What's new

[Tổng hợp] Thổ nhĩ Kỳ

Chào các bác,
Theo dõi diễn đàn đã lâu thấy các bác đi đây đó vui quá, muốn làm một chuyến để đời có cả âu, á, phi nên lập cái topic này, mong các bác góp ý.
Thanks

Thổ Nhĩ Kỳ - Cuộc sống và những thú vui

Bóng đá

Cũng như toàn thế giới, bóng đá là môn thê thao ưa thích nhất tại Thổ. Sự cổ vũ cuồng nhiệt đôi khi biến thành bạo lực, không chỉ giữa các cổ động viên các đội mà đôi khi đội thua cũng bị chính cổ động viên của đội nhà hành hung.

Bóng đá sinh ra đủ kiểu cờ bạc trên quy mô quốc gia. Không chỉ là các cuộc cá độ cò con ở địa phương mà còn được tổ chức thành mạng lưới thu hút những người máu mê trên khắp cả nước.

Đấu vật

Đấu vật là môn thể thao được đàn ông Thổ ưa chuộng từ rất lâu, có vài môn đấu vật khác nhau nhưng môn đấu vật này không được đưa vào chương trình thi đấu Olympic vì các đấu thủ không mặc gì ngoài một chiếc quần da ống túm, toàn thân bôi dầu ô liu khiến đối thủ rất khó nắm được.

Thổ Nhĩ Kỳ - NTTHOA_LY

Mình có làm việc cùng với một số người Thổ Nhĩ Kỳ và mình cũng được nghe họ kể và biết nhiều thứ về đất nước này. Người Thổ rất tự hào về cố đô Istanbul và bảo rằng Thổ Nhĩ Kỳ rất đẹp. Nhưng mình thì không thích trang phục của Thổ lắm, nắng SG, nóng SG mà thấy bộ quần áo của các cô là đã đổ mồ hôi...

kể cũng hay nhỉ, quần áo của họ mà ở sài gòn chắc phải dùng loại extra perfume mới nhẹ lòng con cuốc cuốc... khổ thế, dưng mà khi nói chuyện , nhìn chằm chằm vào đôi mắt của họ, cuộc đời vẫn đẹp sao

Thổ Nhĩ Kỳ - anhminh

Tớ kiếm mãi mới thấy cái ảnh này. Xem phim thì thấy rõ hơn về con đường đấy.

oạch, quá ảnh trong phim này đẹp quá xá, mà nó định đi đâu vậy ta? đã thế mấy anh chàng này lúc nào cũng rõ vẻ Do Thái , chắc sau bận đi công tác về phải hỏi tình yêu tớ phát về vụ này mới được . Chờ tí nhé anhminh

Thổ Nhĩ Kỳ - Anh Già

Vâng chắc vậy bác Già ự, người Thổ kêu là nargile còn shisha thì em không hiểu hay là đại loại như thế nhưng nó biến tấu đi, mấy nước đạo Hồi xung quanh họ cũng dùng đấy , gần giống như vậy mà tên gọi nó phăng tê gi đi tẹo

Cai món đó gọi là Shisha phải không bạn nec ?

Xem trong phim International, tớ thấy ở Istambul có 1 khu gần Hagia Sophia có điều đặc biệt là có những con đường đi bộ trên nóc nhà, có lẽ là đường để đi đến thánh đường ..., bạn có biết gì về những con đường trên mái nhà này ko?
Chủ nhật đang chuẩn bị đi ngủ, chợt tình yêu nhắn tin online, oái oái, tranh thủ hỏi thăm tình hình và không quên hỏi vụ con đường trên nóc nhà của Anhminh :D

Tình yêu tớ bảo là ở Thổ không có đường đi trên nóc nhà đâu ự, đó là một con " lươn " được giáp ranh giữa hai mosques với nhau hoặc giữa các nhà với nhau... và cười rất cu-te nhá, thương quá xá . đã thế còn thêm một câu " nếu muốn tìm hiểu thêm thông tin thì " give them my phone " ... oái oái , vụ này không được đâu à nha :Dam , kekeke , nhưng dẫu sao cũng hay, nhờ anhminh mà đây cũng biết thêm được một chủ đề thú vị, gửi bác 1 ly cảm ơn

em cũng muốn đi thổ nhĩ kỳ nhưng đại sứ quán yêu cầu phải có giấy mời , mà xin giấy mời thì không biết xin ở đâu , ra hỏi đại lý du lịch thì họ bảo không làm dịch vụ giấy mời

em cũng muốn đi thổ nhĩ kỳ nhưng đại sứ quán yêu cầu phải có giấy mời , mà xin giấy mời thì không biết xin ở đâu , ra hỏi đại lý du lịch thì họ bảo không làm dịch vụ giấy mời

cu em nhờ bạn bè bên Thổ nó ra đại lý du lịch xin cho cái giấy mời đi theo tour là akay liền à

trời nhưng khổ cái nỗi em lại không quen biết ai bên thổ nhĩ kỳ nên làm sao mà xin được giấy mời
thôi đành ở nhà vậy . ở nhà thì còn tiền mà đi thì hết tiền . buồn chả muốn chết

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,191
189,949
Latest member
lifecarenutritions
Back