What's new

[Tổng hợp] Thổ nhĩ Kỳ

Chào các bác,
Theo dõi diễn đàn đã lâu thấy các bác đi đây đó vui quá, muốn làm một chuyến để đời có cả âu, á, phi nên lập cái topic này, mong các bác góp ý.
Thanks

.......đi đâu cũng thấy tulip.....

..........nhà cửa phía bờ châu Á.........

Last edited:

@phuongpham: Tôi làm lại cho bạn ảnh cuối, bạn phải chọn nút hình ảnh (Image) chứ không phải là nút liên kết (Link), tức là khi chèn vào bài viết thì nó là cặp thẻ
chứ không phải là như bạn làm. Bạn tự sửa lại các ảnh trong bài viết nhé.

tui sua roi ma` van khong lam` cai' hinh` no' to len^ duoc mod oi??!!
Mod chi dum` voi', thanks!

Bạn viết tiếng Việt có dấu đi, đừng viết thế này, tôi vừa phải xóa 1 bài viết kiểu đó của bạn rồi. Diễn đàn đã tích hợp sẵn bộ gõ, bạn cứ gõ bình thường là ok.

Về ảnh thì bạn tham khảo ở đây đi, hy vọng bạn sẽ sớm chèn được ảnh như ý!

Last edited by a moderator:
Chủ nhật đang chuẩn bị đi ngủ, chợt tình yêu nhắn tin online, oái oái, tranh thủ hỏi thăm tình hình và không quên hỏi vụ con đường trên nóc nhà của Anhminh :D

Tình yêu tớ bảo là ở Thổ không có đường đi trên nóc nhà đâu ự, đó là một con " lươn " được giáp ranh giữa hai mosques với nhau hoặc giữa các nhà với nhau... và cười rất cu-te nhá, thương quá xá . đã thế còn thêm một câu " nếu muốn tìm hiểu thêm thông tin thì " give them my phone " ... oái oái , vụ này không được đâu à nha :Dam , kekeke , nhưng dẫu sao cũng hay, nhờ anhminh mà đây cũng biết thêm được một chủ đề thú vị, gửi bác 1 ly cảm ơn

Có lẽ không hẳn là con đường nhưng người ta vẫn đi. Vậy theo Lỗ Tấn thì: ...ngày xưa đâu có đường, người ta đi mãi thì thành đường mà thôi.."
Đùa tí thôi, Kate đã từng thấy người ta đi nườm nượp trên các mái nhà ở Jerusalem để đến nhà thờ mỗi sáng - các mái nhà, sân thượng đều nối với nhau và có đường để access bất kỳ con phố nào, đặc biệt là hướng đến các nhà thờ. thực sự rất thú vị!
:)

Nửa Âu nửa Á, vậy câu trả lời chính xác nhất : Thổ Nhĩ Kỳ thuộc vào vùng Trung Đông. Tiéng Anh gọi là Middle East, tiếng Pháp là Asie Mineure.

Người thổ rất tự hào về một vị anh hùng dân tộc mang tên Mustapha Kemal biệt hiệu là Ataturk hay là "cha của người Thổ". Ông ta sánh ngang với Bac Hồ với rất nhiều điểm tương đồng. Cùng thời kỳ đầu thế kỷ 20, ông ta phế bỏ chế độ vua chúa, chuyển hệ tiếng Ả Rập thành hệ tiếng latinh của Châu Âu, chuyển thủ đô từ Istanbul sang Ankara, phế bỏ đạo Hồi như quốc giáo

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back