What's new

Thảo luận xung quanh topic "Xách balô lên và Đi - 2"

Status
Not open for further replies.
Tại sao vụ lùm xùm này người ta tốn giấy mực thế? tại sao người ta ko thể ko thích thì lờ đi, như đọc nhật ký của..., của Trần Lập, của vô số những ng nổi tiếng và ko nổi tiếng khác?

Black lại được sướng nhé... có người nhắc đến thần tượng Trần Lập 'em' của Black nữa kìa... :D

(Lập ới, anh Black đây, hôm rồi anh bận không đi dự ra mắt quyển sách của em được, lại hưá lèo với em rồi...)

Last edited:
Đến bác Vũ Khoan em chip còn nói đùa được, chắc với bác Lân Dũng em chỉ nói giỡn cho vui (beer)

Last edited:
Tội nghiệp ông Dũng, ko biết vì sao mà tự nhiên lại dính vào vụ này
mình nghĩ ổng đủ nhận thức để biết sự thật của chuyện này
từ hôm họp báo xong thì nhiều người lục lọi thông tin ông ấy, nhiều người còn nghi ngờ cả học vị và trình độ của ổng
vào blog của ổng thì nhiều người đặt câu hỏi về HC nhưng có lẽ ổng đã trót đâm lao rồi nên cách trả lời câu hỏi cũng vòng vo y như HC

Last edited:
Mình nghĩ các phượt tử nên dừng cuộc tranh luận ở đây, các bạn nào không tin không ủng hộ thì hoàn toàn có quyền đó, cá nhân mình cũng tôn trọng suy nghĩ đó của các bạn, cũng không cần gây ảnh hưởng gì tới những người tin và ủng hộ, không lại thành cãi vặt! Ngược lại cũng vậy nhưng đừng làm gì xúc phạm và mất tình cảm đi,

Mình tin dân phượt đều có những nhận định đúng và phù hợp cho bản thân mình, còn nếu bạn nào là member ở nơi khác mà vào đây tranh luận thì thôi mình chịu chả có ý kiến gì.

Lên đường đi! Thế mới là phượt chứ không lại chả khác quái các bạn bên vozer gì đó!

Tưởng gì hay lắm vào đọc, thì ra đây là chỗ người ta ném đá và phán xét nhau... haizzzz
Tớ rất thích và luôn cố ghi nhớ nó kể từ khi đọc được, chia sẻ với các bác nhé:
- Hãy là một tấm gương, đừng là một kẻ chỉ trích
- Hãy là một phần của giải pháp, đừng là một phần của vấn đề.
- Hãy là người đưa ra lời khuyên, đừng là kẻ phán xét.

Mình nghĩ các phượt tử nên dừng cuộc tranh luận ở đây, các bạn nào không tin không ủng hộ thì hoàn toàn có quyền đó, cá nhân mình cũng tôn trọng suy nghĩ đó của các bạn, cũng không cần gây ảnh hưởng gì tới những người tin và ủng hộ, không lại thành cãi vặt! Ngược lại cũng vậy nhưng đừng làm gì xúc phạm và mất tình cảm đi,

Mình tin dân phượt đều có những nhận định đúng và phù hợp cho bản thân mình, còn nếu bạn nào là member ở nơi khác mà vào đây tranh luận thì thôi mình chịu chả có ý kiến gì.

Lên đường đi! Thế mới là phượt chứ không lại chả khác quái các bạn bên vozer gì đó!

Đừng chủ quan đánh giá người kahcs thế chứ bạn. Vấn đề không phải ai đúng, ai sai mà là trách nhiệm về hành động và lời nói của mình

Tưởng gì hay lắm vào đọc, thì ra đây là chỗ người ta ném đá và phán xét nhau... haizzzz
Tớ rất thích và luôn cố ghi nhớ nó kể từ khi đọc được, chia sẻ với các bác nhé:
- Hãy là một tấm gương, đừng là một kẻ chỉ trích
- Hãy là một phần của giải pháp, đừng là một phần của vấn đề.
- Hãy là người đưa ra lời khuyên, đừng là kẻ phán xét.

Hay hoặc không là suy nghĩ của bạn và mọi người tôn trong. Vào chê lèm bèm mấy chữ rồi chia sẻ lời hay ý đẹp, ý là coi mọi người ở đây nhỏ nhen hết cả? 1 trong 3 điều trên, nghe để gật gù cho vui chứ có mà thực hiện được khối ấy. Vẽ

'Tiền là không quan trọng, quan trọng là ở cách kiếm tiền, quan trọng hơn nữa là biết sử dụng tiền...'

Chưa ra khỏi cái ao làng... biết bao giờ mới đi phượt như em Huyền Chip đây... Hồ sơ của em í cả thế giới người ta biết, đi phượt về em ấy làm Giám đốc Sáng tạo (Creative Director, nhé!) lương 3000-4000US$ chứ không phải loay hoay định nghĩa 'tiền' là gì còn chưa xong.

Một em ít học như Ngọc Trinh mà còn hiểu tiền là gì: 'Không tiền thị cạp đất mà ăn à...' đấy phải 'khí khái' như thế mới là dân phượt chứ

*Xóa những thứ không liên quan*

Last edited by a moderator:
đến bác Vũ Khoan em chip còn nói đùa được, chắc với bác Lân Dũng em chỉ nói giỡn cho vui (beer)

Bác Vũ Khoan theo Black tui biết, cũng là dân phượt, nên em Chip đùa tí cũng không sao, vì văn hoá phượt nó là như thế... và tui cũng đã vài lần nói đùa với bác í rồi... (ngày xưa(!) có tổ chức cho các bác ấy đánh golf mà...) năm rồi đi 'phượt' Hạ Long bác í vội còn quên cả CMND và cái áo thun Black tui phải cầm về dùm ấy chứ...! :))

Bác Lân Dũng thì ôi thôi tui mê cái hài của bác ấy, chém gió một cách rất ư là khoa học...=))
Đẳng cấp vẫn là mãi mãi...đúng không bạn zì ới...

:LL

Ah quên nữa... Huyền Chip là cùng quê Thái Bình với bác Vũ Khoan đấy nhé... thân thiết như thế còn gì...

Hình như các bác đi quá xa nội dung chính của cái topic này rồi, sao lại công kích lẫn nhau như vậy.
Em tự hỏi, mỗi người mỗi số, mỗi hoàn cảnh. Ai đó dc cả thế giới biết đến, dc lương vài nghin đô hay ai đó làm ông này bà kia thích đi đâu thì đi thì có ảnh hưởng gì đến anh em phượt hay liên quan gì đến topic này.

Theo em thấy cái mà anh em phượt đấu tranh trong topic này là "Sự thật", cho dù là anti hay là fan của em HC.
Đến thời điểm này, em chắc là mọi người tự có quan điểm cho mình.

Trong dien đàn này có hàng trăm topic anh em kể về chuyến đi của mình, dù chỉ là đi trong nước, hay đi Lào, đi Cam.Vẫn dc ae tôn trọng, quan tâm, vì sao? Vì đó là trãi nghiệm thật sự của ae.

Em nhớ có 2 topic bị ae công kích khá nhiều (ngoài topic này)
Thứ 1: bạn nào đó kể về chuyến đi Mã lay, mà nói là sân bay mã lay chủ yếu là người Việt Nam, bay chuyến bay giá rẽ mà dc ăn này nọ...
Thứ 2: là bạn nào đó nói là NỮ ko công việc, ko tài sản ... mà vẫn có visa đi Mỹ.
Tại sao 2 topic trên lại bị công kích, 1 cái là xạo hoàn toàn, 1 cái là nói ko hết sự thật.

Đưa ra 2 ví dụ trên, vì em muốn nhấn mạnh đa số ae comment trên topic này đều tôn trọng sự thật,mong muốn em HC giải thích cái bất hợp lý trong chuyến đi của em chứ không phải là công kích em HC, do đó cũng mong các bác đóng góp ý kiến chân thành, chứ không phải là công kích, soi mói hay chửi bới nhau.

Đến giờ sau 2 buổi giao lưu của em HC với độc giả, sau bao nhiêu bài báo nói về em HC thì mọi người sẽ tự có đánh giá cái "sự thật" trong chuyến đi của em HC được bao nhiêu % ?

Lại một thảm họa nữa. Không dính vào thể loại này nữa. Phát ngôn linh tinh thế này mà BDH chả có động thái nhắc nhở gì là sao =))

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,571
190,129
Latest member
anphatloc_group
Back