này là của anh Tây da trắng chứ không phải của mấy anh đen thui nhé! cho dù trắng hay đen không quan trọng với Black tui.. hơ hơ :)) (sợ bị phân biệt chủng tộc)...

Úi zời. Tớ mà là fan của HC, tớ viết còn hay hơn nhiều chứ thế này nhằm nhò gì mà hơi ngạc nhiên là bạn mày mò khá kỹ profile của HC mặc dù là fan cuồng của ẻm. Tớ nói thật Tây cũng là người và chả phải cái gì cũng mang Tây ra làm thước đo. Tớ cũng đen làm việc với mấy thằng Tây quốc tịch G7 mà cũng chầy bửa, lười nhác, kém cỏi phải quát mắng um xùm mới chịu làm. Túm lại ở đâu trên thế giới cũng có lừa và còn có cả loại lừa bịp được 1 số loại lừa khác được gọi là con lừa

giờ thì nhiều báo lớn cũng vào cuộc, qua cách viết và cách post comment thì thấy nhiều người đã nhận ra chân tướng sự thật đó là thành công của dư luận trên mạng
HC, đừng thách thức dư luận
PS: nhiều fan cuồng giờ hết lý lẽ để cãi lại nên cứ "kệ nó đi", "ko mua thì thôi"...

Lại gặp đồ Quỉ sứ phải gió rồi, đen quá. Ở 1% giống phi thường (bất bình thường), bạn có thể khiến cho BĐH phải thêm qui định khi tham gia Diễn đàn:
- Người tham gia diễn đàn không đựoc phép nghĩ đến tiền
- Pót không có trích dẫn tiếng ngoại, mọi người ko được bấm Tks/Like

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,491
190,104
Latest member
tranvouu12
Back