What's new

Thảo luận xung quanh topic "Xách balô lên và Đi - 2"

Status
Not open for further replies.
Ngưỡng mộ anh ấy quá, anh ấy đang khoe một cách lộ liễu không chính thống. (c) Nghĩ cũng lạ, mấy người kia nêu chứng cứ cũ xì mà vẫn không thể giải thích được. Ngày nhà giáo, biết thêm được thêm 1 anh thầy giáo có học nhưng thiếu kiến thức. :LL
Có giải thích được đâu bác ơi. Theo những gì tôi cảm nhận được từ đầu, nếu cái nào mà cãi được thì đã cãi từ lâu rồi. Đây thì cứ lòng lòng, câu hỏi rõ ràng thì không trả lời, cứ nói vẫn vơ để lái vấn đề sang chuyện khác. Khổ một nỗi là chiêu này xưa rồi nên không ai quan tâm hehe.
Càng ngày càng thấm thía câu nói của Bác về cái tài và cái đức :)

GS 70 tuổi thừa danh thừa tiền mà còn bị hớ vụ này, thì cái kẻ cứ mở miệng ra ngàn đô kia chắc cũng chỉ toàn đọc sách 3-xu thui (i.e. Xách kiếm lên và chém :D)... Lẽ dễ hiểu.
Cái top này cũng hay, giữ đó để sinh viên vào đọc rồi biết thầy của mình là người ntn. Bia miệng trơ trơ sao mà tẩy xóa đc :D

Hí hí, vào ủng hộ bạn đồi đen tranh luận tiếp nào, gì chứ ảnh đẹp là mình ưa rồi :) *tung hoa, tung hoa*

Mình thì chả thân quen gì em Chip này cả, hồi xưa ko hiểu sao em ý lại biết và add nick yahoo mình, cũng chat qua lại 1,2 lần hồi em ý học lớp 10 trường Tổng hợp, ngày đấy đã bảo em ko có ý định học đại học, mình cũng chỉ ngạc nhiên vì suy nghĩ hơi khác lối mòn mình vẫn biết. Rồi sau đấy em nó vào làm chỗ thằng bạn mình (baomoi) rồi sang Malay nên cũng biết thông tin 1 chút. Đến khi em nó bắt đầu đi cũng đọc blog 1,2 lần gì đấy, sau vài năm tự nhiên có 1 lần em ý chat hỏi định viết bài thì nên viết ở đâu, box du lịch hay phuot thì mình cũng bảo nên viết ở phuot (mặc dù chả bao giờ mình đọc). Ra sách cũng chả quan tâm, lùm xùm thì cũng xem lướt lướt.

Tuy nhiên với quãng thời gian em nó đi như thế thì mình tin là em nó đã đi thật, hồi đầu tiên tài trợ thì chắc là ko có (vay tùm lum mà tính là tài trợ thì chịu :)) ), các bạn đừng tưởng xin tài trợ là dễ, bây giờ khi đã nổi tiếng thì cơ hội đến dễ hơn thôi. Những nước em nó đi thì toàn nước nghèo nàn dễ xin visa, chi phí rẻ bèo nên với mình cũng chả có gì là khó hiểu cả. Còn các chi tiết vớ vẩn thì măc kệ, bạn nào thích bới tìm lỗi và làm um lên như em ý là 1 kẻ lừa dối các bạn thì cũng tùy quan điểm.

Với mình nó cũng chỉ là 1 cuốn sách, thích thì đọc, ko thì thôi, tiếp nhận được gì thì tiếp nhận, thích coi như là cuốn sách tăng tự tin cảm hứng cũng đc mà là cuốn sách đọc cho vui cũng ok chứ chả việc gì phải nâng cao quan điểm để chỉ trích em ý như là 1 tấm gương xấu cho lớp trẻ,... nói thế thì hút thuốc phiện là do học tập John Lennon, bạn nào tự tử cũng đổ tại làm theo Kurt Cobain. Toàn người lớn, tự chịu trách nhiệm cho những việc làm của mình cả rồi mà lại đổ vấy trách nhiệm là tại con bé kia nó làm cảm hứng cho tôi thì buồn cười lắm :D

bạn chê thì cũng đành chịu vậy ,vì vẫn còn chịu đưng được ,hơn nữa tính đó còn đỡ xấu xí hơn lũ xấu tính nhưng giả danh tử tế ,cáo đội lốt cừu đi lừa đảo dạy dỗ thiên hạ
Một lũ đàn ông bám theo một thằng đàn bà tính xâu xé một bé con.
Có dùng lý lẽ đến đâu vẫn là một lũ nhỏ mọn thôi.

Ý kiến bạn cũng như mình vậy ,ai thích tìm cảm hứng thì tìm đọc ,ngoài ra viêc ai tin ai ,ai thích ai ,việc cá nhân ,ko ai quan tâm và cũng ko có quyền can thiệp
Ngay từ đầu vụ này,minh cũng hóng hớt bên ngoài cho vui thôi vì cũng nghĩ chuyên con nít
Nhưng khi thấy blackhill ,một người lớn tuổi có danh -tiền mà bênh vực rồi Pr cho chíp một cách quá hăng say và dai như rẻ rách ,với thái độ ngạo mạn giống hệt con chíp khi bị vạch mặt nên thấy cần thiết phải làm gì đó để tắt cái loa rè chói tai
Và cái chính là tôi ko thấy đó là chuyện buồn cười
Mà có ích cho mình thì đúng hơn
Sao ko làm gì cho cuộc sống tốt đẹp hơn trong khi cố chịu đựng nó ?????

Hí hí, vào ủng hộ bạn đồi đen tranh luận tiếp nào, gì chứ ảnh đẹp là mình ưa rồi :) *tung hoa, tung hoa*

Mình thì chả thân quen gì em Chip này cả, hồi xưa ko hiểu sao em ý lại biết và add nick yahoo mình, cũng chat qua lại 1,2 lần hồi em ý học lớp 10 trường Tổng hợp, ngày đấy đã bảo em ko có ý định học đại học, mình cũng chỉ ngạc nhiên vì suy nghĩ hơi khác lối mòn mình vẫn biết. Rồi sau đấy em nó vào làm chỗ thằng bạn mình (baomoi) nên cũng biết 1 chút. Đến khi em nó bắt đầu đi cũng đọc blog 1,2 lần gì đấy, sau vài năm tự nhiên có 1 lần em ý chat hỏi định viết bài thì nên viết ở đâu, box du lịch hay phuot thì mình cũng bảo nên viết ở phuot (mặc dù chả bao giờ mình đọc). Ra sách cũng chả quan tâm, lùm xùm thì cũng xem lướt lướt.

Tuy nhiên với quãng thời gian em nó đi như thế thì mình tin là em nó đã đi thật, hồi đầu tiên tài trợ thì chắc là ko có (vay tùm lum mà tính là tài trợ thì chịu :)) ), các bạn đừng tưởng xin tài trợ là dễ, bây giờ khi đã nổi tiếng thì cơ hội đến dễ hơn thôi. Những nước em nó đi thì toàn nước nghèo nàn dễ xin visa, chi phí rẻ bèo nên với mình cũng chả có gì là khó hiểu cả. Còn các chi tiết vớ vẩn thì măc kệ, bạn nào thích bới tìm lỗi và làm um lên như em ý là 1 kẻ lừa dối các bạn thì cũng tùy quan điểm.

Với mình nó cũng chỉ là 1 cuốn sách, thích thì đọc, ko thì thôi, tiếp nhận được gì thì tiếp nhận, thích coi như là cuốn sách tăng tự tin cảm hứng cũng đc mà là cuốn sách đọc cho vui cũng ok chứ chả việc gì phải nâng cao quan điểm để chỉ trích em ý như là 1 tấm gương xấu cho lớp trẻ,... nói thế thì hút thuốc phiện là do học tập John Lennon, bạn nào tự tử cũng đổ tại làm theo Kurt Cobain. Toàn người lớn, tự chịu trách nhiệm cho những việc làm của mình cả rồi mà lại đổ vấy trách nhiệm là tại con bé kia nó làm cảm hứng cho tôi thì buồn cười lắm :D

Last edited:
Mình luôn thích được ở dưới sân để đá bóng ;chứ không thích lắm ngồi xem bóng đá
Khoái nhất là giây phút tung mình sút tung lưới đối phương

Bạn ấy thật mỏ nhọn, ah viết nhầm, nhỏ mọn. (c)

Có ai phủ định hoàn toàn sách của Chip đâu bạn, nhưng như đã nói rồi, sách nhiều chi tiết hư cấu...chính bác blackhill cũng thừa nhận 20% kìa.
Nếu muốn hư câu 20% thì cũng đc, nhg nên chuyển về thể loại tiểu thuyết hoặc đề là dựa trên một số chi tiết có thực, chứ bán sách ăn tiền theo thể loại nhật kí mà lại hư cấu cho thêm phần hấp dẫn thì khác nào treo đầu dê bán thịt chó?

Nếu bạn cho rằng hư cấu một tí không sao - mình cũng vậy. Nhưng sao chính Chip cứ nhiều lần khẳng định đi khẳng định lại là 100% sự thật, không hư cấu không thêm bớt? Và thách thức chúng tôi đi tìm những chi tiết hư cấu? Chứng tỏ với Chip việc hư cấu hay không là một yếu tố rất quan trọng quyết định đến chất lượng cuốn sách này.

Mình thì chả thân quen gì em Chip này cả, hồi xưa ko hiểu sao em ý lại biết và add nick yahoo mình, cũng chat qua lại 1,2 lần hồi em ý học lớp 10 trường Tổng hợp, ngày đấy đã bảo em ko có ý định học đại học, mình cũng chỉ ngạc nhiên vì suy nghĩ hơi khác lối mòn mình vẫn biết. Rồi sau đấy em nó vào làm chỗ thằng bạn mình (baomoi) rồi sang Malay nên cũng biết thông tin 1 chút. Đến khi em nó bắt đầu đi cũng đọc blog 1,2 lần gì đấy, sau vài năm tự nhiên có 1 lần em ý chat hỏi định viết bài thì nên viết ở đâu, box du lịch hay phuot thì mình cũng bảo nên viết ở phuot (mặc dù chả bao giờ mình đọc). Ra sách cũng chả quan tâm, lùm xùm thì cũng xem lướt lướt.

Bạn belacobe thật là biết lái vấn đề, mình đọc lại bài của mình và bài trả lời của bạn thấy chả ăn nhập gì cả :D

Mình luôn thích được ở dưới sân để đá bóng ;chứ không thích lắm ngồi xem bóng đá
Khoái nhất là giây phút tung mình sút tung lưới đối phương

Không hiểu nói gì cả. :(

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,616
190,146
Latest member
sportifiles
Back