What's new

Thảo luận xung quanh topic "Xách balô lên và Đi - 2"

Status
Not open for further replies.
Bạn belacobe thật là biết lái vấn đề, mình đọc lại bài của mình và bài trả lời của bạn thấy chả ăn nhập gì cả :D

Cứ xem như truyện cười, thần thoại hay viễn tưởng cũng được. Mà công nhận em chip đó viết truyện viễn tưởng mà như thật vậy (hay là do mình nghĩ nhầm truyện thật mà mình nghĩ viễn tưởng nhỉ ? :shrug: )

Vẫn là nhảm, không có gì mới, tôi thích cái kiểu phản ứng bằng cái Ego bị tổn thương của mấy mem này (@cobecoco, @vital...) sao không có ai làm thủ lĩnh? sao không có mission? gì hết vậy mấy mem... sao không xác định mình đứng ở lề trái, hay lề phải (hay giữa đường...)... như vậy làm sao tranh đấu? làm sao lôi kéo mọi người đồng tình? và phải sống trong sự bực tức? trong khi em Chip thì đang vi vu ở Mỹ... còn lão Black này thì bận bịu với Hoa và lời chúc ngày 20-11.

Sao không tranh luận với ông Cục trưởng Cục xuất bản? Sao không mời đại diện Hội bảo vệ Người tiêu dùng tham gia? Sao không mời Hiệp hội chống hàng giả?... Hay là mấy mem định lập một tổ chức xã hội mới vì không hài lòng với môi trường xã hội hiện giờ...?

Có lẽ trong đầu mấy mem chính mình mới là 'hay nhất' và 'đúng nhất' mà thôi... hi hi, Black 47 tuổi nhưng vẫn thần tượng mấy em Trần Hùng John, Running Man và Huyền Chip... một lối sống dấn thân, tự tin và sáng tạo... Àh hôm rồi ở Vegas còn đi xem thần tượng Selena Gomez nữa chứ... sống như vậy mới vui...

Từ hôm bắt đầu tranh luận đến giờ, tôi thấy mấy mem này vẫn 'đứng yên' với những quan điểm, khái niệm và chứng cứ 'cũ xì' của mình. Trong khi thế giới thay đổi nhanh chóng, Black cũng đã làm một cuốc xuyên nước Mỹ (up ảnh trên National Geographic), em Chip đã có vài dự án mới có lẽ tiền đang chảy vào túi rủng rỉnh, hiệp sỹ Thịnh thì đã chịu buông kiếm và đi theo con đường PR quyển sách như Huyền Chip, chứng khoán thì lên 500 điểm, quốc hội đã họp mấy phiên... chỉ có các mem là không có gì thay đổi...

Nhân ngày 20-11, với tư cách 10 năm làm thầy giáo (với catsê 1000$/ngày), tôi khuyên mấy mem nên tiếp tục đi học...

Tôi nhận thấy mọi người cũng cố gắng lịch sự với bác lớn tuổi. Hic hic, nhưng mà cái cách chém gió của bác thì ko đáng để lịch sự nữa. Bác dựa vào đâu mà bảo các mem ko có gì thay đổi. Chỉ là bác và thần tượng HC của bác thích khoe ra thôi. Mà bác thay đổi thế nào, trở thành xấu hơn hay tốt hơn thì ai mà biết được nhỉ. Tôi không hiểu một con người ko biết khiêm tốn, huênh hoang như bác, đánh giá cái j cũng gắn $ vào thì dạy được ai???

Tôi nhận thấy mọi người cũng cố gắng lịch sự với bác lớn tuổi. Hic hic, nhưng mà cái cách chém gió của bác thì ko đáng để lịch sự nữa. Bác dựa vào đâu mà bảo các mem ko có gì thay đổi. Chỉ là bác và thần tượng HC của bác thích khoe ra thôi. Mà bác thay đổi thế nào, trở thành xấu hơn hay tốt hơn thì ai mà biết được nhỉ. Tôi không hiểu một con người ko biết khiêm tốn, huênh hoang như bác, đánh giá cái j cũng gắn $ vào thì dạy được ai???

Không thể nói vậy được. Tốt khoe xấu che là bản chất của "con"&"người" quan trọng là phần nào nhiều hơn :LL. Có tiền thì có quyền. Quen sống vậy rồi, giờ biết sao :shrug: Cũng phải thông cảm cho bác ấy, gần đất xa trời, để cố gắng nói thêm chút, lỡ không có dịp nói nữa thì uổng công sức nói cho em chip lâu nay. (NT)

bạn chê thì cũng đành chịu vậy ,vì vẫn còn chịu đưng được ,hơn nữa tính đó còn đỡ xấu xí hơn lũ xấu tính nhưng giả danh tử tế ,cáo đội lốt cừu đi lừa đảo dạy dỗ thiên hạ

Thôi kệ bạn ấy lâu nay bám váy bé chip nên có nhìn lên được đâu. Mà có nhìn lên từ dưới váy của bé chip thì chỉ có thấy ...(c).

Last edited:
Người tài giỏi giàu có thật có thấy ho khoe ra đâu nhỉ

thật đáng thương cho những người chắng có gì để khoe ngoài chuyện khoe cái mà chẳng đáng khoe

đã thế lại còn thích nổ

vẫn là nhảm, không có gì mới, tôi thích cái kiểu phản ứng bằng cái ego bị tổn thương của mấy mem này (@cobecoco, @vital...) sao không có ai làm thủ lĩnh? Sao không có mission? Gì hết vậy mấy mem... Sao không xác định mình đứng ở lề trái, hay lề phải (hay giữa đường...)... Như vậy làm sao tranh đấu? Làm sao lôi kéo mọi người đồng tình? Và phải sống trong sự bực tức? Trong khi em chip thì đang vi vu ở mỹ... Còn lão black này thì bận bịu với hoa và lời chúc ngày 20-11.

Sao không tranh luận với ông cục trưởng cục xuất bản? Sao không mời đại diện hội bảo vệ người tiêu dùng tham gia? Sao không mời hiệp hội chống hàng giả?... Hay là mấy mem định lập một tổ chức xã hội mới vì không hài lòng với môi trường xã hội hiện giờ...?

Có lẽ trong đầu mấy mem chính mình mới là 'hay nhất' và 'đúng nhất' mà thôi... Hi hi, black 47 tuổi nhưng vẫn thần tượng mấy em trần hùng john, running man và huyền chip... Một lối sống dấn thân, tự tin và sáng tạo... àh hôm rồi ở vegas còn đi xem thần tượng selena gomez nữa chứ... Sống như vậy mới vui...

Từ hôm bắt đầu tranh luận đến giờ, tôi thấy mấy mem này vẫn 'đứng yên' với những quan điểm, khái niệm và chứng cứ 'cũ xì' của mình. Trong khi thế giới thay đổi nhanh chóng, black cũng đã làm một cuốc xuyên nước mỹ (up ảnh trên national geographic), em chip đã có vài dự án mới có lẽ tiền đang chảy vào túi rủng rỉnh, hiệp sỹ thịnh thì đã chịu buông kiếm và đi theo con đường pr quyển sách như huyền chip, chứng khoán thì lên 500 điểm, quốc hội đã họp mấy phiên... Chỉ có các mem là không có gì thay đổi...

Nhân ngày 20-11, với tư cách 10 năm làm thầy giáo (với catsê 1000$/ngày), tôi khuyên mấy mem nên tiếp tục đi học...

Vẫn là nhảm, không có gì mới, tôi thích cái kiểu phản ứng bằng cái Ego bị tổn thương của mấy mem này (@cobecoco, @vital...) sao không có ai làm thủ lĩnh? sao không có mission? gì hết vậy mấy mem... sao không xác định mình đứng ở lề trái, hay lề phải (hay giữa đường...)... như vậy làm sao tranh đấu? làm sao lôi kéo mọi người đồng tình? và phải sống trong sự bực tức? trong khi em Chip thì đang vi vu ở Mỹ... còn lão Black này thì bận bịu với Hoa và lời chúc ngày 20-11.

Sao không tranh luận với ông Cục trưởng Cục xuất bản? Sao không mời đại diện Hội bảo vệ Người tiêu dùng tham gia? Sao không mời Hiệp hội chống hàng giả?... Hay là mấy mem định lập một tổ chức xã hội mới vì không hài lòng với môi trường xã hội hiện giờ...?

Có lẽ trong đầu mấy mem chính mình mới là 'hay nhất' và 'đúng nhất' mà thôi... hi hi, Black 47 tuổi nhưng vẫn thần tượng mấy em Trần Hùng John, Running Man và Huyền Chip... một lối sống dấn thân, tự tin và sáng tạo... Àh hôm rồi ở Vegas còn đi xem thần tượng Selena Gomez nữa chứ... sống như vậy mới vui...

Từ hôm bắt đầu tranh luận đến giờ, tôi thấy mấy mem này vẫn 'đứng yên' với những quan điểm, khái niệm và chứng cứ 'cũ xì' của mình. Trong khi thế giới thay đổi nhanh chóng, Black cũng đã làm một cuốc xuyên nước Mỹ (up ảnh trên National Geographic), em Chip đã có vài dự án mới có lẽ tiền đang chảy vào túi rủng rỉnh, hiệp sỹ Thịnh thì đã chịu buông kiếm và đi theo con đường PR quyển sách như Huyền Chip, chứng khoán thì lên 500 điểm, quốc hội đã họp mấy phiên... chỉ có các mem là không có gì thay đổi...

Đọc mà giật cả mình. Hiểu ý của bác rồi! Dù cách nói chuyện của bác làm người đang tranh luận cùng cảm thấy khó nghe. " Đừng lo người khác nghĩ gì, hãy lo cách nghĩ của bản thân". Quan niệm thực tế của người thành công trong xã hội bây giờ... Thanks bài học hôm nay của bác Blackhill.

Bạn belacobe thật là biết lái vấn đề, mình đọc lại bài của mình và bài trả lời của bạn thấy chả ăn nhập gì cả :D

Hah, bạn hiểu được sách Chip mà đọc cái mình reply không hiểu đc ý mình? Và thấy không ăn nhập? Vậy chắc bạn chỉ đủ hợp để đọc thể loại sách như của Chip thôi nhỉ!

Ngưỡng mộ anh ấy quá, anh ấy đang khoe một cách lộ liễu không chính thống. (c) Nghĩ cũng lạ, mấy người kia nêu chứng cứ cũ xì mà vẫn không thể giải thích được. Ngày nhà giáo, biết thêm được thêm 1 anh thầy giáo có học nhưng thiếu kiến thức. :LL
Hôm trước đọc báo thấy em nữ sinh gặp một kẻ bệnh hoạn khoe .... Mà hắn lại tưởng hay mới chết chứ.

Ngày nhà giáo mà hổng thấy Chip mang hoa tặng giáo sư 70 tuổi nhỉ!

Hah, bạn hiểu được sách Chip mà đọc cái mình reply không hiểu đc ý mình? Và thấy không ăn nhập? Vậy chắc bạn chỉ đủ hợp để đọc thể loại sách như của Chip thôi nhỉ!

Bạn thật sự có vấn đề về đọc hiểu, thế nên bạn mới toàn phải dùng trò nhét chữ vào mồm người khác để thẩm du, suy diễn theo ý muốn bản thân, mình bảo đã đọc hay hiểu sách đấy bao giờ mà bạn cứ nói như đúng rồi thế???

Quan điểm riêng của mình thì bác đồi đen viết hay, đọc vui vui là, chẳng qua các bạn ở đây ko quen cách viết đấy, còn sân si và hiếu thắng quá nên toàn quay ra personal attack thôi :)) Càng tấn công cá nhân thì càng chứng tỏ các bạn yếu kém trong thảo luận, non kém về bản lĩnh, nói chung là còn non và xanh lắm, hí hí

Last edited:
Quan điểm riêng của mình thì bác đồi đen viết hay, đọc vui vui là, chẳng qua các bạn ở đây ko quen cách viết đấy, còn sân si và hiếu thắng quá nên toàn quay ra personal attack thôi :)) Càng tấn công cá nhân thì càng chứng tỏ các bạn yếu kém trong thảo luận, non kém về bản lĩnh, nói chung là còn non và xanh lắm, hí hí

Sao lại lờ đi những cái "personal attack" của "bác đồi đen" thế ? Đã làm người ngoài cuộc thì cũng phải khách quan hoàn toàn chớ ? "personal attack" của "bác đồi đen" toàn được bác ý gởi qua "private message", nhưng cũng được những người nhận mang lên topic rồi. Tôi kêu bác là đồ phản động thì bác có quen và chấp nhận được không?.

Còn nói về độ sân si, hiếu thắng thì chưa chắc "bác đồi đen" đã thua. Ít nhất các bạn "chửi" ở đây còn dám làm dám chịu hơn bác ý. Họ dám chửi thẳng và dám nhận sự đánh giá của người khác.
Đã tốn thời gian comment thì hãy giành thời gian đọc cho hết những comment trước rồi hãy viết.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,616
190,148
Latest member
thuocphathai
Back