What's new

Thảo luận xung quanh topic "Xách balô lên và Đi - 2"

Status
Not open for further replies.
Em chả dám zây với các bác ấy (không bít các bác ấy có bít anh Tabalo không anh Chitto nhỉ...) ... em thì thần tượng với bác Vũ Khoan, bác Lân Dũng, em Huyền, em còn không đồng ý với anh Che (đã sửa rồi), em thích anh Bob Mà-lèy hàng xóm anh Che hơn, dĩ nhiên là em từ nhỏ đã thần tượng anh Nguyễn Ái Quốc đã đi phượt bao nhiêu là quốc gia biết nhiều thứ tiếng..., :D àh quên cả bác Bùi Giáng nữa mà em học bác ấy chủ đề mới đó là Phượt - Tư tưởng

Sài Gòn Chợ Lớn rong chơi, đi lên đi xuống đã đời du côn...(Bùi Giáng Tiên sinh Hậu duệ Lão tử Đại phượt gia)

Lạc đề rồi, quay đầu lại bạn ơi, đi nữa là vực sấu đấy.
Chơi toàn với người nổi tiến không he, quá nể bạn luôn.
Hay muốn kể tiếp câu chuyện về 10k đi đâu cũng được. 10k cũng có thể ăn tôm hùm, đi Nam Du, Phú Quốc, chỉ việc bước ra đường mua tờ vé số, tỉ lệ tôi đi thành công sẽ cao hơn HC 80 lần ( 1/999,999, so với 1/86,000,000 triệu người VN )

Vậy thì tôi sẽ đi vòng quanh thế giới, khi gần hết tiền tôi lại mua tờ vé số tiếp rồi lại đi, chắc cũng vài năm tôi sẽ đi 200 nước à nha,
Nếu can đảm tôi dẫn bạn đi cùng để có gì gặp bọn khủng bố nhờ bạn quăng boom cho nó nổ chết mấy tay khủng bố đó giữ yên hòa bình cho thế giới.

Bạn sẽ đươc vinh danh.

Nói nữa đi Black list

Gọi Bác Hồ là anh Nguyễn Ái Quốc (con vạn lần xin lỗi Bác) Và thần tượng sát thủ Lê Văn Luyện. Ôi thật nản cho những người hâm mộ Huyền Chip. Không muốn comment dây dưa với cái nick blackhill chuyên gia ngụy biện học kiêm lý sự cùn này nhưng không thể nhịn được. Ai cũng chỉ có giới hạn thôi. Bạn muốn bảo vệ Huyền xin cứ việc nhưng hãy dùng lý luận và bộ não của mình, đừng lôi bè kéo phái ai ra đây nhé. Mà chắc tôi viết gì bạn đọc cũng không hiểu đâu nhỉ.

Gọi Bác Hồ là anh Nguyễn Ái Quốc (con vạn lần xin lỗi Bác) Và thần tượng sát thủ Lê Văn Luyện. Ôi thật nản cho những người hâm mộ Huyền Chip. Không muốn comment dây dưa với cái nick blackhill chuyên gia ngụy biện học kiêm lý sự cùn này nhưng không thể nhịn được. Ai cũng chỉ có giới hạn thôi. Bạn muốn bảo vệ Huyền xin cứ việc nhưng hãy dùng lý luận và bộ não của mình, đừng lôi bè kéo phái ai ra đây nhé. Mà chắc tôi viết gì bạn đọc cũng không hiểu đâu nhỉ.

Bạn đừng bực và nản vì như thế là trúng kế của blackhill, đóng vai trò chim lợn trong ekip hay là phe ủng hộ HC. bản thân phe fan cuồng chắc cũng nhận ra thần tượng của mình cũng chả long lanh gì nên cũng không có ý kiến gì hết. Tranh luận vô tư thì đuối lý nên bây giườ giở trò cùn, chày bửa, giả điên để chọc mọi người thôi. Việc bạn bày tỏ quan điểm thì cứ làm, coi như không có nick đấy đi cho thoải mái. Chi có cỡ này hâm mộ HC là biết rồi :D

Gọi Bác Hồ là anh Nguyễn Ái Quốc (con vạn lần xin lỗi Bác)
Bỏ qua cái vụ LVL, vậy bạn gọi anh Nguyễn Ái Quốc là 'bác' Nguyễn Aí Quốc àh... hai z (sorry Mod cái này lẽ ra không nên bàn)

Tôi đã viết 200 bài báo chuyên ngành, 10 năm là giảng viên (post graduate) cho 4000 managers, keynote cho 20 cái hội thảo quốc gia, nói tiếng Anh từ cái năm em Huyền Chip mới sinh ra đời...chưa bao giờ nói sai 1 chữ... tiểu cô nương à... đi học lại đi, xem sách giáo khoa ghi là Anh hay Bác Nguyễn Ái Quốc nhé... coi chừng mắc lỡm...:)

Bỏ qua cái vụ LVL, vậy bạn gọi anh Nguyễn Ái Quốc là 'bác' Nguyễn Aí Quốc àh... hai z (sorry Mod cái này lẽ ra không nên bàn)

Tôi đã viết 200 bài báo chuyên ngành, 10 năm là giảng viên (post graduate) cho 4000 managers, keynote cho 20 cái hội thảo quốc gia, nói tiếng Anh từ cái năm em Huyền Chip mới sinh ra đời...chưa bao giờ nói sai 1 chữ... tiểu cô nương à... đi học lại đi, xem sách giáo khoa ghi là Anh hay Bác Nguyễn Ái Quốc nhé... coi chừng mắc lỡm...:)

Vậy xin hỏi từ "anh" trong sách giáo khoa được dùng trong ngữ cảnh nào nhé? Hồi nhỏ bạn có được học câu "Tiên học lễ, hậu học văn" không? Hay nói tiếng Anh riết nên mất gốc luôn rồi?

Bạn với tôi là 2 thế hệ khác nhau rồi...bạn đúng và tôi cũng đúng, nên làm quen với suy nghĩ như vậy bạn nhé... (lateral thinking vs logical thinking)

Buổi sáng vào đây đọc đến đoạn này mém tí cười rớt ghế. Hâm mộ anh black list này rồi ấy. Tôi nhé đã từng phượt lên mặt trăng, từng tiếp chuyện Obama, cũng đã từng đc vinh danh 1 trong 1mil người có ảnh hưởng nhất trên TG =)) vậy mà bão của bạn còn bay sang tận bên này làm tôi suýt sặc.

Kiểu người như này mà mod kô dọn rác đi, toàn xóa bài đâu đâu.

Nói cho bạn nhé, mình chẳng cần quan tâm bạn là ai, nhưng lên diễn đàn thì ăn nói cho văn hóa tí, chứ trình này giờ bạn bảo là ăn xin ngoài đường người ta còn kô tin, nghĩ bạn là bệnh nhân tâm thần trốn trại ý.

Nói cho bạn nhé, mình chẳng cần quan tâm bạn là ai, nhưng lên diễn đàn thì ăn nói cho văn hóa tí, chứ trình này giờ bạn bảo là ăn xin ngoài đường người ta còn kô tin, nghĩ bạn là bệnh nhân tâm thần trốn trại ý.

Cứ xem lý lịch ở đây thì bạn chưa là gì cả, còn nếu ngoài đời thì bạn hơi mất văn hoá tí... (có khi bố bạn bằng tuổi tôi và biết tôi thì sao?)

Uổn công cho ăn học nhiều mà đầu thì to nhưng óc trái nho. 10 năm làm giản viên cho 4000managers với cái đầu này thì hỏng biết 4000 managers kia sẽ đi về đâu
Ngoại ngữ à, quá giỏi luôn nên tiếng việt có biết đâu mà ngồi đây phân tích.

Đã viết 200 bài báo chuyên ngành à? Báo gì, Làng cười hay truyện cô giáo thảo.

bạn viết ra để người ta đọc hay làm giấy gói bánh, xôi, hay wc.... dùng? Với khả năng này thì tôi tin bạn sẽ làm được........chủ quán trà chanh chém gió.
HC này có fan hâm mộ như thế cũng xứng tầm một ngôi sao chứ, có fan cuồn mà. Cuồn dại chứ chẳng chơi. Kakakakkak

Bạn với tôi là 2 thế hệ khác nhau rồi...bạn đúng và tôi cũng đúng, nên làm quen với suy nghĩ như vậy bạn nhé... (lateral thinking vs logical thinking)

Bác sinh năm 1890 (tới nay đã là 123 năm), do đó nếu bạn chứng minh được là bạn đủ tuổi để gọi Bác như thế (tôi chỉ xét về khía cạnh tuổi tác) thì tôi sẵn sàng xin lỗi bạn ngay trong topic này. Còn không thì chấp nhận vô văn hóa dùm cái; ít nhất cũng đáng mặt là một người trưởng thành - biết nhận cái sai.

Last edited:
Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,951
Latest member
gilio
Back