What's new

Thảo luận xung quanh topic "Xách balô lên và Đi - 2"

Status
Not open for further replies.
Nếu không phân tích/phân biệt được đúng - sai, thì tốt nhất không nên có mặt trong topic này. Như bạn tivo nói đó, cũng chỉ là một con chiên ngoan đạo đã bị tẩy não rồi thôi.... Chúng ta tiếp tục bàn luận, không cần để ý đến những kẻ chọc phá các bạn ạ! Mới đây có người đã phân tích vụ Huyền Chip không hề một mình đến Nagaland, Ấn Độ vì giấy phép chỉ cấp cho nhóm 4 người trở lên và việc xin giấy phép rất nhiêu khê. Vậy trong sách còn những chỗ nào tác giả thực sự đến? Chỗ nào chỉ là search qua Google và kể vào sách??

Có những bạn tin vào nhân vật HC trong sách - nhân vật được dựng lên và nghĩ rằng nhân vật này và tác giả HC ở ngoài đời là 1 (vì sách 100% sự thật) => ngưỡng mộ HC trong sách. Nhưng các bạn ơi, đừng để truyền thông hay HC dắt mũi mình, hãy đọc sách bằng một cái đầu tỉnh đi.

@vital @belacoco... hè hè, đang tự sướng với mớ lí luận còm... 10 năm sau cũng chưa bằng em Chip, ít nhất là lương tháng của em í là $3000 đấy, bạn có biết mọị người đang nhìn thấy thời gian của bạn very cheap không?

Black cũng đang hình dung cuộc sống hàng ngày của những ngợm này... Hiệp sỹ Thịnh bị đạp đổ rồi, cũng nhờ @Black và một số anh cả như @Anh Gấu Phạm, giờ thì các mem này như rắn mất đầu... kiểu này chỉ còn chổ đứng bên lề trái thôi, vì ngay từ đầu Black đã đứng ở lề phải rồi...

@belacoco nick ảo đại diện được cho ai, bao nhiêu người...? anh hùng như hiệp sỹ Thịnh là người thật có bằng cấp cũng chỉ lợi dụng một số phụ huynh có con chuẩn bị du học, chứ còn cái nick còm như này thì ai tin? biết đâu lại thêm một kẻ lợi dụng nữa thì sao? ... người thật còn chưa ra gì, chỉ reg mỗi cái nick rồi tự phong cho mình... he he be la

@belacoco: hãy tự giới thiệu về mình đi... như một phép lịch sự tối thiểu... hiệp sỹ bela ơi...

Last edited:
@vital @belacoco... hè hè, đang tự sướng với mớ lí luận còm... 10 năm sau cũng chưa bằng em Chip, ít nhất là lương tháng của em í là $3000 đấy, bạn có biết mọị người đang nhìn thấy thời gian của bạn very cheap không?

Black cũng đang hình dung cuộc sống hàng ngày của những ngợm này... Hiệp sỹ Thịnh bị đạp đổ rồi, cũng nhờ @Black và một số anh cả như @Anh Gấu Phạm, giờ thì các mem này như rắn mất đầu... kiểu này chỉ còn chổ đứng bên lề trái thôi, vì ngay từ đầu Black đã đứng ở lề phải rồi...

@belacoco nick ảo đại diện được cho ai, bao nhiêu người...? anh hùng như hiệp sỹ Thịnh là người thật có bằng cấp cũng chỉ lợi dụng một số phụ huynh có con chuẩn bị du học, chứ còn cái nick còm như này thì ai tin? biết đâu lại thêm một kẻ lợi dụng nữa thì sao? ... người thật còn chưa ra gì, chỉ reg mỗi cái nick rồi tự phong cho mình... he he be la

@belacoco: hãy tự giới thiệu về mình đi... như một phép lịch sự tối thiểu... hiệp sỹ bela ơi...

Lại nhai đi một vấn đề cũ rích đã được bao nhiêu người và cả truyền thông lên chê bai. Đó là văn hóa phản biện, một trong những biện pháp thấp hèn nhất để phản biện là xúc phạm, hạ thấp người khác để nâng cao quan điểm của mình.

Lương $3000/tháng thì sao? Bây giờ lại quay ra dùng đồng tiền làm thước đo để đánh giá con người à? Dùng thời gian để kiếm tiền thì LUÔN được coi trọng hơn dùng thời gian để làm những việc có ích khác à?

Nick ảo thì sao? Nick ảo không được quyền tranh luận à? Phải tự giới thiệu bản thân mình trước khi tranh luận trên một diễn đàn à? Không tự giới thiệu thì không lịch sự à? Nếu thế thì mấy ngàn member trên diễn đàn này, kể cả một số mod đều thuộc diện không có phép lịch sự tối thiểu à? Nếu thế thì có còn khái niệm "Thế giới ẢO" nữa không? Điều mọi người quan tâm ở đây, ở TOPIC này là ĐÚNG-SAI, HỢP LÝ-KHÔNG HỢP LÝ.

TNT chỉ là người khởi xướng, không phải người cầm đầu. Và topic này chỉ là nơi thảo luận, công khai công kích và có những biện pháp cụ thể để phản đối thì đã có diễn đàn khác. Trái hay phải thì hãy nhìn vào cách xử lý của những người công khai ủng hộ HC và cả trên Fanpage XBLVĐ. Nếu đúng, ko có gì khuất tất thì GS NLD xóa blog liên quan làm gì? và trên fanpage xóa đi những dòng status, comment do chính mình post lên để khoe, để cập nhật về chuyến hành trình để làm gì? Sao lại xóa khi người khác phát hiện ra mâu thuẫn?

Last edited:
Lại nhai đi một vấn đề cũ rích đã được bao nhiêu người và cả truyền thông lên chê bai. Đó là văn hóa phản biện, một trong những biện pháp thấp hèn nhất để phản biện là xúc phạm, hạ thấp người khác để nâng cao quan điểm của mình.

Lương $3000/tháng thì sao? Bây giờ lại quay ra dùng đồng tiền làm thước đo để đánh giá con người à?

Nick ảo thì sao? Nick ảo không được quyền tranh luận à? Phải tự giới thiệu bản thân mình trước khi tranh luận trên một diễn đàn à? Không tự giới thiệu thì không lịch sự à? Nếu thế thì mấy ngàn member trên diễn đàn này, kể cả một số mod đều thuộc diện không có phép lịch sự tối thiểu à? Nếu thế thì có còn khái niệm "Thế giới ẢO" nữa không? Điều mọi người quan tâm ở đây, ở TOPIC này là ĐÚNG-SAI, HỢP LÝ-KHÔNG HỢP LÝ.

TNT chỉ là người khởi xướng, không phải người cầm đầu. Và topic này chỉ là nơi thảo luận, công khai công kích và có những biện pháp cụ thể để phản đối thì đã có diễn đàn khác. Trái hay phải thì hãy nhìn vào cách xử lý của những người công khai ủng hộ HC và cả trên Fanpage XBLVĐ. Nếu đúng, ko có gì khuất tất thì GS NLD xóa blog liên quan làm gì? và trên fanpage xóa đi những dòng status, comment do chính mình post lên để khoe, để cập nhật về chuyến hành trình để làm gì? Sao lại xóa khi người khác phát hiện ra mâu thuẫn?

***, nhìn lại có quái gì mà nhảy vào oánh nhau vì mấy cái mâu thuẫn lặt vặt, lâu không vào, hôm nay rảnh vào vẫn thấy chửi nhau.
Chỉ thấy mỗi cái thằng Thịnh kia thuộc loại đàn bà quá đáng, nó là ai mà có quyền đại diện gửi yêu cầu cho cục xuất bản? Lại còn dám đánh giá làm đầu độc thế hệ trẻ, nó có đại diện thế hệ trẻ đâu, ai nhận nó làm đại diện???

..

Ăn cướp, lừa lọc một lần ăn được cả đời mà. :D

chính blackhill đang "tự sướng" hay "lập lờ đánh lận con đen" ?

Không nên đánh giá cuộc sống chỉ bằng tiêu chuẩn của đồng đô và đồng xu.

CHÚNG TÔI KHÔNG CẦN AI TRẢ TIỀN CHO VỂ VIỆC NÀY GIỐNG BÁC ĐÂU
MÀ CHÚNG TÔI LÀM VÌ KHÔNG THỂ ĐỂ NGƯỜI VÔ ĐẠO ĐỨC ĐI LÒE BỊP THIÊN HẠ MÃI ĐƯỢC

(chắc già rồi não có vấn đề cũng chẳng hiểu ,thôi cứ nói )

blackhill dựa vào đâu mà dám kết luận "10 năm sau cũng chưa bằng em Chip"
bác hay thích đặt câu trả lời thành câu hỏi ,vậy tôi cũng hỏi lại rằng :Vậy em chip làm gì trong 10 năm để bằng chúng tôi ???

Chắc chắn lại nock out tiếp ! Chằng lẽ lại nói sự thật lại lộ nghề à ?

RÕ KHỔ THÂN

[/SIZE]

Last edited:
Bạn nào muốn quan tâm Du lich giá rẻ,có thể làm như Hchip để xin được tài trợ về TẤT CẢ

Hãy viết Bản kế hoạch kêu gọi các tổ chức từ thiện giúp đỡ ,rồi có thể đăng ở đây add này ,vào page mình tìm được bài của chip xin tiền
http://cambopedia.com/2010/11/04/travel-and-write-by-chip-huyen/
để tìm hiểu thêm

Mình đã xem rồi ,phải nói là chip làm rất Prf , có kế hoạch rất tốt ,có đôi ngũ chuyên nghiêp theo ,nên chuyến đi thuận lợi là có lý .

Rất nhiều tổ chức từ thiện đa quốc gia ,họ muốn bạn đại diên cho họ mang niềm yêu thương đến nhữnng con ngườ nghèo khổ ,dạy họ thoát nghèo nếu bạn làm được hoặc đơn giản nhất là đưa thông tin hình ảnh họ để kêu gọi từ thiện .

Last edited:
Chinh bác phải tỉnh lại đi bác ạ

Đến vị GS- ĐBQH khả kính gấp vạn lần bác còn tỉnh lại rồi ,black biết chưa ?chip chưa nói à ?nó chỉ khoe tiền với black thôi à ????

Mà bác khai tuổi thật hay ăn gian tăng tuổi để trốn nghĩa vụ quân sự hay để được làm việc người lớn trước tuổi ????
Chưa gặp ai già rồi mà vẫn chửi nhau hăng hái thế
Hành động khả nghi sẽ sinh nghi ngờ mà black

Cũng chưa thấy ĐỒI ĐEN bao giờ ? Xem phim nếu gặp quả h/a đồi đen chắc chắn cũng đỡ tiếc tiền .Ha ha ha

tỉnh ngủ đi @bela... Xem hình ở đây cho tỉnh... đừng cuồng như thế...
http://yourshot.nationalgeographic.com/profile/429926/

Last edited:
Bạn vital và mọi người ơi, đừng dính bẫy của những kẻ không phân biệt nổi đúng sai. Chúng ta cứ làm việc của mình để giúp cái bia miệng về cuốn sách hư cấu rành rành ra kìa không bao giờ biến mất hay hóa bùn, 10 năm nữa chưa biết ai là người phải khóc đâu! Vì chính người đó đạp lên dư luận thì họ cũng sẽ bị dư luận đạp đổ, kiếm tiền từ dư luận mà lại có kiểu khích bác trịch thượng đố chúng ta tìm đc bằng chứng ư??

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,190
189,949
Latest member
0123winnet
Back